PDA

View Full Version : Lạm bàn về sự "đa tình" của mấy ông ^^

Sheiran
10-05-2011, 11:35 AM
Tự dưng gần đây em hay nghĩ đến sự đa tình của đàn ông, mừ em cũng ko nhìu kinh nghiệm lém, nên tạo thớt để bà con lạm bàn cho dzui.

Theo suy nghĩ cá nhân của SR, em chia đàn ông đa tình thành 2 loại: đa tình chủ động và đa tình bị động

Đa tình chủ động:

Ngta ý thức được mình đa tình 1 cách tuyệt đối, và ko cảm thấy có lỗi về sự đa tình của mình, xem đó là "chuyện đương nhiên", "có quyền".

Trong mỗi 1 nhóm, hay 1 môi trường nào đó khác nhau, họ luôn tìm kiếm 1 đối tượng, cho vào tầm nhắm, và chinh phục, không quan tâm sự chênh lệch giữa các mục tiêu, đơn giản trong suy nghĩ của họ hạt đậu đẹp nhất và viên kim cương đẹp nhất thì đều là "nhất" cả. Giống như chơi 10 nhóm bạn khác nhau phải có 10 cô khác nhau để thích vậy đó. Và khi chinh phục được nghĩa là hoàn thành 1 niềm vui, kết thúc ko vướng bận.

Ng đàn ông đa tình chủ động, tình cảm cho đi là thứ "đồng quyền, đồng cấp", họ không quan tâm nhiều đến những vấn đề thuộc về cá nhân đối tượng. Về cá nhân: họ vui tức là họ vui, còn đối tượng đau tức là... ko liên quan gì đến họ.

Đa tình bị động:

Họ biết mình là ng dễ xúc cảm, nhưng họ ko có chủ ý đa tình, cảm xúc đến với họ tự nhiên, và họ đón nhận nó, họ ko đề ra mục đích ban đầu. Giống như đa tình chủ động là chơi game offline, còn đa tình bị động là chơi gameonline, diễn biến và kết quả do nhiều nhân tố quyết định, ko xác định được kết thúc theo chiều hướng nào, do ai.

Ng đàn ông đa tình bị động, cảm xúc của họ xuất phát thật sự từ tâm hồn, đối với mỗi đối tượng là mỗi cung bậc khác nhau, mỗi góc độ khác nhau, họ có khuynh hướng của một tri kỷ.

Có điều người đàn ông đa tình bị động đôi khi không được lý trí như người đàn ông đa tình chủ động, nếu họ là người đàn ông đa tình bị động lý trí thì tốt cho họ lẫn đối tượng nếu đối tượng thật lòng với họ, còn nếu họ yếu về mặt lý trí, có thể trong 1 trường hợp nào đó dễ bị lợi dụng tình cảm.

Phương Lê
10-05-2011, 12:38 PM
Thế em đã gặp 2 dạng này rồi chứ? Phát biểu cảm nghĩ và rút ra bài học kinh nghiệm gì cho bản thân?

Sheiran
10-05-2011, 12:45 PM
Gặp rùi ạ... Ko dám phiêu lưu với dạng thứ nhất... và đang định thử phiêu lưu với dạng thứ 2. Hihi...

SunWild
10-05-2011, 12:54 PM
Gặp rùi ạ... Ko dám phiêu lưu với dạng thứ nhất... và đang định thử phiêu lưu với dạng thứ 2. Hihi...
Phiêu lưu với dạng thứ 2 là em sẽ trở thành dạng thứ nhất đấy :D

Tường Thụy
10-05-2011, 01:56 PM
Tự dưng gần đây em hay nghĩ đến sự đa tình của đàn ông, mừ em cũng ko nhìu kinh nghiệm lém, nên tạo thớt để bà con lạm bàn cho dzui.

Theo suy nghĩ cá nhân của SR, em chia đàn ông đa tình thành 2 loại: đa tình chủ động và đa tình bị động

Đa tình chủ động:

Ngta ý thức được mình đa tình 1 cách tuyệt đối, và ko cảm thấy có lỗi về sự đa tình của mình, xem đó là "chuyện đương nhiên", "có quyền".

Trong mỗi 1 nhóm, hay 1 môi trường nào đó khác nhau, họ luôn tìm kiếm 1 đối tượng, cho vào tầm nhắm, và chinh phục, không quan tâm sự chênh lệch giữa các mục tiêu, đơn giản trong suy nghĩ của họ hạt đậu đẹp nhất và viên kim cương đẹp nhất thì đều là "nhất" cả. Giống như chơi 10 nhóm bạn khác nhau phải có 10 cô khác nhau để thích vậy đó. Và khi chung phục được nghĩa là hoàn thành 1 niềm vui, kết thúc ko vướng bận.

Ng đàn ông đa tình chủ động, tình cảm cho đi là thứ "đồng quyền, đồng cấp", họ không quan tâm nhiều đến những vấn đề thuộc về cá nhân đối tượng. Về cá nhân: họ vui tức là họ vui, còn đối tượng đau tức là... ko liên quan gì đến họ.

Đa tình bị động:

Họ biết mình là ng dễ xúc cảm, nhưng họ ko có chủ ý đa tình, cảm xúc đến với họ tự nhiên, và họ đón nhận nó, họ ko đề ra mục đích ban đầu. Giống như đa tình chủ động là chơi game offline, còn đa tình bị động là chơi gameonline, diễn biến và kết quả do nhiều nhân tố quyết định, ko xác định được kết thúc theo chiều hướng nào, do ai.

Ng đàn ông đa tình bị động, cảm xúc của họ xuất phát thật sự từ tâm hồn, đối với mỗi đối tượng là mỗi cung bậc khác nhau, mỗi góc độ khác nhau, họ có khuynh hướng của một tri kỷ.

Có điều người đàn ông đa tình bị động đôi khi không được lý trí như người đàn ông đa tình chủ động, nếu họ là người đàn ông đa tình bị động lý trí thì tốt cho họ lẫn đối tượng nếu đối tượng thật lòng với họ, còn nếu họ yếu về mặt lý trí, có thể trong 1 trường hợp nào đó dễ bị lợi dụng tình cảm.

Ui, sheiran nói có lý lắm. Anh đọc thật thú vị. Nhưng chỉ biết rằng anh không thuộc 2 loại ấy.
Giá như em cho anh một đặc cách, để anh biết anh thuộc motip nào.
Hu hu huuuuuuuuuuuuuuuuuu

MinhThy
10-05-2011, 04:14 PM
"Bị động" (còn gọi là "Được Bị Động" hay "Chủ Động" thì cũng đều là đa tình, và họ đều muốn chinh phục được phụ nữ mà họ nhắm tới. SR kung viết 1 bài về phụ nữ đa tình đi kung ơi ^^

Sheiran
10-05-2011, 04:46 PM
"Bị động" (còn gọi là "Được Bị Động" hay "Chủ Động" thì cũng đều là đa tình, và họ đều muốn chinh phục được phụ nữ mà họ nhắm tới. SR kung viết 1 bài về phụ nữ đa tình đi kung ơi ^^

Viết ra lộ bí mật hết seo kung :haha:

Quỷ Xứ
10-05-2011, 05:17 PM
@Shei: Có vợ rồi mà vẫn thích người yêu của anh mình có được gọi là đa tình không em :love2::love2::love2:

Boulevard
10-05-2011, 06:12 PM
Đàn ông ai cũng có tố chất đa tình cả. Mà đàn ông càng đa tình thì càng hấp dẫn. Có điều cái đa tình lại phụ thuộc vào hoàn cảnh, địa vị và môi trường cũng như suy nghĩ của từng người.Cuộc đời mềnh khổ vì suốt đời yêu phải đàn ông đa tình... Vậy nên chỉ thích chơi với người đa tình còn yêu thì không bao giờ...

:bibi: :gomo: :gomo:

NHỘNG
10-05-2011, 06:24 PM
Vậy nên chỉ thích chơi với người đa tình còn yêu thì không bao giờ...

Em chắc chắn chị nhiều bạn lắm và là phụ nữ Đơn tình.
:gomo:

Boulevard
10-05-2011, 06:54 PM

Nhộng nói chuẩn không cần chỉnh. Ngoài đời BLV nhiều "đại ca" và "tiểu đệ" lắm... nhưng người mà mọi người thường gọi là "rai" thì BLV tới giờ vẫn đang tìm ... Khổ thía đới...

TeacherABC
10-05-2011, 08:07 PM
Viết ra lộ bí mật hết seo kung :haha:

Chính xác!:nguong:

Sheiran
11-05-2011, 12:24 AM
@Shei: Có vợ rồi mà vẫn thích người yêu của anh mình có được gọi là đa tình không em :love2::love2::love2:

Thế thì gọi là... thất tình ạ :tinhvi:

Sheiran
11-05-2011, 12:25 AM
Đàn ông ai cũng có tố chất đa tình cả. Mà đàn ông càng đa tình thì càng hấp dẫn. Có điều cái đa tình lại phụ thuộc vào hoàn cảnh, địa vị và môi trường cũng như suy nghĩ của từng người.Cuộc đời mềnh khổ vì suốt đời yêu phải đàn ông đa tình... Vậy nên chỉ thích chơi với người đa tình còn yêu thì không bao giờ...

:bibi: :gomo: :gomo:

Chơi với người đa tình cũng... nguy hiểm lém á chị ui ^^. Hihi...

Sheiran
11-05-2011, 12:26 AM

Lâu lâu mới thấy anh Nhộng... thoáng qua như làn gió nhỉ ^^

Lão K
11-05-2011, 01:35 AM
LK không thích mấy ông đa tình vì mình thuộc loại đơn và chung tình, không bao giờ nghĩ hoặc nhớ hai người cùng một lúc. :haha::haha:

Boulevard
11-05-2011, 12:38 PM
LK không thích mấy ông đa tình vì mình thuộc loại đơn và chung tình, không bao giờ nghĩ hoặc nhớ hai người cùng một lúc. :haha::haha:

Oh bla lba... Thời này mà có "của hiếm" thế này ah...

:longlanh1: :longlanh1: :longlanh1: :longlanh1:

thuphong
11-05-2011, 01:32 PM

Em không để ý rồi. Hai người cùng một lúc chứ có thể mỗi tháng 1 ng hoặc mỗi tuần một người .... :D:D:D

Mercury1109
11-05-2011, 01:56 PM

Không thể tự mình khẳng định mình là "loại đơn hay chung tình" được! Khẳng định như vậy cũng khó tin lắm! kekeke! Ở đời chẳng ai biết được chữ NGỜ đâu ah! Em nghĩ rằng khi có cơ hội thì đàn ông chẳng ai từ chối và cũng khó cưỡng lại hoàn cảnh lắm!Nhiều khi mình không muốn mà vẫn bị hoàn cảnh xô đẩy đấy ah!

Tazang
11-05-2011, 02:54 PM
Đọc đi đọc lại vài chục lượt mà vẫn chửa hiểu rõ hai cái khái niệm mới này.....cũng may là mềnh ko nằm trong hai diện trên:rolleyes:

thuphong
11-05-2011, 02:57 PM
Đọc đi đọc lại vài chục lượt mà vẫn chửa hiểu rõ hai cái khái niệm mới này.....cũng may là mềnh ko nằm trong hai diện trên:rolleyes:

Thế mềnh thuộc loại 1+1 = 2 đấy hả :D:D:D

thuphong
11-05-2011, 03:03 PM
Không thể tự mình khẳng định mình là "loại đơn hay chung tình" được! Khẳng định như vậy cũng khó tin lắm! kekeke! Ở đời chẳng ai biết được chữ NGỜ đâu ah! Em nghĩ rằng khi có cơ hội thì đàn ông chẳng ai từ chối và cũng khó cưỡng lại hoàn cảnh lắm!Nhiều khi mình không muốn mà vẫn bị hoàn cảnh xô đẩy đấy ah!

Sao lại đổ tội cho hoàn cảnh nhỉ. Cái chính vẫn là mình thôi. Khi đã yêu 1 người thì bao nhiêu người đẹp khác bên cạnh cũng k có ý nghĩa gì nữa. Luyện tới đó là "võ công" thượng thừa rồi. Hihihi...

MinhThy
11-05-2011, 03:33 PM

Thiệt là bất ngờ

Phu sinh
11-05-2011, 04:47 PM

Lầm chít.... Lầm chít... Bou hỡi Bou hời :tinhvi:

Chỉ là một lúc thôi à.... :thenao: :haha: :haha:

Tường Thụy
11-05-2011, 05:20 PM

Như vậy, trong trường hợp này, đàn ông có tình tiết giảm nhẹ, coi như vô tội.

TeacherABC
11-05-2011, 06:54 PM

Vậy là bác Tặc nằm giữa hai khái niệm ấy hỉ? :nguong::run:

Sheiran
11-05-2011, 09:00 PM

Hông đa tình là hông được... có p2 đâu đấy anh nhá ^^

Phu sinh
11-05-2011, 11:46 PM
Hông đa tình là hông được... có p2 đâu đấy anh nhá ^^

Uhm... Uhm... p nào cũng chung... tình thì hổng ở trong 2 diện kia cũng được, tặc nhỉ!!! :haha: :haha:

Lão K
12-05-2011, 05:54 AM
]Oh bla lba... Thời này mà có "của hiếm" thế này ah...

Cái điểm chính của câu là "cùng một lúc".

Khi viết, LK cố tình thả câu, không ngờ dính được con cá lớn quá. :haha::haha:

Bou trẻ người non dạ nên phải để ý thật kỹ khi nghe lời đường mật của mấy chàng.

]Không thể tự mình khẳng định mình là "loại đơn hay chung tình" được! Khẳng định như vậy cũng khó tin lắm! kekeke! Ở đời chẳng ai biết được chữ NGỜ đâu ah! Em nghĩ rằng khi có cơ hội thì đàn ông chẳng ai từ chối và cũng khó cưỡng lại hoàn cảnh lắm!Nhiều khi mình không muốn mà vẫn bị hoàn cảnh xô đẩy đấy ah!

Mình chỉ có thể khẳng định được vào "lúc" đó thôi.

Ngày xưa cụ Nguyễn Trải có dạy trong Gia Huấn ca "Thương người như thể thương thân". Nếu có người thương mình mà mình không thương lại thì tội đó thật là lớn. :haha::haha:

Chỉ là một lúc thôi à.... :thenao: :haha: :haha:

Hai người cùng một lúc chứ có thể mỗi tháng 1 ng hoặc mỗi tuần một người .... :D:D:D

HiHì, TP và PS hiểu LK thật rõ.

"Lúc" tuỳ theo định nghĩa của mỗi người. Thông thường, "lúc" của mấy cô nếu không thiên thu thì cũng ngàn năm hoặc là mãi mãi hay trọn đời. TP nói "lúc" của LK là một tháng hay một tuần. LK làm trong ngành kỹ thuật nên hơi bị méo mó nghề nghiệp, "lúc" của LK được tính bằng ... nanosecond. :haha::haha:

Boulevard
12-05-2011, 07:22 AM
Cái điểm chính của câu là "cùng một lúc".

Khi viết, LK cố tình thả câu, không ngờ dính được con cá lớn quá. :haha::haha:
Bou trẻ người non dạ nên phải để ý thật kỹ khi nghe lời đường mật của mấy chàng.
[COLOR="green"]Mình chỉ có thể khẳng định được vào "lúc" đó thôi.

B cảm ơn lão K nhắc nhở, sẽ tuyệt đối cảnh giác. Dưng mà cái vụ "trẻ người non dạ" thì chưa chuẩn vì trẻ thì không còn trẻ nữa roài nhưng đúng là vẫn còn "non dạ"... huhu...
Còn cái vụ con cá lớn mắc câu... biết đâu cái vụ này B cố tình làm cá chui vào để được mắc câu sao... Vì biết rằng chẳng bác man nào nhà mình dám hô ta là kẻ "1 tình" và chỉ "1 người" trong mọi hoàn cảnh và suy nghĩ... ka ka

Mercury1109
12-05-2011, 08:31 AM
Như vậy, trong trường hợp này, đàn ông có tình tiết giảm nhẹ, coi như vô tội.

Không coi như "VÔ TỘI" được đâu ah! vẫn bị "mang tiếng có tội" và chỉ có thể xem xét từng trường hợp và hoàn cảnh, từ đó tuỳ vào lòng khoan dung và tình yêu của chị em mới có tình tiết giảm nhẹ, hoặc thông cảm hoặc bỏ qua...nhưng theo thời gian nếu cái sự đa tình của đàn ông vẫn tái diễn thì ...không thể bỏ qua được!

Tazang
12-05-2011, 01:27 PM
thì ...không thể bỏ qua được!

Có nghĩa là...phải cho vào tầm ngắm??????:rolleyes:

Mercury1109
12-05-2011, 02:13 PM
Có nghĩa là...phải cho vào tầm ngắm??????:rolleyes:

Nếu là em, em chẳng ngắm nghía gì...xử lý luôn! dạy bảo bằng lời không nghe thì dạy bảo bằng giấy tờ! hic hic!

MTTC70
12-05-2011, 03:40 PM
Nếu là em, em chẳng ngắm nghía gì...xử lý luôn! dạy bảo bằng lời không nghe thì dạy bảo bằng giấy tờ! hic hic! Như em Mer thế này còn may chứ như em này thì chít http://vietbao.vn/An-ninh-Phap-luat/Chi-tinh-ra-khi-bi-cat-cua-quy/70103217/509/

Phu sinh
12-05-2011, 03:45 PM
..... Vì biết rằng chẳng bác man nào nhà mình dám hô ta là kẻ "1 tình" và chỉ "1 người" trong mọi hoàn cảnh và suy nghĩ... ka ka

:thichgi: Ơ... Ơ... Sao lại dám tuyên bố ngon lành thế nhỉ, thế nhỡ trong NR có người như thế thì Bou tính sao nhỉ????? :thenao: :thutieu:

Boulevard
12-05-2011, 04:25 PM
:thichgi: Ơ... Ơ... Sao lại dám tuyên bố ngon lành thế nhỉ, thế nhỡ trong NR có người như thế thì Bou tính sao nhỉ????? :thenao: :thutieu:

Thì đã có ai đâu... Có được lão K thì lại là "chung tình" có giới hạn trong 1 thời điểm... Nên B em mới cố gắng để hi vọng đó là điều có thật hiếm hoi trong cuộc đời mừ đại ca...

Lão K
13-05-2011, 06:08 AM
Thì đã có ai đâu... Có được lão K thì lại là "chung tình" có giới hạn trong 1 thời điểm... Nên B em mới cố gắng để hi vọng đó là điều có thật hiếm hoi trong cuộc đời mừ đại ca...

Người "chung tình" đầy rẫy trên đời, chỉ tại mấy bà mấy cô không chịu đấy thôi. Khi tim người yêu, quý vị thích những người đẹp trai cở như NN, tài hoa như bác Thụy, đa tài như Phù Sinh, sâu sắc như kehotro, TeacherABC, thành đạt, vui tính như hahaha hoặc có những ngón tay vàng trên ống kính như Phương Lê, ... Những người này đến đâu cũng trở thành thỏi nam châm của các chân dài, chân vừa, chân ngắn thì lại than sao tìm được người chung tình khó quá. Nếu chịu khó hạ tiêu chuẩn xuống một chút, kiếm mấy ông bình thường, vô vị, ra đường không ai thèm dòm tới (như LK :nguong:) thì bảo đãm có được người "chung tình" ngay.:haha::haha:

Đông Quân
13-05-2011, 08:53 AM
Nếu chịu khó hạ tiêu chuẩn xuống một chút, kiếm mấy ông bình thường, vô vị, ra đường không ai thèm dòm tới (như LK :nguong:) thì bảo đãm có được người "chung tình" ngay.:haha::haha:

Nghe vẻ nghe ve
Nghe vè nói ngược
Ngựa đua dưới nước
Tàu chạy trên bờ
Lên núi đặt lờ
Xuống sông đốn củi
..........................

:naonao: :haha: :naonao:

kehotro
13-05-2011, 09:58 AM
Lại một câu gài của LK. Hahaha. Đọc kỹ thì hóa ra tất cả đều bị dìm hàng. Đây là nghệ thuật khen mà chết vì ế mất. Quả là cao tay. :botay:

TeacherABC
13-05-2011, 07:05 PM
Khi mỹ nhân Việt “đụng bồ"!

Dạo qua một vòng showbiz có thể gặp rất nhiều những cặp chuyện tình của các nghệ sĩ. Nhưng điều lạ là có rất nhiều nghệ sĩ cùng yêu một người dù biết rằng người đó đã có không biết bao nhiều mối tình vắt vai.

Quốc Cường Gia Lai (Cường Đô la)

Thật khó để liệt kê hết những bóng hồng đã gắn bó với Quốc Cường Gia Lai nhưng chỉ tính riêng một vài nhân vật hồn nhiên lên báo chí kể lể về chuyện tình cảm với đại gia phố núi này cũng đã là một con số không nhỏ.

Người vững tin và mạnh miệng nhất trong những phát ngôn về tình cảm với Cường Đô la là Yến Trang.

Cô không ngại khẳng định mối quan hệ rất thân mật của mình với chàng công tử họ Nguyễn cùng những tuyên ngôn chắc nịch về việc nếu muốn, Cường Đôla hoàn toàn có thể chăm sóc, yêu thương cô hơn thế.

http://img2.dailyinfo.vn/image/20110513/NhanVat/NhanVat/2sao_090850_950159941_0.jpg

Nhẹ nhàng hơn là Tăng Thanh Hà. Công khai chuyện tình cảm với vị đại gia trẻ tuổi nhưng Hà Tăng chỉ chia sẻ những cảm xúc rất nữ tính của mình dành cho anh.

Cô tâm sự về con người thật của Cường Đôla đằng sau những thị phi mà người ta đồn thổi về anh. Ngay cả khi mối tình này chấm dứt, Hà Tăng vẫn dành tặng người tình cũ sự trân trọng và yêu thương.

Duy Uyên của Mắt Ngọc dù thẳng thừng tuyên bố “Tôi không biết Cường Đôla” là ai nhưng chẳng mấy ai ngây thơ tin lời của nữ ca sĩ này.

Nhiều nguồn tin cho rằng cặp đôi này đã gắn bó với nhau trong khoảng thời gian không hề ngắn. Tuy nhiên, Duy Uyên không muốn làm ồn ào mọi chuyện nên mới giả đò làm ngơ thế thôi.

Người đẹp Duyên Anh của Vietnam Idol 2008 một dạo cũng nổi lên ầm ầm trước nghi án cô là người tình của Cường Đôla. Duyên Anh trả lời rằng giữa hai người chỉ có quan hệ tình bạn.

Tuy nhiên, có lửa thì mới có khói, chẳng ai rỗi việc để gán ghép một cách vô cớ cái tên không nổi như Duyên Anh với đại gia phố núi khét tiếng này.

Cuộc tình hiện thời của Cường Đôla là Hồ Ngọc Hà. Cho tới hiện tại, đây là một kết thúc đẹp của tình yêu chân dài – đại gia.

Cả hai không ngại công khai tình cảm trên báo chí, sát cánh cùng nhau trong các event và hạnh phúc bên cậu con trai nhỏ.

Quốc Bảo

Không đẹp trai, cũng không nổi tiếng với tư cách một đại gia nhiều tiền nhưng Quốc Bảo vẫn làm trái tim của một vài người đẹp không thể thôi rung động.

Trước đó là Ngô Thanh Vân - người bị coi là xen ngang mối tình 13 năm của Quốc Bảo và vợ cũ. Trong khi Quốc Bảo lên báo trả lời không ít lần về những tình cảm, sự yêu mến của anh dành cho Ngô Thanh Vân thì nàng Virus của showbiz Việt lại im hơi lặng tiếng trước những câu hỏi xung quanh chuyện tình cảm.

Thế nhưng dù đả nữ có trả lời hay không thì quan hệ của cô và nhạc sĩ của “Em về tinh khôi” vẫn là điều không thể giấu giếm.

http://img2.dailyinfo.vn/image/20110513/NhanVat/NhanVat/2sao_090850_145344682_1.jpg

Tiếp bước Ngô Thanh Vân mắc vào lưới tình với Quốc Bảo là Công chúa tuyết Thủy Tiên. Khác với đàn chị, Thủy Tiên của ngày xưa hồn nhiên chia sẻ tình cảm ngây thơ của mình dành cho ông thầy âm nhạc.

Về sau này, khi đường ai nấy đi, dù đôi lần Quốc Bảo có chê trách Thủy Tiên vì sự thay đổi nhưng ca sĩ của “Ngôi nhà hạnh phúc” vẫn lặng thầm chấp nhận và vẫn hướng những tình cảm tốt tới người thầy năm nào.

Ngô Quang Hải

Nổi tiếng bởi vẻ đẹp trai lịch lãm cùng với khả năng làm phim được nhiều người đánh giá cao, Ngô Quang Hải cũng là đích nhắm của khá nhiều người đẹp. Bởi thế mà không ít mỹ nhân của làng giải trí đã từng qua lại với người đàn ông đa tình này.

Đầu tiên, không thể không kể đến Đỗ Hải Yến – vợ cũ của Ngô Quang Hải. Hẳn những người trong giới nghệ thuật không lạ gì với cảnh Hải Yến đi theo chồng trong những ngày dài làm phim ở nơi xa xôi. Ở đó, người ta thấy một người đàn bà chiều chồng, yêu chồng, hết mực vì chồng.

http://img2.dailyinfo.vn/image/20110513/NhanVat/NhanVat/2sao_090850_504149709_2.jpg

Nhưng rồi tình yêu ấy cũng đến lúc phải ngưng lại khi Hải Yến nghi ngờ mối quan hệ của chồng mình với diễn viên trẻ tuổi Thủy Top. Cả Quang Hải và Thủy Top đều phủ nhận mối quan hệ này nhưng đa phần cho rằng giữa họ điều gì đó mờ ám.

Bởi chẳng phải bỗng dưng một người phụ nữ kín tiếng như Đỗ Hải Yến lại lên báo nói chuyện chính mình bắt quả tang mối quan hệ bất chính giữa hai người.

Chia tay vợ cũ, cũng không còn vương vấn với cô hotgirl ngực bự ngày nào, Ngô Quang Hải Nam tiến và ở đây, anh gặp Phương Mai. Cô gái trẻ cũng nhanh chóng bị gạ gục bởi sự quyến rũ khó cưỡng của vị đạo diễn đẹp trai nhất showbiz Việt. Mới đây, cặp đôi này vừa tuyên bố chia tay, đường ai nấy bước.

Tuấn Hưng

Trong giới showbiz, Tuấn Hưng được coi là “sát thủ tình trường” của các đồng nghiệp nữ. Những mối tình qua đi một cách chóng vánh hay những quan hệ nằm yên trong bóng tối của anh quả là khó đếm.

Song một vài mối tình ồn ào, tốn nhiều giấy mực báo chí cũng đủ “tố” cái tính đào hoa của cựu thành viên Quả dưa hấu.

Bắt đầu là mối tình 3 năm với Thân Thúy Hà, mối tình mà Tuấn Hưng chia sẻ, anh nhận được rất nhiều. Anh cũng tâm sự Thân Thúy Hà là người cho anh rất nhiều và không một người con gái nào có thể thay thế cô trong cuộc đời của anh.

http://img2.dailyinfo.vn/image/20110513/NhanVat/NhanVat/2sao_090850_340529422_3.jpg

Rời xa người đẹp sông Tiền, Tuấn Hưng rung động trước sắc nước hương trời của Hà Hồ. Tuy nhiên, mối tình này của anh không thành.

Dù Tuấn Hưng đã sáng tác hẳn một ca khúc dành tặng người đẹp nhưng cô vẫn lạnh lùng tuyên bố: “Dù anh có viết một bài hay cả trăm bài thì việc đó cũng chẳng có nghĩa lý gì...”.

Sau vài cuộc tình ồn ào trên báo chí, sự đào hoa của Tuấn Hưng không còn là khái niệm lạ đối với các nữ đồng nghiệp. Thế nhưng, khi chàng trai này vừa Nam tiến, Búp bê Thanh Thảo vẫn ngã gục trước vẻ đẹp đàn ông, lãng tử của chàng ca sĩ đất Bắc.

Mối tình này chỉ kéo dài vài tháng sau đó vì cả hai không thể dung hòa cá tính mạnh của nhau. Tuy vậy, cả hai vẫn dành cho nhau những tình cảm đẹp và trân trọng những kỷ niệm đã có của mối tình ngắn ngủi.

“Đụng” bồ với Thân Thúy Hà, Thanh Thảo còn có Vũ Thu Phương. Chân dài này đến với Tuấn Hưng khi cô chưa có tiếng tăm gì. Mối tình với Tuấn Hưng đã giúp người đẹp này quảng bá được tên tuổi một cách tích cực, ngay cả sau khi chuyện tình cảm của hai người đã đổ vỡ.

Sau những tán tụng, những cãi vã trên mặt báo, Tuấn Hưng lại khẳng định Vũ Thu Phương là mối tình cuối cùng của mình.

Công Vinh

Nhìn vẻ mặt hiền lành của Công Vinh, khó ai tưởng tưởng ra một ngày anh chàng này sẽ làm điên đảo giới báo mạng bởi 2 câu chuyện tình với 2 kiều nữ làng giải trí là Pha Lê và Thủy Tiên.

Cách đây hơn 3 năm, cái tên Pha Lê còn khá mới mẻ đối với làng giải trí. Cô được biết đến nhiều với tư cách là người yêu của Công Vinh hơn là một MC, một ca sĩ theo như hướng đi ban đầu của cô.

Tuy nhiên, mối tình này không lâu bền. Chẳng bao lâu sau, Pha Lê và Công Vinh chia tay nhưng suốt một thời gian dài sau đó chuyện tình cảm của cặp đôi này vẫn tốn khá nhiều giấy mực của báo giới.

http://img2.dailyinfo.vn/image/20110513/NhanVat/NhanVat/2sao_090850_340529422_4.jpg

Câu chuyện giữa Công Vinh với Pha Lê lắng xuống chưa lâu thì một người đẹp nữa cũng tình nguyện lên báo bày tỏ mối quan hệ với cầu thủ vàng của Việt Nam là Thủy Tiên.

Vượt qua nhiều sóng gió với những đồn thổi không hay, mối tình này cũng đã kéo dài được hơn 2 năm và đến nay vẫn còn mặn nồng. Hy vọng mối quan hệ này sẽ có một cái kết đẹp để không có thêm cô gái nào phải “đụng” bồ với Pha Lê và Thủy Tiên nữa.

Huy Khánh

Chàng Dong Juan của showbiz Việt hẳn nhiên sẽ có nhiều “bồ” hơn con số 2 mà bài viết này đề cập đến. Nhưng trong bài viết này chỉ muốn nhắc đến 2 ngôi sao rất nổi và hai mối tình ầm ĩ của anh là Tăng Thanh Hà và Kim Tuyến.

17 tuổi, Tăng Thanh Hà đã biết đến tình yêu, và người khiến cô đổ lên đổ xuống chính là người đàn ông đào hoa Huy Khánh.

Cô gái quê Tiền Giang ngây thơ trao tình yêu cho chàng người mẫu nổi danh thời ấy mà không hề biết rằng, chẳng bao lâu sau, cô đành ôm mộng vỡ, nhìn người đàn ông của mình đi theo người khác.

http://img2.dailyinfo.vn/image/20110513/NhanVat/NhanVat/2sao_090850_699334448_5.jpg

Cùng chia sẻ sự phũ phàng của Huy Khánh với Tăng Thanh Hà là Kim Tuyến. Dấn thân vào mối quan hệ với Huy Khánh, Kim Tuyến chỉ nhận được những đau đớn.

Lúc đầu là những lời lẽ đầy cay độc của Hoàng Anh – vợ cũ Huy Khánh khi chị này lên báo chỉ mặt gọi tên Kim tuyến đã quyến rũ chồng mình. Những rắc rối này chưa yên thì đùng một ngày, Huy Khánh cũng đăng đàn khẳng định Kim Tuyến không xứng đáng là người để anh yêu. Kết quả là chuyện tình này cũng kết thúc trong ê chề và tai tiếng.

Theo Vietnamnet

langthang
16-05-2011, 12:33 PM
Ông Teacher ơi, làm ơn đóng cái vụ lạm bàn này lại. Làm LT thấy nhột quá!

TeacherABC
21-05-2011, 07:57 PM
Ông Teacher ơi, làm ơn đóng cái vụ lạm bàn này lại. Làm LT thấy nhột quá!

Dạ, em muốn đóng lại lắm nhưng sợ mấy chục thê thiếp nhà anh lên tiếng nên em... chả....:nguong: :D