PDA

View Full Version : Chọn đá quý theo tuổi

Boulevard
14-08-2010, 09:04 AM
CHỌN ĐÁ QUÝ THEO TUỔI
Thấy các bác trai nhà mình bàn về phong thủy nhà, B chia sẻ một số bài trên mạng bàn về đá quý theo tuổi và mệnh. Không biết có đúng không nhưng từ ngày B tậu 2 viên đá hợp tuổi và mệnh B… thấy cũng may may nên “bật mí” để mọi người thử mua và chiêm nghiệm cho riêng mình xem. 1 viên đá nho nhỏ đánh với nhẫn bạc chỉ tầm khoảng 500K, nếu bác nào ở Hà Nội thì Boulevard chỉ cho chỗ đánh bạc và đá có sẵn cực rẻ, đó là xưởng chế tác của các em sinh viên ĐH mỹ thuật công nghiệp. Show room số 6 ngõ 5 Nguyễn Cao (Lò Đúc)

"Đá thiên nhiên với những vân sắc tự nhiên không cần mài giũa mà vẫn có vẻ đẹp quyến rũ. Rất nhiều phụ nữ mang trên mình những món đồ trang sức đá lộng lẫy, nhưng chỉ là kết hợp ngẫu hứng hoặc theo màu sắc trang phục áo quần chứ không mấy ai biết rằng đá thiên nhiên có thể kết hợp với bản mệnh của người mang nó để tạo nên một ý nghĩa tâm linh còn lớn hơn cả ý nghĩa thời trang."

1.Tuổi tý: Tuổi tý hợp với món trang sức bằng đá garnet. Garnet có màu đỏ sậm và vốn được tương truyền là đá tượng trưng cho tình yêu, lòng chung thủy, sự mê đắm, sự ổn định thinh thần. Người Trung Hoa đeo những món trang sức làm từ đá này để là giảm trầm uất. Truyền thống thì những thai phụ thường được tặng một viên garnet để làm giảm những rối loạn hormone do thai kỳ sinh ra. Những người Trung Hoa cổ còn treo một viên garnet trước cửa nhà để ngăn trộm cắp… viếng thăm.
2. Tuổi sửu:Hợp với aquamarine, vốn tượng trưng cho sự bình yên, sức khỏe thể chất và tính nữ. Aquamarine với màu xanh trong suốt có tác dụng đem lại sự bình ổn tâm thần. Theo truyền thuyết Trung Hoa thì đây là loại đá được tạo nên từ một vị thần biển dùng để làm quà tặng nhằm quyến rũ các nữ thần. Do đó mà những người làm nghề đánh cá thường mang theo người một viên đá này để khơi gợi lòng yêu mến của các nữ thần biển, nhờ đó họ có được những mẻ lưới bội thu và cũng tránh được những giông bão bất thường trên biển.
3. Tuổi dần: Tuổi này hợp với sapphire. Sapphire tượng trưng cho quyền lực lãnh đạo, sự sáng suốt và sức mạnh nội tâm. Người Trung Hoa xưa đeo một viên sapphire bên mình và gọi đây là “con mắt thứ ba” để giúp nhìn thấu tương lại, ghi nhận quá khứ, trí tuệ minh mẫn. Trong y học thì saphire có khả năng giảm các chứng bệnh về sự suy yếu về mắt.
4. Tuổi mão:Ngọc trai vốn tượng trưng cho sự thanh khiết, ngây thơ và phần âm tính trong cơ thể, là món trang sức lý tưởng cho tuổi này. Ngọc trai thường được người cha dùng để làm quà tặng con gái để giúp con giữ được sự thanh khiết trong tâm hồn.
5. Tuổi thìn: Những người tuổi rồng nên đeo đá amethyst. Loại đá này tượng trưng cho sức mạnh trí não. Nếu bạn sắp phải dự một bữa tiệc vui với rượu bia tràn trề thì nên đeo amethyst bởi đá này sẽ giúp bạn giữ được tỉnh táo. Không những thế, người Trung Hoa còn tin rằng amethyst ngăn ngừa được các chứng nghiện thuốc lá, rượu chè và ma túy. Viên đá màu tím thần kỳ này có tác dụng làm dịu lòng, ổn định tâm thần như khi đang thiền tịnh nên y học dùng để trị chứng mất ngủ và ác mộng.
6. Tuổi tỵ: Những người ở tuổi này nên đeo đá opal. Opal tượng trưng cho sự lãnh đạo, dẫn đường, sự may mắn và sức mạnh tâm linh. Đeo đá opal hoặc để một viên dưới gối thì bạn có thể kết giao, trao đổi với thế giới tâm linh thông qua những giấc mơ, từ đó có những lời khuyên bổ ích cho những khúc mắc hiện đại.
7. Tuổi ngọ: Với hai màu vàng đồng và xanh, topaz tạo nên những món trang sức đẹp dù kết hợp với bạc hay vàng. Topaz mang lại sự tự tin, sáng tạo, mang đến sự thư giãn và yên ổn cho người mang nó. Với topaz bạn sẽ vượt qua được sự sợ hãi và sẽ đạt được những thành tựu bất ngờ. Topaz được xem là viên đá kỳ diệu cho những người hoạt động trong ngành nghệ thuật, thời trang, kiến trúc, văn thơ dịch giả… Trong y học loại đá này có tác dụng triệt tiêu những rối loạn tâm thần.
8. Tuổi mùi: Nên đeo emerald. Đây là đá tượng trưng cho sức mạnh của các nữ thần. Đại diện cho tình yêu, sự luyến ái thể xác, tiền bạc, của cải, sắc đẹp, sự thông tuệ và công bằng. Theo người xưa thì loại đá này sẽ mang lại sự hưng vượng đồng thời có tác dụng cải thiện bế tắc tình dục. Loại đá này còn được gọi tên là đá của sự thật, sẽ giúp bạn tìm được đến sự thật cuối cùng của sự việc đồng thời cũng bảo vệ sự minh bạch của chính bạn. Emerald cũng được dùng để giảm trầm uất, buồn bã.
9. Tuổi thân: Hợp với peridot. Peridot có sự kết nối đặc biệt với cuộc sống hôn nhân, sức khỏe tâm thần. Đeo đá này sẽ giúp cho bạn có khả năng phân tích sự việc rõ ràng hơn,nhìn mọi sự được thấu đáo hơn. Khi bạn giữ một viên peridot bên mình đồng nghĩa với việc bạn thanh trừ được những thế lực đố kỵ, ghen tị từ bên ngoài cũng như tự bên trong mình. Người lính xưa thường mang theo viên đá này để làm giảm nhẹ sự tức giận thù địch, kiềm giữ sự nóng nảy không đáng có. Peridot được xem là loại đá dùng để chúc phúc cho vợ chồng mới cưới, cô dâu chú rể sẽ có hạnh phúc trọn vẹn cả về mặt TY tinh thần lẫn tình dục.
10. Tuổi dậu: Citrine có tác dụng tốt cho những người sinh nhằm tuổi này. Citrine tượng trưng cho sự phồn vinh, thông tuệ, sáng tạo, thành công. Còn được gọi là đá thành công và thường được chọn làm quà tặng cho những người thành đạt. Những bậc đế vương xưa rất chuộng món đồ làm từ đá này, họ tin rằng loại đá này sẽ giúp họ điều binh khiển tướng một cách chuẩn xác thông tuệ việc nước, việc dân hơn. Nay đá này là món quà cho các cô cậu học trò với mong ước họ được học hành tấn tới.
11. Tuổi tuất: Mang ý nghĩa là sự bảo hộ, bình yên, sức mạnh, trung thành và bền vững, đáng tin cậy, kim cương luôn là loại đá quý nhất trong các loại đá thiên nhiên. Theo truyền thuyết đeo kim cương là bạn có được sự bảo hộ an toàn đối với các thế lực thù địch bên ngoài.
12. Tuổi hợi: Hợp với ruby. Ruby tượng trưng cho tương lai xán lạn, sức khỏe dồi dào, sự thăng tiến, khéo léo, thông minh và dẫn đầu. Theo các học thuyết phương đông xưa thì trong mỗi cơ thể người đều tồn tại hai dòng năng lượng tốt và xấu song song nhau. Nếu có một viên ruby bên người thì sẽ tiêu trừ được nguồn năng lượng xấu này, do đó ruby cũng được xem là có tác dụng phòng bệnh. Ruby còn có tên là đá danh vọng. Đeo ruby để dần được nổi tiếng là sự tin tưởng của nhiều người. Ruby nay được xem là có tác dụng y học rất lớn trong việc bình ổn huyết áp cũng như tiêu trừ những chứng bệnh có liên quan đến tuần hoàn máu huyết trong cơ thể, đặc biệt, đá có tác dụng làm ấm cơ thể, hiệu quả cho những người bị huyết áp thấp.

CHỌN ĐÁ QUÝ THEO 12 CUNG HOÀNG ĐẠO

DƯƠNG CƯU 21/3-20/4)- Tính cách: Người tiên phong, sôi nổi, hấp tấp và cá tính
Nữ: Được thống trị bởi sao hoả, một hành tinh của những khát khao và hành động nên bạn không thuộc tuýp người lãng phí thời gian. Yêu ai, bạn thường muốn anh ta ngay lập tức. Đam mê và nóng bỏng, bạn hoàn toàn là người thuỷ chung khi ngọn lửa tình đang bốc cháy. Song ngọn lửa ấy cũng nhanh chóng hạ nhiệt. Vì vậy tốt nhất nên lấy 1 người chồng luôn phải công tác xa nhà để duy trì được ngọn lửa tình.
Nam: Bạn luôn nhìn mọi vấn đề một cách thẳng thắn, luôn nghe theo bản năng mà không cần phải suy nghĩ đắn đo. Chính vì vậy bạn rất dễ đi lệch hướng. Về lâu dài, thủy chung không phải tuýp của bạn. Tuy nhiên bạn sẽ luôn đấu tranh cho quyền lợi của mình, đặc biệt quyền lợi đối với người yêu. Chính vì vậy bạn cũng có thể trở thành người rất chung thuỷ nếu có một mối đe dọa từ đối thủ khác.
- Màu sắc ưa thích:Mệnh Dương Cưu chịu ảnh hưởng của sao Hoả. Màu thuộc mệnh Hoả là tất cả sắc màu đỏ, hồng, đỏ thẫm và màu nâu sẫm. Những người thuộc mệnh Dương Cưu là những người ít khi chịu bỏ buộc. Màu nâu cũng có thể phù hợp với những người đang cần đến sự an toàn.
- Đá quý phù hợp: Bạn nên sử dụng các loại đá quý có màu đỏ hoặc màu cam như jasper màu đỏ, carnelian, bloodstone, canxedon màu đỏ, ruby.

KIM NGƯU (21/4-20/5)
- Tính cách: Kiên định, nhạy cảm, thực tiễn và hiệu quả
Nữ: Lòng thuỷ chung của bạn thể hiện qua sự gần gũi, thân thiện về thể xác. Những suy nghĩ, hình ảnh khi hai người bên nhau luôn làm bạn vui vẻ. Bạn luôn cố gắng hết mình để xây dựng mối quan hệ tình cảm. Vì vậy bạn sẽ không dễ dàng để nó tuột khỏi tay. Với bạn, thuỷ chung đôi khi gắn liền với sở hữu. Đặc tính bảo thủ cũng là một dấu hiệu cho thấy bạn là người rất chung thủy. Bạn rất ghét thay đổi nên một khi đã hứa hẹn với ai, bạn luôn dính chặt trong mối quan hệ đó dù nó có không như bạn mong muốn.
Nam: Luôn là những người tình tuyệt vời bởi bạn tạo ra cảm giác ấm áp, thoải mái cho người yêu. Bạn luôn tin rằng mình sở hữu người phụ nữ ấy cả về thể xác lẫn tâm hồn. Một khi đã xác định rõ ràng mối quan hệ, bạn sẽ kiên định, vững chắc như đá và luôn thuỷ chung với người mình đã chọn.
- Màu sắc ưa thích:Mệnh này chịu tác động của sao Kim, còn được biết đến như Nữ thần tình yêu, mệnh Kim được tạo hoá ban tặng cho sự an nhàn về vật chất. Màu xanh da trời thường đồng hành với mệnh Kim, tuy nhiên mệnh này cũng phù hợp với sắc thái của bất cứ màu nào, đặc biệt là màu hồng và xanh da trời. Các sắc thái màu của đất và xanh lá cây là lựa chọn thứ hai. Hãy để một mảnh đồng trong chiếc xe của bạn.
- Đá quý phù hợp: Đá quý phù hợp nhất với bạn là thạch anh hồng hoặc carnelian, ngoài ra bạn cũng có thể sử dụng topa vàng, lapis lazuli (loại đá màu xanh da trời), các đá thuộc nhóm thạch anh, saphia, emơrot.

SONG TỬ (21/5-21/6)- Tính cách: Tò mò, nhạy bén, cởi mở và láu cá
Nữ: Được cai trị bởi sao Thuỷ, bạn luôn có thủ thuật và bí quyết riêng đối với bất kì người đàn ông nào mình muốn theo đuổi. Thuỷ chung không phải là đức tính của bạn. Chìa khoá để giải quyết vấn đề này là sự giao tiếp. Càng chia sẻ được nhiều điều với người đàn ông của đời mình, bạn càng trở nên chung thuỷ với người ấy. Có như vậy bạn mới thật sự thoải mái và tận hưởng HP trọn vẹn của mình.
Nam: Hai ký hiệu trong biểu tượng song sinh có nghĩa những người đàn ông sinh cung song tử luôn muốn mọi thứ phải có đôi. Bạn có thể làm hai công việc, yêu hai người phụ nữ và điều quan trọng là đều có thể chung thủy với cả hai (ở 1 chừng mực nào đó).
- Màu sắc ưa thích: Sao Thuỷ là ngôi sao trị vì những người thuộc cung mệnh này. Màu phù hợp với những người thuộc mệnh này là xanh lá cây và xám ánh ngọc trai. Những màu của sự phát triển và hành động là màu thuộc mệnh Thuỷ. Cần tránh những gam màu thẫm, bạn nên để 1 mảnh paltin trong xe của mình.
- Đá quý phù hợp: Bạn có thể dùng citrin (thạch anh vàng) hoặc đá mắt hổ (tiger’s eye). Ngoài ra bạn cũng có thể dùng các loại đá khác như agat, aquamarin màu vàng, jasper, và turquoise.

CỰ GIẢI (22/6-22/7)
- Tính cách: Che chở, lãng mạn và yêu gia đình
Nữ: Sinh ra dưới mặt trăng bí ẩn và đầy nữ tính, những người phụ nữ này luôn là tuýp người tận tuỵ trong vai trò làm mẹ. Do đó với bạn thuỷ chung cũng đồng nghĩa với sống vì người mình yêu. TY của bạn k đòi hỏi được đáp lại. Tuy nhiên bạn luôn phải chịu những nỗi đau và những giọt nước mắt vì cảm thấy bị bỏ rơi. Song tận trong sâu thẳm trong trái tim mình, bạn biết rằng yêu thực sự là để cho người ấy có những không gian tự do riêng của họ.
Nam: Bạn tìm mọi cách để che giấu vẻ ngượng ngùng, nhạy cảm của mình dưới vỏ bọc của sự phòng thủ. Bạn luôn tỏ ra chẳng quan tâm tới ai, chẳng cần ai quan tâm tới mình. Song thật ra bạn là người rất tình cảm, tốt bụng và ân tình.
Vì vậy muốn yêu bạn thì tốt nhất người ấy phải thể hiện tình cảm của họ với bạn. Một khi bạn cảm nhận được tình cảm của người yêu mình, người ấy sẽ là tất cả với bạn. Thật tuyệt vời nếu người ấy cũng yêu bạn. Song lại là sự đau đớn khi người ấy muốn thoát khỏi bạn.
- Màu sắc ưa thích: Mặt trăng, ngôi sao của mộng mơ, sự dịu dàng và tưởng tượng chi phối những người thuộc cung mệnh Cự Giải. Tất cả các màu sắc xanh lá cây, vàng nhạt, bạc, tím và màu xanh hoa oải hương (xanh nhạt hơi pha đỏ) đều thuộc ảnh hưởng của cung mệnh này.
- Đá quý phù hợp: Bạn nên dung các đá thuộc nhóm thạch anh có màu lục như chrysopa, aventurin. Ngoài ra các loại đá khác cũng phù hợp như kim cương, canxedon, emơrot, moonstone, chrysolit.

SƯ TỬ (23/7-22/8)- Tính cách: Dũng cảm, tự hào, trung thành và vượt trội
Nữ: Mặt trời và sư tử là những ký hiệu của sự thủy chung. Một khi bạn đã tuyên bố chuyện tình cảm của mình thì vì sĩ diện cá nhân và lòng tự trọng, bạn sẽ luôn chung thuỷ với chuyện tình cảm đó.Hôn nhân với bạn là lời thề của TY, danh dự. Bạn hãy biết nghe con tim của mình. Và bởi theo bạn TY và sự chung thuỷ không thể tách rời nhau nên khi không còn yêu, bạn cũng không ngại ngần tiến lên phía trước.
Nam: Bạn thích yêu và được yêu. Bạn luôn khiến người yêu mình cảm nhận cô ấy là vô giá với bạn. Song bạn cũng rất dễ đi ngoại tình. Vì vậy cách tốt nhất để duy trì sự thủy chung với bạn là người ấy phải luôn tạo cho bạn cảm giác có trách nhiệm và vui vẻ với cuộc sống gia đình.
- Màu sắc ưa thích: Mặt trời vương giả với tất cả sự rực rỡ của nó là ngôi sao chi phối cung mệnh này. Những chuyển động của mặt trời được thể hiện thông qua các màu vàng vương giả, cam sáng và đôi khi là màu tía.
- Đá quý phù hợp: Đá chính của bạn là thạch anh không màu hoặc thạch anh màu vàng, ngoài ra bạn cũng có thể dùng granat, hổ phách, kim cương, carnelian.

XỬ NỮ (23/8-23/9)- Tính cách: Khéo léo, tận tụy, thông minh song lại rất cầu kỳ
Nữ: Tình yêu và sự thuỷ chung với bạn luôn trầm lặng. Bạn sẵn sàng phục vụ và chăm sóc người mình yêu song không bao giờ để sự chung thuỷ của mình bị lợi dụng. Với bạn việc có những mối quan hệ nông cạn trước khi có được một mối tình thật sự là điều rất bình thường.
Nam: Bạn có thể cười nói với người phụ nữ này, song cũng có thể làm điều tương tự với người phụ nữ khác. Bạn biểu lộ sự thủy chung của mình qua cách thể hiện tình cảm và sự lãng mạn. Khi một mối quan hệ nào đó trở nên sâu đậm, bạn biết cách khéo léo để đẩy nó ra bởi bạn là người hay thay đổi.
- Màu sắc ưa thích: Sao Thuỷ nhanh nhẹn và luôn hoạt động là sao chiếu mệnh của cung Xử Nữ cũng như cung Song Sinh. Cung mệnh Xử Nữ được thể hiện qua tất cả các sắc thái của màu xám khói, trắng, lam ngọc và xanh lá cây nhạt.
- Đá quý phù hợp: Bạn nên dùng các loại đá màu vàng như citrin (thạch anh vàng) hoặc agat vàng. Một số loại đá quý khác cũng phù hợp như amazonit, berin, turquois, zircon.

THIÊN BÌNH (24/9-23/10)
- Tính cách: Có văn hoá, thanh nhã, có sức thuyết phục và quyến rũ
Nữ: Những người phụ nữ sinh cung Thiên bình được cai trị bởi thần ái tình Venus. Biểu tượng của bạn là cái cân. Do đó bạn luôn thích trò chơi tay đôi. Bạn sẽ không cảm thấy hạnh phúc trọn vẹn nếu không có mối quan hệ theo kiểu thoả hiệp. Thuỷ chung với bạn có nghĩa người bạn yêu cũng cần phải có cùng quan điểm như vậy. Song bạn là người có thủ thuật quyến rũ rất giỏi và có thể lôi cuốn bất kì người đàn ông nào bạn muốn. Thiên bình không phải là người luôn luôn chung thuỷ.
Nam: Bạn luôn thích được bao quanh bởi những người phụ nữ. Vấn đề ở chỗ bạn không thể đưa ra quyết định giữa hai sự lựa chọn của mình. Do vậy hậu quả xấu nhất là bạn làm cả vợ và người tình của mình thất vọng.
- Màu sắc ưa thích:Sao Kim kiều diễm trị vì cả cung Thiên Bình lẫn cung Kim Ngưu, nhưng ở cung mệnh này, ảnh hưởng của sao Kim tao nhã hơn, biểu lộ qua các màu xanh da trời, xanh ngọc bích, các gam màu nhẹ với sắc da cam hoặc hồng nhạt và màu xanh da trời nhẹ.
- Đá quý phù hợp: Với cung này thì citrin có màu cam đậm là phù hợp nhất. Ngoài ra bạn cũng có thể dùng thạch anh ám khói hoặc một số loại khác như aventurin, berin, ngọc jadeit, nephrit, peridot.

HỔ CÁP (24/10-22/11)- Tính cách: Sâu sắc, quyết đoán và đam mê .Nữ: Với bạn ngoại tình là một điều kinh khủng và không thể chấp nhận được. Bạn rất khó tin một người đàn ông. Để tin họ, bạn phải thử thách họ rất nhiều. Bị phản bội sẽ làm con tim bạn đóng băng trở lại. Tuy nhiên sự chung thủy của chính bạn đôi khi lại là câu hỏi lớn. Khi bạn trở thành một Thần nông xấu, liệu bạn có còn là người thuỷ chung với những bí mật và những cử chỉ quyến rũ của mình?
Nam: Sâu sắc và gợi cảm là nét thu hút nhất ở bạn. Bạn là người kín đáo và biết cách kiềm chế bản thân. Song khi đã yêu bạn luôn nồng cháy và là người tình chung thuỷ. Đôi khi bạn cũng để ghen tuông đi quá đà. Khi đó bạn chỉ thấy sự phản bội ở khắp mọi nơi. Tuy vậy, nhìn chung bạn là người cực kì chung thuỷ.
- Màu sắc ưa thích:Sao Hoả bốc lửa luôn rực sáng phía sau vẻ ngoài điềm tĩnh của những người thuộc cung mệnh Hổ Cáp, sức mạnh nguyên thuỷ của nó có thể nhận thấy thông qua các màu đỏ (biểu tượng của quyền lực). Hồng đỏ, đỏ thẫm, đỏ tươi, đỏ tía hợp với ngôi sao chiếu mệnh này.
- Đá quý phù hợp: Carnelian màu đỏ là loại đá quý đặc trưng của bạn. Ngoài ra bạn cũng có thể một số loại đá màu đỏ khác như ruby, granat, canxedon, obsidian, agat.

NHÂN MÃ (23/11-21/12)- Tính cách: Nhìn xa trông rộng, lạc quan, thoải mái trong chuyện tình cảm và luôn mạo hiểm
Nữ: Bạn sinh dưới chùm sao Mộc nên có tính cách thoải mái và nồng nàn. Dù luôn tách riêng tình yêu và chung thủy, song bạn lại biết cách duy trì cả hai khi có một mối quan hệ ổn định. Bạn luôn chân thành với người mình yêu, thậm chí khi anh ấy không còn quyến rũ với bạn, bạn cũng rất khó có thể nói lời chia tay.
Nam: Luôn tiến tới những điều lớn lao, táo bạo. Vì vậy nếu người bạn yêu không phải là một phần trong câu chuyện phiêu lưu của bạn, cô ấy rất dễ trở thành quá khứ. Bạn không chung thủy với những gì đã cũ và trở nên nhàm chán.
- Màu sắc ưa thích:Cung mệnh Nhân Mã chịu ảnh hưởng về triết học và sự thông thái của sao Mộc, ngôi sao chiếu mệnh đại diện cho phát triển và sự sung túc. Các màu may mắn của sao Mộc khá đa dạng, gồm từ màu vàng, xanh da trời, hồng, tía nhạt và thậm chí là các sắc thái của vàng vương giả và màu cam.
- Đá quý phù hợp: Loại đá quý phù hợp nhất với bạn là saphia và canxedon. Các loại khác cũng có thể được dùng như thạch anh tím (ametit), thạch anh không màu, granat, spinen, topaz.
(tiếp sau)

Boulevard
14-08-2010, 09:06 AM
MA KẾT (22/12-19/1)
- Tính cách: Tham vọng, kín đáo, và có trách nhiệm
Nữ: Bạn không phải loại người thích mở rộng quan hệ. Bạn cũng không quá quan tâm tới chuyện tình cảm. Với bạn, thuỷ chung là sự chia sẻ hoặc một điều quan trọng với cả hai người. Bạn sẽ luôn cố gắng để đạt được điều đó và bỏ qua những điều không ảnh hưởng tới nó.
Nam: Bạn thực tiễn với cuộc sống, bạn luôn chia sẻ trách nhiệm chăm sóc con. Bạn rất chung thuỷ khi cảm thấy mình thật sự tận tâm vào việc gia đình bởi với bạn chung thuỷ cũng có nghĩa là làm tròn bổn phận với vợ con. Cách tốt nhất để đoán biết sự chung thuỷ của những người sinh cung này là nhìn vào lượng thời gian họ ở cùng với gia đình hoặc người mình yêu.
- Màu sắc ưa thích:Là “chuyên gia số mệnh” và là người kiểm soát hành động, sao Thổ điều khiển cung mệnh này. Các màu may mắn của cung mệnh Ma Kết là tất cả các gam màu xanh ngọc, xanh nước biển thẫm, màu đen, xám thẫm.
- Đá quý phù hợp: Onyx màu đen và thạch anh mắt mèo (màu xám) là hai loại đá phù hợp nhất với bạn. Ngoài ra bạn cũng có thể dùng thạch anh tím, malachit, obsidian, peridot, thạch anh ám khói, thạch anh hồng, và tuamalin.

BẢO BÌNH (20/1-18/2)- Tính cách: Nguyên tắc, đạo đức, lạnh lùng
Nữ: Bạn cho rằng chung thuỷ cũng có nghĩa là làm người bạn, người tình thật sự. Song nếu bị bỏ rơi thì hành động cứng rắn của bạn sẽ là một cú sốc với người bạn đã yêu. Lúc này sự thuỷ chung với bạn là thành thật với chính mình.
Nam: Bạn là người rất có nguyên tắc. Một khi đã yêu ai, bạn sẽ mãi yêu và tin tưởng người ấy. Bạn xem thường sự dối trá. Những người sinh cung Bảo Bình là những người rất đáng tin cậy.
- Màu sắc ưa thích:Sao Thổ cũng là sao chiếu mệnh của cung Bảo Bình. Các gam màu may mắn phù hợp giống hệt như gam màu của người có cung mệnh Ma Kết, nên tránh các gam màu nhẹ. Màu đen, màu xám, màu tía, xanh nước biển và thạch tím là màu may mắn của cung Bảo Bình.
- Đá quý phù hợp: Turquois và mắt hổ là hai loại đá phù hợp. Một số loại đá khác như amazonit, ametit, malachit, obsidian, hoặc saphia đều thích hợp với bạn.

SONG NGƯ (19/2-20/3)- Tính cách: Trắc ẩn, tận tuỵ, cảm thông và giàu trí tưởng tượng
Nữ: Được cai trị bởi sao Mộc và sao Hải Vương, bạn luôn muốn là người chung thủy. Tuy nhiên khối óc không bao giờ chỉ đạo được con tim bởi bạn luôn nhìn thấy những điều tốt đẹp nhất ở người khác. Chính vì vậy, bạn dễ dàng rơi vào chuyện tình cảm ngoài ý muốn.
Nam: Bạn thường không phải là người chung thuỷ bởi luôn yêu hai người. Một người chung thuỷ với bạn, và một người bạn muốn chinh phục.
- Màu sắc ưa thích:Cung mệnh này chịu ảnh hưởng của yếu tố nước. Ngày “sức mạnh” của Song Ngư là thứ Năm và màu may mắn là các gam màu tím, lam, trắng, ngọc trai và vàng xoài.
- Đá quý phù hợp: Tốt nhất bạn được khuyên dùng ametit (thạch anh tím). Các loại đá màu xanh nước biển khác như saphia, aquamarin, opan. Các loại đá màu trắng như moonstone, kim cương cũng có thể được dùng

http://www.xinhxinh.com.vn/xxxadmin/archive/images/Kham%20pha/Mat%20ma%20da%20qui/3.jpg

CHỌN ĐÁ QUÝ THEO THÁNG SINH
Tháng giêng: Ngọc thạch lựu (Garnet)
Ngọc thạch lựu tượng trưng cho tính trung thực, lòng chung thủy. Ngoài ra, loại đá này còn có khả năng hóa giải hiềm khích, làm dịu bớt sự căng thẳng và bảo vệ người đeo khỏi những mối nguy hiểm trong chuyến hành trình dài ngày.

Tháng hai: Thạch anh tím (Amethyst)
Thạch anh tím tượng trưng cho khả năng khắc phục nghịch cảnh. Theo người Hy Lạp, thạch anh tím có thể ngăn ngừa sự nhiễm độc hoặc bị đầu độc.

Tháng ba: Ngọc xanh biển (Aquamarine)
Tượng trưng cho tính an toàn, bảo đảm. Các thủy thủ La Mã ngày xưa khi đi biển thường mang theo những lá bùa bằng ngọc. Ngoài ra, ngọc xanh biển có khả năng làm tăng trí thông minh và phục hồi tuổi thanh xuân.

Tháng tư: Kim cương (Diamond)
Kim cương là biểu tượng của tình yêu bất diệt. Ngoài ra, kim cương còn được cho là có khả năng chữa lành một số bệnh.
Tháng năm: Ngọc bích (Emerald)
Là loại ngọc được nữ hoàng Cleopatre ưa chuộng, ngọc bích tượng trưng cho sự uyên thâm và lòng kiên nhẫn. Với người La Mã, ngọc bích làm tăng khả năng sinh sản, khi liên tưởng đến vị nữ thần của tình yêu- Venus.

Tháng sáu: Trân châu, đá mặt trăng (Pearl, Moonstone)
Theo nhiều nền văn hóa, trân châu là biểu tượng của sự tinh khiết. Còn đá mặt trăng sẽ mang lại những điều may mắn, sự thấu hiểu trong tâm hồn, và sự cân bằng cảm xúc.

Tháng bảy: Hồng ngọc (Ruby)
Hồng ngọc là loại đá tượng trưng cho tình yêu lãng mạn. Với các thành viên của Hoàng gia Ấn Độ, hồng ngọc giúp tránh những điều xấu, tăng thêm sức mạnh và lòng can đảm.

Tháng tám: Peridot
Sinh ra từ núi lửa, đá peridot tượng trưng cho sức mạnh, khả năng sinh tồn và tôn vinh phẩm chất con người.

Tháng chín: Đá xaphia (Sapphire)
Là biểu tượng của sự uyên thâm và tinh khiết. Đá xaphia giúp người ta tránh xa sự đố kỵ, bảo vệ người đeo không bị đầu độc và có thể trắc nghiệm lòng chung thủy (đá bị tối màu là bằng chứng của tội ngoại tình).

Tháng mười: Đá opal, tourmaline
Là biểu tượng của tình yêu và niềm hy vọng. Đá opal đem đến cho người đeo những dự định tốt đẹp cho tương lai. Đá tourmaline, dấu hiệu của hy vọng, gia tăng tính sáng tạo và xua tan nỗi sợ hãi.

Tháng mười một: Đá topaz vàng, vàng chanh (hoàng ngọc) (Yellow Topaz, Citrine)
Hoàng ngọc có thể giúp người ta nguôi đi cơn tức giận, cản trở những ý nghĩ xấu, mở lòng đón nhận tình yêu thương. Citrine còn được xem như thuốc giải nọc rắn, làm hạ sốt.

Tháng mười hai: Đá topaz màu xanh dương, ngọc lam (Blue Topaz, Turquoise) Đá topaz xanh tùy từng trường hợp được đeo để trị chứng mất ngủ, giúp người ta trấn tĩnh, thậm chí làm cho người đeo trở thành vô hình. Ngọc lam tượng trưng cho tình bạn, sự may mắn, làm tăng thêm tình thân ái và sự hiểu biết.
Màu sắc đá quý trong phong thủy

Việc lựa chọn màu sắc phù hợp với sở thích, tính cách của bản thân cũng chính là màu sắc phù hợp với nguyên lý Ngũ Hành tương sinh, tương khắc. Đã có từ rất lâu đời và không thể tách rời với con người phương Đông chúng ta đó là Ngũ Hành trong phong thủy.
Gia chủ mệnh Kim nên sử dụng tông màu sáng và những sắc ánh kim vì màu trắng là màu sở hữu của bản mệnh, ngoài ra kết hợp với các tông màu nâu, màu vàng vì đây là những màu sắc sinh vượng (Hoàng Thổ sinh Kim). Những màu này luôn đem lại niềm vui, sự may mắn cho gia chủ. Tuy nhiên gia chủ phải tránh những màu sắc kiêng kỵ như màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng Hỏa khắc Kim).

Gia chủ mệnh Thủy nên sử dụng tông màu đen, màu xanh biển sẫm, ngoài ra kết hợp với các tông màu trắng và những sắc ánh kim (Màu trắng bạch kim sinh Thủy). Gia chủ nên tránh dùng những màu sắc kiêng kỵ như màu vàng đất, màu nâu (HoàngThổ khắc Thủy).

Gia chủ mệnh Mộc nên sử dụng tông màu xanh ngoài ra kết hợp với tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen sinh Mộc). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu trắng và sắc ánh kim (Màu trắng bạch kim khắc Mộc).
Gia chủ mệnh Hỏa nên sử dụng tông màu đỏ, màu hồng, màu tím ngoài ra kết hợp với các màu xanh (Thanh Mộc sinh Hỏa). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen khắc Hỏa).
Gia chủ mệnh Thổ nên sử dụng tông màu vàng đất, màu nâu, ngoài ra có thể kết hợp với màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng Hỏa sinh Thổ). Màu xanh là màu sắc kiêng kỵ mà gia chủ nên tránh dùng (Thanh Mộc khắc Thổ).

Những bí quyết giúp bạn lựa chọn đá Thạch Anh phù hợp nhất với mạng của mình.
.
1. Mạng Kim - Màu trắng, vàng.

2. Mạng Thủy - Màu đen, xanh dương, xanh đen và trắng.

3. Mạng Mộc - Màu xanh lá cây, xanh dương, xanh da trời.

4. Mạng Hỏa - Màu tím, phấn hồng, đỏ, xanh lá.

5. Mạng Thổ - Màu vàng, đỏ, hồng, vàng chanh.

- Kim sinh Thủy: các bạn mạng Thủy có thể chọn cho mình màu xanh dương, xanh đen, đen và trắng.

- Thủy sinh Mộc: các bạn mạng Mộc có thể chọn cho mình màu xanh lá, xanh dương, xanh da trời.

- Mộc sinh Hỏa: các bạn mạng Hỏa có thể chọn cho mình màu xanh lá, đỏ, hồng, tím.

- Hỏa sinh Thổ: các bạn mạng Thổ có thể chọn cho mình vàng, đỏ, hồng, vàng chanh

- Thổ sinh Kim: các bạn mạng Kim có thể chọn cho mình màu trắng, vàng

Chúc mỗi ngươi tìm được cho mình 1 vị thần hộ mệnh may mắn bằng đá và cũng là 1 vật để trang điểm bên mình

SunWild
14-08-2010, 09:10 AM
Hay quá, em cũng rất mê đá nên hôm nào phải lượn qua xem thật, cứ đến thẳng phố Lò Đúc à chị? Mấy năm rồi em đeo chút đá ruby trên người thấy mọi chuyện cho bản thân mình cũng rất tốt.

yeu100C
14-08-2010, 09:16 AM
Đá quý được phân theo ngôi thứ dựa vào độ cứng và độ hiếm cộng màu sắc

Đá quý ở hàng đầu tiên

Kim cương (10) Ruby (9) Sapphire (9)Emerald (7.5 đến 8)

Đá quý ở hàng thứ hai

Kim cương xanh(10)
Kim cương hồng(10)
Kim cương vàng(10)
Ruby sao (9)
Sapphire (9) Alexandrite (8 ½)
Ngọc mắt mèo chrysoberyl(8 ½)
Jadetite ( 6 ½ tới 7)
Opal đen ( 5 tới 6 ½)

Đá qúy ở hàng thứ ba

Sapphire màu khác thường (9)
Spinel đỏ (8)
Topaz hoàng đế (8)
Topaz hồng (8)
Aquamarine (7 ½ tới 8)
Rhodolite (7 tới 7 ½)
Amethyst(7)
Tsavorite(7)
Peridot (6 ½ tới 7)
Opal nhạt màu(5 tới 6 ½)
Opal Mexican ( 5 tới 6 ½)
Đá quý hàng thứ tư

Tourmaline xanh lục(7-7 1/2)
Paraiba Tourmaline (7-7 1/2)
Citrine(7)
Tanzanite(6-7)
Khối Opal(5~6 1/2)
San hô hồng(3 1/2)

Đá quý hàng thứ năm

Iolite(7 tới 7 1/2)
Tourmaline nhị sắc (7 tới 7 ½)
Zircon xanh (6 tới 7 ½)
Moon stone ( đá mặt trăng) (6 tới 6 ½)
Lapis Lazuli(5 tới 6)
Turquoise(5 tới 6)
Hổ phách ( 2 tới 2 ½)

Giá trị viên đá càng lớn càng tinh khiết thì độ quý hiếm càng cao

Sheiran
14-08-2010, 09:31 AM
SR sinh tháng 4, mạng Kim, cung Dương Cưu, tuổi Tý => Kim cương, đá Garnet đỏ, thạch anh Trắng.

=> Đã có Diamon, còn thiếu đá Garnet đỏ, thạch anh trắng, ai có nhã ý tặng quà cho em thì tặng 1 trong 2 món này cũng được nha bà con :xiho: :tinhvi:

yeu100C
14-08-2010, 09:41 AM
Yêu có 1 bịch đá thô số 5 trộn lẫn số 4 nếu cả nhà thích thì bữa nào Y đem tới cho mọi người coi đá thô là thế nào

SunWild
14-08-2010, 09:47 AM
Yêu có 1 bịch đá thô số 5 trộn lẫn số 4 nếu cả nhà thích thì bữa nào Y đem tới cho mọi người coi đá thô là thế nào

Coi xong rồi tặng mỗi nguời 1 viên nha Y :D

yeu100C
14-08-2010, 10:05 AM
Đá có giá trị phải to và không bị lỗi còn đá thô thì chỉ làm được tranh đá quý thôi . Mỗi người 1 sample được mà hì hì

thuphong
14-08-2010, 10:53 AM
.
Chơi đá quý cũng công phu lắm.
Đá chỉ thể hiện hết vẻ rực rỡ sau khi mài, đánh bóng theo đúng tiêu chuẩn.
Màu 1 số loại đá cũng có thể gia công chỉnh lại.
Ngày xưa bọn mình đã từng làm chuyển màu đá hồng ngọc từ đỏ xỉn sang đỏ tươi sau này mấy ông lại thích ký với Thái thế là...

Boulevard ơi,
em tách và cho đậm phần cho dễ đọc...

.

Boulevard
14-08-2010, 03:36 PM
Hay quá, em cũng rất mê đá nên hôm nào phải lượn qua xem thật, cứ đến thẳng phố Lò Đúc à chị? Mấy năm rồi em đeo chút đá ruby trên người thấy mọi chuyện cho bản thân mình cũng rất tốt.
Đây là 1 số mẫu nhẫn của các bạn trong xưởng chế tạo bạc và đá quý đó. Đá thì mình có thể tìm mua ở các cửa hàng phong thủy sau đó thì đặt các bạn ấy làm bạc và vàng tùy theo ý thích. Nhưng nếu em thích loại đá gì thì gọi điện thoại báo trước cho các bạn ấy đi tìm đá, sau đó hãy đến và chọn kiểu là chính. B rất khoái những cửa hàng do sinh viên lập nên, vì họ là những người trẻ có tài năng và cả ý chí làm giầu nữa. Nên cũng ủng hộ.

http://adinfashion.net/store/home.php?cat=8

Triplec
14-08-2010, 04:29 PM
[COLOR="indigo"]CHỌN ĐÁ QUÝ THEO TUỔI
SONG NGƯ (19/2-20/3)[/B]- Tính cách: Trắc ẩn, tận tuỵ, cảm thông và giàu trí tưởng tượng
Nữ: Được cai trị bởi sao Mộc và sao Hải Vương, bạn luôn muốn là người chung thủy. Tuy nhiên khối óc không bao giờ chỉ đạo được con tim bởi bạn luôn nhìn thấy những điều tốt đẹp nhất ở người khác. Chính vì vậy, bạn dễ dàng rơi vào chuyện tình cảm ngoài ý muốn.
- Màu sắc ưa thích:Cung mệnh này chịu ảnh hưởng của yếu tố nước. Ngày “sức mạnh” của Song Ngư là thứ Năm và màu may mắn là các gam màu tím, lam, trắng, ngọc trai và vàng xoài.
- Đá quý phù hợp: Tốt nhất bạn được khuyên dùng ametit (thạch anh tím). Các loại đá màu xanh nước biển khác như saphia, aquamarin, opan. Các loại đá màu trắng như moonstone, kim cương cũng có thể được dùng

CHỌN ĐÁ QUÝ THEO THÁNG SINH
Tháng ba: Ngọc xanh biển (Aquamarine)
Tượng trưng cho tính an toàn, bảo đảm. Các thủy thủ La Mã ngày xưa khi đi biển thường mang theo những lá bùa bằng ngọc. Ngoài ra, ngọc xanh biển có khả năng làm tăng trí thông minh và phục hồi tuổi thanh xuân.

Màu sắc đá quý trong phong thủy

Gia chủ mệnh Thổ nên sử dụng tông màu vàng đất, màu nâu, ngoài ra có thể kết hợp với màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng Hỏa sinh Thổ). Màu xanh là màu sắc kiêng kỵ mà gia chủ nên tránh dùng (Thanh Mộc khắc Thổ).

Những bí quyết giúp bạn lựa chọn đá Thạch Anh phù hợp nhất với mạng của mình.
5. Mạng Thổ - Màu vàng, đỏ, hồng, vàng chanh.

Boulevard ơi, rốt cuộc thì chị không biết mầu nào hợp với mình theo các chỉ dẫn ở trên nữa. Thường thì chị chọn đeo đá và trang sức tùy theo trang phục mình mặc thôi, không có chút kiến thức gì về phong thủy cả. Giờ đọc cái này càng thấy mù mờ, hihi...

Boulevard
14-08-2010, 04:40 PM
:D Em cũng hỏi câu đó với chủ một cửa hàng bán đồ phong thủy. Ông ấy bảo là những mẩu đá hợp với mình có nhiều loại, nếu thấy đẹp thì đeo vào trang sức phù hợp theo quần áo, nếu không thì cho vào 1 cái túi con nho nhỏ như đựng bảo bối và thường cho vào túi xách mang theo người để lấy may mắn. Em không đeo vàng mà thường đeo dây chuyền bằng mặt đá và mỹ ký. Để rảnh em post lên cho mọi người coi. Em cũng có 1 số địa chỉ bán dây chuyền và đá quý rẻ trông thích lắm. Em tốn bao nhiêu tiền mua các thứ dây chuyền chẳng có giá trị khi bán lại cả. :D

SunWild
14-08-2010, 07:59 PM
Em thích 1 số màu cơ bản, cụ thể là màu xanh của sapphire, hồng tía (thay đỏ) của ruby, và màu đen. Màu trắng của kim cương ko thích lắm nhưng nếu có thì cũng dùng tạm vậy :D Sau khi đọc bài trên thì tiếp tục kết màu đen và đỏ vì hợp. Ngày xưa từng được cho mấy viên đá sapphire thô từ Argentina-Chile nhưng bỏ đâu mất giờ tiếc hùi hụi. :) Giờ mới tậu được 1 chiếc vòng đá phong thuỷ ở Phan Thiết màu đen cũng rất kết, biết thế mua vài chiếc để dùng dần phòng khi vỡ :)

Boulevard
14-08-2010, 11:02 PM
indigo"]Một số loại đá phong thủy [/SIZE]

Đá sapphire hợp với người tuổi dần

Ngọc Lục bảo hợp với tuổi Mùi

http://i145.photobucket.com/albums/r219/laogiahamhoc/1176941736739_Citrine1.jpg

Đá Citrine. hợp với người tuổi Dậu

http://i145.photobucket.com/albums/r219/laogiahamhoc/Aquamarine1.jpg

Aquamarine với màu xanh trong suốt hợp với tuổi Sửu (Tuổi nhà iem)

Tuổi tuất hợp với Kim cương

Ruby còn có tên là đá danh vọng hợp với tuổi Hợi

http://i145.photobucket.com/albums/r219/laogiahamhoc/topaz_11.jpg

Topaz hợp với người Tuổi Ngọ

http://i145.photobucket.com/albums/r219/laogiahamhoc/Peridot2520Top2520Oval1.jpg

Tuổi thân: Hợp với peridot.

http://i145.photobucket.com/albums/r219/laogiahamhoc/ngctrai2.jpg

Tuổi Mão hợp với Ngọc trai

http://i145.photobucket.com/albums/r219/laogiahamhoc/amethyst1.jpg

Những người tuổi rồng nên đeo đá amethyst

Nói chung là trên mạng có rất nhiều bài báo và mỗi bài có 1 cách suy luận và cách chọn đá, nên nhà mình thì chọn những gì mà nhiều bài nói có chung quan điểm thì chắc đúng. Những bài viết này chỉ mang tính chất tham khảo và gợi mở cho 1 sở thích mới... hihi

kehotro
15-08-2010, 12:24 AM
Đa phần người ta chọn đá theo mạng như : Kim, Mộc, Thủy ,Hỏa , Thổ. Nếu chọn theo Chi thì quả là chi tiết hơn.

Candy
15-08-2010, 11:41 AM

Tuổi tuất hợp với Kim cương

Mình hợp với Kim cương ==>> nên dù có rùi vẫn muốn có thêm vài viên nữa....ai tặng quà thì nhớ tặng đá này nha........:botay::botay::haha::haha:

Phu sinh
15-08-2010, 01:32 PM
Nói chung, chỉ nên dựa vào 1 trường phái, dựa nhiều quá coi chừng tẩu hỏa!

Hì.... Đọc từ trên xuống rốt cuộc kg biết mình ở loại đá nào luôn! Thôi chơi đá cuội luôn cho rùi! :haha:

Tazang
18-08-2010, 08:37 PM
Đợi mãi mà chửa thấy ai ngỏ ý tặng mềnh viên Rubi nào cả cho đúng tuổi nhể:acac::acac::acac::acac::acac:

TeacherABC
18-08-2010, 09:45 PM
Mình thì chỉ thích đá..............banh thôi! :nguong: :nguong: :botay: :botay:

Triplec
21-08-2010, 10:50 AM
CHỌN ĐÁ QUÝ THEO TUỔI
Thấy các bác trai nhà mình bàn về phong thủy nhà, B chia sẻ một số bài trên mạng bàn về đá quý theo tuổi và mệnh. Không biết có đúng không nhưng từ ngày B tậu 2 viên đá hợp tuổi và mệnh B… thấy cũng may may nên “bật mí” để mọi người thử mua và chiêm nghiệm cho riêng mình xem. 1 viên đá nho nhỏ đánh với nhẫn bạc chỉ tầm khoảng 500K, nếu bác nào ở Hà Nội thì Boulevard chỉ cho chỗ đánh bạc và đá có sẵn cực rẻ, đó là xưởng chế tác của các em sinh viên ĐH mỹ thuật công nghiệp. Show room số 6 ngõ 5 Nguyễn Cao (Lò Đúc)

Triplec có bộ đá mắt mèo khá đẹp, ngày trước mua ở Ấn Độ. Hôm qua lò dò tới Adin showroom ở Nguyễn Cao theo địa chỉ Boulevard mách định đánh bộ vòng cổ và hoa tai thì bộ phận chế tác đã chuyển về 19 Hàng Thiếc rồi, ở đó chỉ còn của hàng cho thuê áo cưới thôi. Gọi điện tới 19 Hàng Thiếc thì người phụ trách cửa hàng lại đang đi vắng tới thứ 3 mới về mà tuần sau Triplec lại đi công tác rồi. Thôi thì để lúc khác tới vậy. Dẫu sao thì cơ quan mình cũng gần Hàng Thiếc hơn là tới Nguyễn Cao.

Nhà mình ai có ý định tới Adin Showroom thì nhớ tới địa chỉ mới 19 Hàng Thiếc nhé, cellphone: 0989066433

Boulevard
21-08-2010, 07:12 PM
chị à nghe showroom cho nó oai nhưng chắc cửa hàng của cô bé đó không lớn đâu. Và các mẫu mã đều trên cataloge thôi. Nhưng mình thích cái nào chỉ cô bé có xưởng đánh chuẩn y trang. Và điều quan trọng là không bị rởm và không bị mắc lắm. chị mua đá rồi nhờ cô bé sinh viên đó đánh là tốt nhất đấy ạ. Cái cửa hàng áo cưới cũng là của 1 cô bé sinh viên tự thiết kế áo cưới mà không cần mẫu mã ngoại gì cả. Và 1 bộ váy cưới cũng chỉ tầm 3 triệu. So với số tiền thuê áo cưới của Thanh Hằng hay các tiệm đắt khác thì chỉ bằng 1/3 thôi. Rẻ và có 1 bộ váy cưới độc không giống ai, chị cũng mách bạn bè tới đó. Em thấy mẫu áo cưới của cô bé đó cũng rất nhẹ nhàng và cũng rất tinh xảo.

ngayhomqua
21-10-2010, 11:07 PM
Chị Bou ơi, dưng mà nếu chọn theo bốn yếu tố thì túm lại em chạ hiểu mình hợp với loại đá nào nữa. Chị tư vấn cho em dzới