PDA

View Full Version : Trà Đá Quán 3T

Pages : [1] 2

Cỏ Lạ
20-05-2009, 07:00 PM
Nâng cốc cạn ly hết chén này
Lấy trà thay rượu để đỡ say
Lỡ say ở đây say chủ quán
Lạc mất đường về vợ đánh ngay...!!!

Trà đá đê.....
Bớ anh chị em ơi
Trà đá miễn phí
Chỉ tính tiền Si (See) :D:D
Không cần suy nghĩ
Dzô đi dzô đi...

p/s: Em làm thơ để khai trương quán trà con cóc này chứ mọi người ơi đừng mang thơ vào đây...ọt nhé... Buôn...Tám...Chém...Đơn giản thế thôi ạ!!!
À quên, quán không nhận quà khai trương bằng thơ nhé, bánh trái hoa hoét nhận hết, nhanh gọn thì cứ quy ra Đô cũng được... Gì em cũng chiều...TẤT TẦN TẬT (3T)

Mây
20-05-2009, 07:06 PM
Mây định đem chút thơ con cóc vào nhưng Bác chủ quán không cho.
Đành ngồi xuống và xin li trà loãng vậy.

LÃO HẠC
20-05-2009, 07:07 PM
Bóc Tem

Bóc tem Cỏ Lạ
Mở quán nơi đây
Bán nước trà đá
Bà con xum vầy.

p/s:cho một ly trà đá không đường đê.........

Cỏ Lạ
20-05-2009, 07:12 PM
Bóc Tem

Bóc tem Cỏ Lạ
Mở quán nơi đây
Bán nước trà đá
Bà con xum vầy.

p/s:cho một ly trà đá không đường đê.........

Làm sao bán trà đá có đường, nhìn chủ quán đủ chết ngọt rồi....:acac:

Không đường 1 li, ngày đầu tiên khuyến mãi thêm cái kẹo...dzồi đá nhé

Cỏ Lạ
20-05-2009, 07:20 PM
Mây định đem chút thơ con cóc vào nhưng Bác chủ quán không cho.
Đành ngồi xuống và xin li trà loãng vậy.

He he... Chuẩn không cần chỉnh...Đã chỉnh thì phải cực chuẩn.
Quên mất quán em bán hàng chứ hok có cho mà M lại xin. Thôi ngày đầu tiên chủ quán khuyến mại... cái liếc mắt đầu tiên luôn. :rolleyes:

LÃO HẠC
20-05-2009, 07:24 PM

Nói khí không phải mong bác chủ quán bỏ quá cho.LH thấy ngày đầu khai trương mở quán trà đá mà trời mưa như thác đổ thì......?.....thôi ko nói nữa qua Quán rượu nhậu đây......

Cỏ Lạ
20-05-2009, 07:27 PM
Nói khí không phải mong bác chủ quán bỏ quá cho.LH thấy ngày đầu khai trương mở quán trà đá mà trời mưa như thác đổ thì......?.....thôi ko nói nữa qua Quán rượu nhậu đây......

Nhậu thì sẽ say. Say thì sẽ khát. Khát thì sẽ uống. Uống thì vào đây. Nên cho dù nắng hay mưa thì cái ...?... ấy cũng = rất đông khách :emxin::emxin:

Mây
20-05-2009, 07:30 PM
He he... Chuẩn không cần chỉnh...Đã chỉnh thì phải cực chuẩn.
Quên mất quán em bán hàng chứ hok có cho mà M lại xin. Thôi ngày đầu tiên chủ quán khuyến mại... cái liếc mắt đầu tiên luôn. :rolleyes:

Thấy chị có cái giọng là lạ, ở quê em người ta gọi là giọng....bộ đội nên em cũng:D

Cùng là đàn bà con gái nhìn nhau làm cái đếch gì, chị em mình liếc thằng cha Lão Hạc kia thôi:D

OA _ NỮ
20-05-2009, 07:35 PM
Cô chủ quán lẳng quá đi mất thôi...Lẳng vừa vừa thôi, nếu ko văng miểng tùm lum, tà la đó nhé CÒ LẢ.

Nhiệt liệt hoan nghênh quán trà đá của em, để chị ra phố tàu, chụp một quán bán trà về tặng cho em nha, để khách còn biết loại trà nào còn chọn chứ.

Cỏ Lạ
20-05-2009, 08:15 PM
Thấy chị có cái giọng là lạ, ở quê em người ta gọi là giọng....bộ đội nên em cũng:D

Cùng là đàn bà con gái nhìn nhau làm cái đếch gì, chị em mình liếc thằng cha Lão Hạc kia thôi:D

Hớ hớ... thì ý CL là M với LH liếc nhau ấy... Thế chứ tưởng liếc mỗi chủ quán phải trả tiền à. Vào quán trà đá thì không chỉ có "Trà Phí" mà còn có "Tình Phí", "Liếc Phí".... "3T Phí".. Hehe...

p/s: Liếc thoải mái nhé, liếc thế nào ngày mai LH phải ngồi canh miếu từ sáng sớm thì càng hay. :nguong:

Cỏ Lạ
20-05-2009, 08:20 PM
Cô chủ quán lẳng quá đi mất thôi...Lẳng vừa vừa thôi, nếu ko văng miểng tùm lum, tà la đó nhé CÒ LẢ.

Nhiệt liệt hoan nghênh quán trà đá của em, để chị ra phố tàu, chụp một quán bán trà về tặng cho em nha, để khách còn biết loại trà nào còn chọn chứ.

Chị ơi quán trà đá 3T thì nhạc nào cũng nhảy mà. Khách gọi trà gì là có trà đó....He he.... Trà đá, trà đấm, trà đạp.. yên tâm chả thiếu trà nào... :haha:

p/s: À quên em là Cỏ Lạ chứ hok phải Cò Lả nha chị.... Hí hí

SÓC
20-05-2009, 08:24 PM
Cho SÓC xin cốc với!

Cỏ Lạ
20-05-2009, 08:27 PM
Cho SÓC xin cốc với!

Lấy ghế cho SÓC ngồi..."Ấy (vì chả biết gái hay trai) uống gì nhở? Trà đá hay nhân trần, có cần người ngồi tám cùng không? Ý quên cho mình xin giới tính để là trai còn gọi tiếp viên nữ mà là gái tớ còn biết liệu gọi nam tiếp viên. Phục vụ tận tình, ân cần chu đáo...Tẹt gaz nhé!" :emxin:

NHAT NGUYET
20-05-2009, 08:36 PM
Lấy ghế cho SÓC ngồi..."Ấy (vì chả biết gái hay trai) uống gì nhở? Trà đá hay nhân trần, có cần người ngồi tám cùng không? Ý quên cho mình xin giới tính để là trai còn gọi tiếp viên nữ mà là gái tớ còn biết liệu gọi nam tiếp viên. Phục vụ tận tình, ân cần chu đáo...Tẹt gaz nhé!" :emxin:
Cỏ lạ này... lành tính hay ác tính nhỉ? uống vào có lả... không em?

Cỏ Lạ
20-05-2009, 08:43 PM
Cỏ lạ này... lành tính hay ác tính nhỉ? uống vào có lả... không em?

Ơ...em chỉ bán trà đá chứ có bán "nước của em" đâu mà anh lo lành tính hay ác tính. Còn trà đá quán em thì được Bộ Y Tế kiểm dịch rồi. Anh cứ yên tâm...:ngoaymui:

NHAT NGUYET
20-05-2009, 08:49 PM
Ơ...em chỉ bán trà đá chứ có bán "nước của em" đâu mà anh lo lành tính hay ác tính. Còn trà đá quán em thì được Bộ Y Tế kiểm dịch rồi. Anh cứ yên tâm...:ngoaymui:

Ơ thế em không biết câu, hữu xạ tự nhiên... hôi ư? ai dám chắc cỏ nó không lẫn vào trà chứ? uhm biết chứ, cỏ mà đi bán "nước của em" thì cỏ nát bét còn gì nhỉ? :rolleyes:

Cỏ Lạ
20-05-2009, 09:02 PM
Ơ thế em không biết câu, hữu xạ tự nhiên... hôi ư? ai dám chắc cỏ nó không lẫn vào trà chứ? uhm biết chứ, cỏ mà đi bán "nước của em" thì cỏ nát bét còn gì nhỉ? :rolleyes:

Thiếu thì xin thừa thì cho. Có thừa mới dám bán... chứ em thì mất nước liên miên... quê em hạn hán lấy đâu ra nước mà bán...

Cỏ lẫn vào em chỉ sợ say chết khách uống...nào dám hả anh. Đốt nhà người ta? Việc thất đức thế em chẳng dám làm đâu :emxin:

p/s: Nói mỏi mồm quá, anh chỉ giả vờ ngồi ngắm chủ quán nãy giờ. Có định uống trà đá không thì bảo nào.

NgHi~KhAc'
20-05-2009, 10:57 PM
Bà chủ cho xin cốc trả Dr.Thanh nào :D, đang "nóng trong người" hizz:nguroi:

Phu sinh
20-05-2009, 11:05 PM
HỊ...Hị... Xem ra cô chủ quán này mồm miệng ghê quá! PS vào rón rén ngồi không dám hó hé gì hết! Cô chủ cho gì thì uống thứ ấy! Hì..Hì... Mà giờ này hình như lên giường rồi thì phải!

Cỏ Lạ
20-05-2009, 11:06 PM
Bà chủ cho xin cốc trả Dr.Thanh nào :D, đang "nóng trong người" hizz:nguroi:

Cần gì Dr.Thanh. Uống trà nhìn bà chủ giải nhiệt là hết "nóng trong người" roài.

Một ly trà đá....có người lái nào....:haha:

Cỏ Lạ
20-05-2009, 11:09 PM
HỊ...Hị... Xem ra cô chủ quán này mồm miệng ghê quá! PS vào rón rén ngồi không dám hó hé gì hết! Cô chủ cho gì thì uống thứ ấy! Hì..Hì... Mà giờ này hình như lên giường rồi thì phải!

Rón rén nhưng hơi mạnh chân làm cô chủ quán dậy luôn roài anh PS ơi.

Thêm một ly trà đá...lái chung với NK nhé anh PS... hí hí :emxin:

Phu sinh
20-05-2009, 11:19 PM
Rón rén nhưng hơi mạnh chân làm cô chủ quán dậy luôn roài anh PS ơi.

Thêm một ly trà đá...lái chung với NK nhé anh PS... hí hí :emxin:

NK đâu rùi, vào nhanh không uống hết bi giờ đừng trách à nha!:cool:

Cỏ Lạ
20-05-2009, 11:35 PM
NK đâu rùi, vào nhanh không uống hết bi giờ đừng trách à nha!:cool:

Trà Đá thì thoải mái...."cái lái chung" mới lo chứ NK nhỉ.... Anh PS lái từ từ chờ NK lái với nhá...:haha:

NgHi~KhAc'
20-05-2009, 11:39 PM
Cần gì Dr.Thanh. Uống trà nhìn bà chủ giải nhiệt là hết "nóng trong người" roài.

Một ly trà đá....có người lái nào....:haha:

Càng nhìn càng nóng, trời nóng, trà nóng, bà chủ nhìn cũng...nóng

Mà vào giải nhiệt hay....hấp nhiệt vậy nhỉ
:nhaodzo:

Cỏ Lạ
21-05-2009, 12:12 AM
Càng nhìn càng nóng, trời nóng, trà nóng, bà chủ nhìn cũng...nóng

Mà vào giải nhiệt hay....hấp nhiệt vậy nhỉ
:nhaodzo:

Phải nóng rồi mới mát được......... Mà bà chủ quán nhìn đâu có nóng....
Tại vì...nhìn bà chủ quán mát quá...đâm ra khách nóng nhỉ...
He he... có thế mới bán được hàng chứ...:haha:

1100i
21-05-2009, 12:17 AM
Thèng Nghĩ Khác nó bảo trong này hay lắm, mát lắm nên 1100i vào thử coi.
Bà chủ có cái gì ăn được thì mang hết ra đây.....

Cỏ Lạ
21-05-2009, 12:19 AM
Thèng Nghĩ Khác nó bảo trong này hay lắm, mát lắm nên 1100i vào thử coi.
Bà chủ có cái gì ăn được thì mang hết ra đây.....

Kèo dzồi đá....
Chuối 1 cây....
Tùy anh I chọn... :ngoaymui:

1100i
21-05-2009, 12:27 AM
Kèo dzồi đá....
Chuối 1 cây....
Tùy anh I chọn... :ngoaymui:

Bưởi Năm roi?
Mận Bắc hà?
Đào tiên Lạng sơn?
Khế nữa.....:D

hic, ở đây toàn món nhà I cũng có à.
Được cái bà chủ đon đả ghê.

Cỏ Lạ
21-05-2009, 12:30 AM
Bưởi Năm roi?
Mận Bắc hà?
Đào tiên Lạng sơn?
Khế nữa.....:D

hic, ở đây toàn món nhà I cũng có à.
Được cái bà chủ đon đả ghê.

Toàn món cao sang thế kia quán em kiếm đâu ra

Xôi lạc vừng
Bánh bao chay
Bánh dày một cặp....Tất cả đều cây nhà lá vườn không phải đặc sản.. Được cái.... của nhà trồng được nên rất.........tươi ạ...:longlanh1:

Í quên còn chưa quảng cáo trà đá quán em pha bằng "nước suối" nhân tạo à không thiên nhiên nữa đấy ạ... hị hị :haha:

NgHi~KhAc'
21-05-2009, 12:38 AM
I ời, thôi anh em mình chia nhau cặp bánh dày vậy nhỉ. ăn một mình thì no đến chiều à

Cỏ Lạ
21-05-2009, 12:42 AM
I ời, thôi anh em mình chia nhau cặp bánh dày vậy nhỉ. ăn một mình thì no đến chiều à

Thôi thêm tí tiền mà ăn cái bánh bao chứ ai lại ăn bánh dầy với lạc bao giờ đâu các anh :ngoaymui: :haha:

NgHi~KhAc'
21-05-2009, 12:47 AM
Thôi thêm tí tiền mà ăn cái bánh bao chứ ai lại ăn bánh dầy với lạc bao giờ đâu các anh :ngoaymui: :haha:

Bà chủ rõ khéo nịnh, thế bánh bao chay hay bánh bao gì thế
/ps người ta ngồi ăn mà đứng ngoáy mũi thế hả, duyên ghê :acac:

Cỏ Lạ
21-05-2009, 12:50 AM

Bánh bao thịt....chay... hehe....:haha:

p/s: :ngoaymui:===> mới học cách mời khách ở Tây về đấy.....

NHAT NGUYET
21-05-2009, 12:53 AM

Bà chủ này lúc nào chả.... ngoáy, không ngoáy mũi mà.... ngoáy... thứ khác bác chịu nổi không?

:nguong: :nhaodzo:

Cỏ Lạ
21-05-2009, 12:58 AM
Bà chủ này lúc nào chả.... ngoáy, không ngoáy mũi mà.... ngoáy... thứ khác bác chịu nổi không?

:nguong: :nhaodzo:

Dạ vâng... Ngoáy mông lắc vòng là nghề của em ạ.....

p/s: Mời cả nhà sớm mai vào tập thể dục buổi sáng với em nhá...:haha:

OA _ NỮ
21-05-2009, 06:46 AM
Vào cái quán trà đá này nghe bọn chúng đối đáp nhau cứ là chán chát, đôm đốp...Cỏ lả ơi, em lấy tên quán là trà đá mẹ đốp nghe được đó.

Quỳnh_muộn
21-05-2009, 07:04 AM
Dạ vâng... Ngoáy mông lắc vòng là nghề của em ạ.....

p/s: Mời cả nhà sớm mai vào tập thể dục buổi sáng với em nhá...:haha:

Chị CL ơi, chị chăm chỉ tập thế thì vòng eo chắc bé xíu à..Chị cho em bí kíp luyện tập chăm chỉ được không chị, em lười lắm..

SÓC
21-05-2009, 07:22 AM
Dạ, Sóc là ông một, trăm phần, trăm muốn uống một, cốc, trà đá ạ! :youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman:Th anks!!!

sơn_nữ83
21-05-2009, 08:56 AM

Hic hic, nửa đêm gần sáng các anh rủ nhau đi ăn bánh bao, bánh dày :acac:. Đúng là thực đơn ăn uống khoa học quá đi mất.( chuẩn k cần chỉnh. ke ke)

sơn_nữ83
21-05-2009, 08:59 AM
Em rất thích ngồi quán cóc đó chị CL ơi. Quán trà đá ven Hồ tây cứ gọi là nhẵn mặt em.:nguong: giờ ở cty trong giờ làm việc cũng có trà đá uống. Em sẽ là khách ruột của quán chị đó ( em không cần tiếp viên nam đâu chị, :lau:chị cứ cho em trà đặc là em thích nhất rồi).:naonao:

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
21-05-2009, 09:34 AM
Chủ quán cho xin cốc trà đá trước khi ra ngoài uống 1 cốc caphe đắng......thật đắng đây

Cỏ Lạ
21-05-2009, 09:40 AM
Chị CL ơi, chị chăm chỉ tập thế thì vòng eo chắc bé xíu à..Chị cho em bí kíp luyện tập chăm chỉ được không chị, em lười lắm..

Eo nhỏ xíu thì tập làm gì nữa. Càng tập nó lại....càng to mới chết... He he... Có khi tại mình...lắc mạnh quá nó....sưng nhỉ :nguong:

Em rất thích ngồi quán cóc đó chị CL ơi. Quán trà đá ven Hồ tây cứ gọi là nhẵn mặt em.:nguong: giờ ở cty trong giờ làm việc cũng có trà đá uống. Em sẽ là khách ruột của quán chị đó ( em không cần tiếp viên nam đâu chị, :lau:chị cứ cho em trà đặc là em thích nhất rồi).:naonao:

Thế em để ý anh nào ở quán chị rồi mà lại không cần tiếp viên nam... Định ghi điểm chứ gì...

Một trà đá đặc cho em...:rolleyes:

Chủ quán cho xin cốc trà đá trước khi ra ngoài uống 1 cốc caphe đắng......thật đắng đây

Cái nhà bác này chơi sang nhỉ. Trà đá xong lại còn cafe nữa cơ đấy. Kiểu này phải chém đẹp để không còn nổi cái khố mặc ra quán cafe...He he :haha:

COCKOO
21-05-2009, 09:42 AM
Quán đã mở hàng, đang caphe nên chỉ xin thêm chén nước trà.

Cỏ Lạ
21-05-2009, 09:49 AM
Quán đã mở hàng, đang caphe nên chỉ xin thêm chén nước trà.

Ai cũng mở hàng mà "xin" như bác này thì nhà em hôm nay cứ gọi là được bữa "ruồi chiên".... Ấy chết mà sáng ra em lại hơi bị nặng lời với khách rồi... Quán mới mở thôi thì em chiều bác "hết nòng" vậy...Hị hị

Tazang
21-05-2009, 09:51 AM
Cho em tập xơi món trà đá này với....từ trước đến giờ em tuyền xơi nước suối nước sông thôi ạ.
Chị chủ quán mở sổ ghi nợ cho em với nhé

Cỏ Lạ
21-05-2009, 09:57 AM
Cho em tập xơi món trà đá này với....từ trước đến giờ em tuyền xơi nước suối nước sông thôi ạ.
Chị chủ quán mở sổ ghi nợ cho em với nhé

Hự...chú cứ làm chị shock.. 1 trà đá "lợ"...Thế chú có tập rít thêm thuốc lào nữa không?

p/s: Đấy đấy anh COOKO vào đây mà xem này...tiếp sau anh là khách uống nợ ngay...

COCKOO
21-05-2009, 09:57 AM
Ai cũng mở hàng mà "xin" như bác này thì nhà em hôm nay cứ gọi là được bữa "ruồi chiên".... Ấy chết mà sáng ra em lại hơi bị nặng lời với khách rồi... Quán mới mở thôi thì em chiều bác "hết nòng" vậy...Hị hị
"Xin" là nói cho phải phép thôi chứ, chị chủ dữ quá nhỉ?
Này thì trả luôn tiền cho cả năm luôn.
http://i568.photobucket.com/albums/ss130/cockoo_abc/images750036_tien500moi.jpg

Khuyết
21-05-2009, 10:02 AM
Chủ quán cho ly trè tươi đá nhé. Tiện thể cho mượn cái điếu bát luôn đi. :nhaodzo:

COCKOO
21-05-2009, 10:06 AM
Hự...chú cứ làm chị shock.. 1 trà đá "lợ"...Thế chú có tập rít thêm thuốc lào nữa không?

p/s: Đấy đấy anh COOKO vào đây mà xem này...tiếp sau anh là khách uống nợ ngay...
Có nợ mới giữ chân được khách hàng chứ nhỉ, ai mà chẳng sợ nợ ai đó một cái gì, hị hị hị.

sơn_nữ83
21-05-2009, 10:12 AM
Thế em để ý anh nào ở quán chị rồi mà lại không cần tiếp viên nam... Định ghi điểm chứ gì...
he he, em không có ý định cò kưa khách nào trong quán của chị đâu chị.:lau: he he, nhìn quanh toàn thấy " anh già " thôi à.:nong:. Em nghiện trà đặc, nghiện cafe đặc nên tới quán chị chỉ có nhu cầu :uong: trà thui. Và hóng hớt chuyện thiên hạ nữa.:xiho:

phicongt42
21-05-2009, 10:50 AM

haha . mắt kém chân châm , nhưng được cái tai còn thính , nghe câu ( nhìn chủ quán , đủ chết ngọt rồi ) mà bản chất thì hảo ngọt . thèm ơi là thèm , muốn vào quá rồi đây , dưng mờ xợ mắt kém nhìn mãi mới thấy cái đủ chết ngọt , e rằng lúc đó phải thanh toán bộn tiền mà lương cả tháng của công nhân cầy đường nhựa cũng chỉ 1 củ nhỡ không đủ tiền ,:acac: , thôi thì đành đứng cạnh của ngó vào cho khỏi tốn kém , ngó mãi khát quá thì kiếm cái vòi nước công cộng vậy , để dành vài tháng lương đến khi túi rủng rỉnh đàng hoàng bước vô cho hoành cháng , biết đâu cô chủ thương tình không những cho ngắm mà còn vuốt miễn phí thì sao nhỉ
ôi , ươc mơ , mãi chỉ là mơ ước

Tazang
21-05-2009, 11:23 AM

Ka ka ka...
Nguyên lý muôn đời của Quán Trà đá là:
Vén quần ngồi bệt - Bốc bải xuýt xoa- Cười trừ ký sổ-.................
Cái.......này thì chắc các pác biết thừa, nhể:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

NHAT NGUYET
21-05-2009, 11:37 AM
Ka ka ka...
Cái.......này thì chắc các pác biết thừa, nhể:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Hihihi bác làm tôi, vừa ôm bụng cười, vừa... lẩm nhẩm học theo... mà nãy giờ vẫn... chưa thuộc, học để đối phó với với mụ chủ quán, chứ không thôi mụ ấy thấy mặt tớ là... ăn... hiếp... lắm lắm...

OA _ NỮ
21-05-2009, 06:45 PM
Hihihi bác làm tôi, vừa ôm bụng cười, vừa... lẩm nhẩm học theo... mà nãy giờ vẫn... chưa thuộc, học để đối phó với với mụ chủ quán, chứ không thôi mụ ấy thấy mặt tớ là... ăn... hiếp... lắm lắm...Chắc ở 4r này chỉ có NN là có thể đốp chat lại với mẹ đốp chủ quán đó thôi.

NHAT NGUYET
21-05-2009, 07:11 PM
Chắc ở 4r này chỉ có NN là có thể đốp chat lại với mẹ đốp chủ quán đó thôi.

Ối da! ON lại.... rủa khéo NN đấy ah! Chúa ơi! lại thêm một người nữa... ăn... hiếp... tui. :rolleyes:

Cỏ Lạ
21-05-2009, 09:54 PM
"Xin" là nói cho phải phép thôi chứ, chị chủ dữ quá nhỉ?
Này thì trả luôn tiền cho cả năm luôn.
http://i568.photobucket.com/albums/ss130/cockoo_abc/images750036_tien500moi.jpg

Nhận luôn... Chủ quán ngại từ chối "nắm" ạ... "Bác đưa thừa em nắm luôn".

Chủ quán cho ly trè tươi đá nhé. Tiện thể cho mượn cái điếu bát luôn đi.

Điếu bát không có ở đây khách toàn cuốn thuốc lào vào giấy bạc để hút thôi ạ. :hi:

he he, em không có ý định cò kưa khách nào trong quán của chị đâu chị.:lau: he he, nhìn quanh toàn thấy " anh già " thôi à. Em nghiện trà đặc, nghiện cafe đặc nên tới quán chị chỉ có nhu cầu :uong: trà thui. Và hóng hớt chuyện thiên hạ nữa.

Hóng hớt cẩn thận đi ra đường cổ cứ ngước lên trời thì nguy.... Mấy ông khách quán chị toàn có họ với Ngài Sấm cả... nổ thì cứ gọi là....:acac:

Ka ka ka...
Cái.......này thì chắc các pác biết thừa, nhể

Chú lại nói đúng. Mỗi tội đấy là quán trà đá vỉa hè. Chứ chả nhẽ lên đây khách lại ký sổ với chị cái "Liếc Phí" à...:haha:

haha . mắt kém chân châm , nhưng được cái tai còn thính , nghe câu ( nhìn chủ quán , đủ chết ngọt rồi ) mà bản chất thì hảo ngọt . thèm ơi là thèm , muốn vào quá rồi đây , dưng mờ xợ mắt kém nhìn mãi mới thấy cái đủ chết ngọt , e rằng lúc đó phải thanh toán bộn tiền mà lương cả tháng của công nhân cầy đường nhựa cũng chỉ 1 củ nhỡ không đủ tiền ,:acac: , thôi thì đành đứng cạnh của ngó vào cho khỏi tốn kém , ngó mãi khát quá thì kiếm cái vòi nước công cộng vậy , để dành vài tháng lương đến khi túi rủng rỉnh đàng hoàng bước vô cho hoành cháng , biết đâu cô chủ thương tình không những cho ngắm mà còn vuốt miễn phí thì sao nhỉ
ôi , ươc mơ , mãi chỉ là mơ ước

He he... Có ước mơ thì chuyển ngay sang nhà của chị Oa xây...Vào đấy xin Bụt...gì chứ 3 điều còn được nói gì 1 chị Oa nhỉ :nguong:

Hihihi bác làm tôi, vừa ôm bụng cười, vừa... lẩm nhẩm học theo... mà nãy giờ vẫn... chưa thuộc, học để đối phó với với mụ chủ quán, chứ không thôi mụ ấy thấy mặt tớ là... ăn... hiếp... lắm lắm...

Hic...Như bác nói thì chắc nếu quán đông khách em bóc lịch vài đời cũng chưa hết tội ấy chứ...

(Nếu tôi có làm gì nên tội thì Chúa cũng sẽ tha thứ cho tôi vì đó là nghề của ông ta. Amen!!! Lạy Chúa xá tội cho con ạ! Khách càng đông...con càng sướng..hí hí) :tungtang:

Chắc ở 4r này chỉ có NN là có thể đốp chat lại với mẹ đốp chủ quán đó thôi.

Hic....Không biết từ bao giờ tên em đã trở thành mẹ đốp....
Bớ làng trên xóm dười, bớ láng giềng láng tỏi....TRÀ ĐÁ ĐÊ!!! :haha:

Khuyết
21-05-2009, 10:26 PM
Cò lả cho chai rượu ra đây.

Cỏ Lạ
21-05-2009, 10:56 PM
Cò lả cho chai rượu ra đây.

Giờ này mà còn rượu à..Đêm hôm rồi quán có mỗi em với anh mà anh đòi uống hẳn 1 chai rượu... Trà đá thì em chiều nhé...:emxin:

Khuyết
21-05-2009, 11:02 PM
Giờ này mà còn rượu à..Đêm hôm rồi quán có mỗi em với anh mà anh đòi uống hẳn 1 chai rượu... Trà đá thì em chiều nhé...:emxin:

Bán hàng mà bật lại tanh tách ấy nhỉ. Có bán không thì bảo đốt quán giờ:chetchua::chetchua:

Cỏ Lạ
21-05-2009, 11:18 PM
Bán hàng mà bật lại tanh tách ấy nhỉ. Có bán không thì bảo đốt quán giờ:chetchua::chetchua:

Ui giời sao lại giở thói côn đồ thế này... Anh không biết ở đây em vừa là chủ quán mà vừa đi thu tiền bảo kê các quán lân cận à...:nhaodzo: (Tinh vi tí, hôm nay bố em trực mà...keke :haha:)

phicongt42
22-05-2009, 07:14 AM
Ui giời sao lại giở thói côn đồ thế này... Anh không biết ở đây em vừa là chủ quán mà vừa đi thu tiền bảo kê các quán lân cận à...:nhaodzo: (Tinh vi tí, hôm nay bố em trực mà...keke :haha:)

ái trà , con gái rượu của tổ trưởng dân phòng hay tổ trưởng an ninh xung kích phường đây

Tazang
22-05-2009, 08:20 AM
Chú lại nói đúng. Mỗi tội đấy là quán trà đá vỉa hè. Chứ chả nhẽ lên đây khách lại ký sổ với chị cái "Liếc Phí" à...:haha:

Ô hô hô,thế quán Trà đá này ko phải ở vỉa hè mà là ở ......Vỉa Liếc ah????:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Cỏ Lạ
22-05-2009, 09:52 AM
ái trà , con gái rượu của tổ trưởng dân phòng hay tổ trưởng an ninh xung kích phường đây

Nu nu... bố em là bảo vệ công ty TNHH NR... He he...:nguong:

Ô hô hô,thế quán Trà đá này ko phải ở vỉa hè mà là ở ......Vỉa Liếc ah????:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Ối giời, từ thưở cha sinh mẹ để chị chưa nghe thấy "Vỉa Liếc" là cái vỉa gì chú ạ. Chú toàn dùng từ vĩ mô còn chị thì chỉ hiểu được tầm vi mô nhỏ nhỏ xung quanh cái quán trà đá to to này thôi...:ngoaymui:

p/s: Mấy em Thị Nở, Thị Màu...đâu... Tiếp chú em này chu đáo cho chị. Để chú ấy liếc tận tình, các em tí nữa cũng cứ ...móc (tiền) tận tình giúp chị nhé! :haha:

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
22-05-2009, 10:03 AM
Cho xin bình trà đặc thật đặc, uống xong làm việc đến hết tuần, khỏi nghỉ

COCKOO
22-05-2009, 10:03 AM
Mang TẤT TẦN TẬT ra đây thưởng thức nhé chủ quán.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
22-05-2009, 10:09 AM

Hị hị, mất ngủ, mắt mũi lèm nhèm đọc lại tưởng bác COCKOO nói mang TẤT QUẦN.......TỤT ra đây xem nào

Hư vô
22-05-2009, 10:13 AM
ở đây cũng thấy quen nhau cả nhỉ...chạy....

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
22-05-2009, 10:15 AM

Hư vô cũng là người quen mà, áo mới thôi, phải không?

Cỏ Lạ
22-05-2009, 10:21 AM
Cho xin bình trà đặc thật đặc, uống xong làm việc đến hết tuần, khỏi nghỉ

Sợ uống xong say đến hết tuần khỏi phải làm việc :haha:

Tất 1 đôi
Tần 1 con gà
Tật: làm gì bị sứt môi lồi rốn nhở....

Mời bác xơi ạ :nhaodzo:

Hị hị, mất ngủ, mắt mũi lèm nhèm đọc lại tưởng bác COCKOO nói mang TẤT QUẦN.......TỤT ra đây xem nào

Hỏi nhỏ chứ bác có bị cận không đấy... Em cho bác mượng "cặp kính" đeo tạm nhìn cho rõ nhé :ngoaymui:

Chạy đâu cho thoát. Vào đây ai cho chạy mà chạy... Kéo lại bắt phải uống trà đá. Kéo không nổi thì xích vào chân bàn luôn.... Hê hê :nguong:

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
22-05-2009, 10:23 AM
Hỏi nhỏ chứ bác có bị cận không đấy... Em cho bác mượng "cặp kính" đeo tạm nhìn cho rõ nhé :ngoaymui:

Cái.........kính của em nó......đeo ở đâu ấy chứ. Đeo vào chắc........khỏi nhìn

Hư vô
22-05-2009, 10:25 AM
Chạy đâu cho thoát. Vào đây ai cho chạy mà chạy... Kéo lại bắt phải uống trà đá. Kéo không nổi thì xích vào chân bàn luôn.... Hê hê :nguong:

Kinh quá, giống quán cơm tù Hư vô bị ăn một lần ở miền trung quá... Chỉ còn mỗi 5kìn, xin đi nhờ cái toi thui mà....:run:

COCKOO
22-05-2009, 10:27 AM
Đến giờ vẫn thắc mắc, tại sao mình vẫn chưa bị đeo kính???

Khuyết
22-05-2009, 10:28 AM
Kinh quá, giống quán cơm tù Hư vô bị ăn một lần ở miền trung quá... Chỉ còn mỗi 5kìn, xin đi nhờ cái toi thui mà....:run:

Hư vô cứ uống tẹt ga đi. Xong rồi nợ cũng được chủ quán dễ tính lắm :nguong::nguong:

Hư vô
22-05-2009, 10:38 AM
Hư vô cứ uống tẹt ga đi. Xong rồi nợ cũng được chủ quán dễ tính lắm :nguong::nguong:

Hihi, thật vậy ko hả chủ quán, có tĩnh lãi mẹ con gì ko đấy ạ.
Suỵt... nghe dân họ đồn chủ quán mới ra tù vì tội cho vay nặng lãi phải ko các bác, là nghe đồn thui mà, đừng có chửi em nhé..... (chuẩn bị chạy....)

Tazang
22-05-2009, 11:18 AM
p/s: Mấy em Thị Nở, Thị Màu...đâu... Tiếp chú em này chu đáo cho chị. Để chú ấy liếc tận tình, các em tí nữa cũng cứ ...móc (tiền) tận tình giúp chị nhé! :haha:

Chị Còlả ơi, té ra hệ thống Quán Trà đá của chị mở ở Lò Gạch...với ở Cổng Chùa ạ mà toàn tiếp viên nổi tiếng thế nhở, cũng sinh thái cổ truyền phết đới em thick lắm chị ạ ( chắc các anh ở đây cũng thick giống em đới)
Với lại em là Người rừng chỉ ở trần-đóng khố vỏ cây thì em chửa biết các chị ý móc....ở chỗ nào ( để em còn xin mấy anh ở đây ít tiền nhét vào đấy để có cái các chị ý móc chứ ạ)

Cỏ Lạ
22-05-2009, 03:04 PM
Cái.........kính của em nó......đeo ở đâu ấy chứ. Đeo vào chắc........khỏi nhìn

Hớ hớ...đeo cặp kính của em vào thì anh lại ngỡ mình là Tôn Ngộ Không chuẩn bị hái trộm "Đào Tiên" nhể...:haha:

Không giống tí nào. Chỉ sợ HV bước chân vào quán chẳng nỡ bước ra thôi (Văn hoa tí chứ bước chân vào mà có 5k thì giữ lại rửa.....ấm chén trừ nợ...hị hị)

Đến giờ vẫn thắc mắc, tại sao mình vẫn chưa bị đeo kính???

Em đính chính tí nhá: Đến giờ vẫn thắc mắc, tại sao mình vẫn chưa được đeo kính???

Chuẩn luôn nè. Hết bao nhiêu anh CVK bao tất. Cả quán hôm nay xả láng đi anh CVK mời...:nhaodzo:

Chị Còlả ơi, té ra hệ thống Quán Trà đá của chị mở ở Lò Gạch...với ở Cổng Chùa ạ mà toàn tiếp viên nổi tiếng thế nhở, cũng sinh thái cổ truyền phết đới em thick lắm chị ạ ( chắc các anh ở đây cũng thick giống em đới)
Với lại em là Người rừng chỉ ở trần-đóng khố vỏ cây thì em chửa biết các chị ý móc....ở chỗ nào ( để em còn xin mấy anh ở đây ít tiền nhét vào đấy để có cái các chị ý móc chứ ạ)

Hế hế... thế chú nhét vào đâu thì tiếp viên nhà chị chúng nó móc...vào đấy... Chúng nó là khoái...móc (tiền) lắm ý...:ngoaymui:

Tazang
22-05-2009, 03:46 PM
Hế hế... thế chú nhét vào đâu thì tiếp viên nhà chị chúng nó móc...vào đấy... Chúng nó là khoái...móc (tiền) lắm ý...:ngoaymui:
Thế theo chủ quán chỉ đạo thì nhét vào chỗ nào của.... KHỐ để tiếp viên móc (xiền) cho khoái ý ạ?????????????????????
:D:D:D:D:D:D:D

LÃO HẠC
22-05-2009, 04:13 PM
Thế theo chủ quán chỉ đạo thì nhét vào chỗ nào của.... KHỐ để tiếp viên móc (xiền) cho khoái ý ạ?????????????????????

LH nghe mấy cao thủ thì nhét vào Chai bia...em ko dc dùng tay lấy ????????

Cỏ Lạ
22-05-2009, 07:20 PM

He he... Chú không phải nhét, theo chị chú cứ làm cái dây lủng liểng trong ngoài lẫn lộn các em ý móc loạn tùng bậy là thích nhất ấy nhở...:haha:

LH nghe mấy cao thủ thì nhét vào Chai bia...em ko dc dùng tay lấy ????????

He he... Không dùng tay thì xin phép...dùng dao vậy... :ngoaymui:

COCKOO
22-05-2009, 07:33 PM
Mon men qua chị chủ quán lấy chai rượu về ăn với cơm. Thank.

sơn_nữ83
22-05-2009, 07:42 PM
Thứ 6 máu hơn thứ 7, thía mà em chẳng biết đi đâu,em ngồi quán chị hóng hớt chuyện thiên hạ cho đỡ buồn. CHo em 1 trà đặc nhé. Tối nay em cũng chẳng muốn ngủ nữa.

Cỏ Lạ
22-05-2009, 08:18 PM
Thứ 6 máu hơn thứ 7, thía mà em chẳng biết đi đâu,em ngồi quán chị hóng hớt chuyện thiên hạ cho đỡ buồn. CHo em 1 trà đặc nhé. Tối nay em cũng chẳng muốn ngủ nữa.

Chẹp...Tối em không ngủ lại khổ gấu bố ở nhà em roài...He he... Mọi khi chỉ phải lao động ở mỏ than đến 1h... Hôm nay em không ngủ gấu bố phải xúc thêm vài tấn than nữa. Ngày mai chắc lết ra đường quá ...:haha:

Cỏ Lạ
22-05-2009, 08:20 PM
Mon men qua chị chủ quán lấy chai rượu về ăn với cơm. Thank.

Em vái bác cả nón... Hic... Bác chan rượu vào cơm để ăn à :acac:

sơn_nữ83
22-05-2009, 08:25 PM
Chẹp...Tối em không ngủ lại khổ gấu bố ở nhà em roài...He he... Mọi khi chỉ phải lao động ở mỏ than đến 1h... Hôm nay em không ngủ gấu bố phải xúc thêm vài tấn than nữa. Ngày mai chắc lết ra đường quá ...:haha:

Em muốn như chị nói mà k dc nè. Chỉ có em và gấu con thôi chị ơi. Gấu bố nhà em phải trực ở mỏ than k về dc.:lau:

Cỏ Lạ
22-05-2009, 09:15 PM
Em muốn như chị nói mà k dc nè. Chỉ có em và gấu con thôi chị ơi. Gấu bố nhà em phải trực ở mỏ than k về dc.:lau:

Ơ...thế gấu bố nhà em làm nghề....xúc than à :acac:

Quỳnh_muộn
22-05-2009, 10:59 PM
Ơ...thế gấu bố nhà em làm nghề....xúc than à :acac:

Xúc than là gì chị CL ới ơi...em đọc mãi không hỉu

1100i
22-05-2009, 11:16 PM

Lại gặp em này ở đây, tưởng đang đi....công tác:D

Cỏ Lạ
23-05-2009, 12:22 AM

Hic.. SN nói gấu bố phải trực ở mỏ than thì CL cứ là làm việc xúc than....

Còn giải nghía xúc than thì là thế nàY:

Xúc than là một động từ ghép. Xúc có nghĩa là.... múc ý nhầm xúc có nghĩa là xúc. Than có nghĩa là than... ghép lại là "xúc than"....

Xin hết ạ!

Phu sinh
23-05-2009, 12:27 AM
Hic.. SN nói gấu bố phải trực ở mỏ than thì CL cứ là làm việc xúc than....

Còn giải nghía xúc than thì là thế nàY:

Xúc than là một động từ ghép. Xúc có nghĩa là.... múc ý nhầm xúc có nghĩa là xúc. Than có nghĩa là than... ghép lại là "xúc than"....

Xin hết ạ!

Không thể nhịn được nữa rồi :haha: :haha: :haha:
Công nhận CL giải thích hay ghê! :haha: :haha: :haha: Chết mất thôi! :imdead:

Xa Khuất
23-05-2009, 12:27 AM
chào bà chủ, ko ngủ dc, xin baf cho ấm tra đặc ngồi chờ trời sáng nào

Cỏ Lạ
23-05-2009, 12:45 AM
chào bà chủ, ko ngủ dc, xin baf cho ấm tra đặc ngồi chờ trời sáng nào

Bác Ét Mót vào dọa quán em à.... Quán em kinh doanh có trái phép không.... Em có bị.... đút à nhầm có cần đút cái gì cho bác không ạ...:acac:

Cỏ Lạ
23-05-2009, 12:47 AM
Không thể nhịn được nữa rồi :haha: :haha: :haha:
Công nhận CL giải thích hay ghê! :haha: :haha: :haha: Chết mất thôi! :imdead:

Hớ hớ ... chú đừng giả vờ mượn cớ khen cháu giải thích hay mà tơ tưởng đến chú Đức Khuê đấy nhé....:acac:

Cháu thề cháu hứa cháu đảm bảo :ngoaymui:

Phu sinh
23-05-2009, 01:40 AM
Hớ hớ ... chú đừng giả vờ mượn cớ khen cháu giải thích hay mà tơ tưởng đến chú Đức Khuê đấy nhé....:acac:

Cháu thề cháu hứa cháu đảm bảo :ngoaymui:

Ơ...Ơ.. Là sao ấy nhỉ??? Chưa hiểu, tơ tưởng đến Đức Khuê là sao nhỉ! :saoco:

Cỏ Lạ
23-05-2009, 01:49 AM
Ơ...Ơ.. Là sao ấy nhỉ??? Chưa hiểu, tơ tưởng đến Đức Khuê là sao nhỉ! :saoco:

Để cháu giải thích:
Tơ tưởng là một động từ ghép. Tơ có nghĩa là tơ.. Tưởng có nghĩa là tưởng Tơ tưởng có nghĩa là tơ tưởng..

Mà chú có biết chú Đức Khuê là ai không? Cháu xin giải thích luôn cho chú dễ hiểu ạ:

Chú Đức Khuê là 1 đại từ nhân xưng ghép với tên riêng. Chú có nghĩa là chú. Đức Khuê có nghĩa là Đức Khuê... Chú Đức Khuê có nghĩa là chú Đức Khuê

Cháu xin hết. :acac:

Phu sinh
23-05-2009, 01:58 AM
Hị..Hị... Đức Khuê chú biết chứ, cận 8diop, được mệnh danh là "ông nói nhiều"! Ờ há...Ờ há... Cũng giống ấy nhỉ!:hoho::hoho:

Cỏ Lạ
23-05-2009, 02:01 AM
Hị..Hị... Đức Khuê chú biết chứ, cận 8diop, được mệnh danh là "ông nói nhiều"! Ờ há...Ờ há... Cũng giống ấy nhỉ!:hoho::hoho:

Hơ hơ... chú không biết trước khi trở thành Ông Nói Nhiều chú ấy từng mòn đũng quần ở quán trà đá 3T này theo cháu học cái nghề giải thích à.... Chú có cần cháu giải thích cái gì nữa không ạ.... :haha:

Xa Khuất
23-05-2009, 04:43 AM
Bà chủ, cho xin ấm trà đặc ngồi ngắm cảnh bình minh phố núi nào

COCKOO
23-05-2009, 08:40 AM
Hơ hơ... chú không biết trước khi trở thành Ông Nói Nhiều chú ấy từng mòn đũng quần ở quán trà đá 3T này theo cháu học cái nghề giải thích à.... Chú có cần cháu giải thích cái gì nữa không ạ.... :haha:
cu "giai" xong roi moi "thich" duoc nhe.

Cỏ Lạ
23-05-2009, 10:08 AM

Cái ông này vào quán cứ lầm lầm lì lì ý nhỉ.... Run quá.... Kính ông ấm trà ạ...:acac:

cu "giai" xong roi moi "thich" duoc nhe.

Hế hế... Không giải có thích được không nhỉ.... :ngoaymui:

Quỳnh_muộn
23-05-2009, 10:39 AM

Anh ý đúng là...Lang Thang...

Hơn 4 giờ sáng vẫn lang thang đầu đường xó chợ...chắc bị vợ đuổi..:D