PDA

View Full Version : Origami: Pigeon (Chim bồ câu)

MocXinh_MumMim
15-09-2009, 07:35 PM
Pigeon - Chim Bồ Câu

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/56AugoGco5s&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/56AugoGco5s&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

p/s: Hic... gấp xong thấy nó giống con khủng long...

4Ever
15-09-2009, 07:40 PM
Cám ơn bro nha!Lần đâu tiên đươcc biết cách gấp qua video

MocXinh_MumMim
15-09-2009, 08:08 PM
Cám ơn bro nha!Lần đâu tiên đươcc biết cách gấp qua video

Tks rồi gọi mình là "bro" ngang đập vào mẹt mình đây mà...

p/s: Bác Thụy đâu rồi, bác có người cùng cảnh ngộ nè.... :bucminh:

OA _ NỮ
15-09-2009, 08:31 PM
gấp con chim này quá dễ rồi em, hoa ly nữa, có hoa hồng thì hơi khó, chị cũng chưa gấp qua, hôm nay đi mua giấy về thử gấp cái coi.
Em cứ tìm thêm đi, còn vô vàn em à, nhất là cách gấp bằng tiền.

MocXinh_MumMim
15-09-2009, 08:46 PM
gấp con chim này quá dễ rồi em, hoa ly nữa, có hoa hồng thì hơi khó, chị cũng chưa gấp qua, hôm nay đi mua giấy về thử gấp cái coi.
Em cứ tìm thêm đi, còn vô vàn em à, nhất là cách gấp bằng tiền.

Yes chị, em đang tìm nè... Với lại từ từ, khó ngay sợ làm không được... :acac:

OA _ NỮ
16-09-2009, 10:02 AM
Hôm nay Oa Nữ lại đi mua thêm một mớ giấy Origami. Ko biết ở VN có sẵn ko, rẻ hay mắc, mà mỗi lần mua, Oa Nữ thường mua từ 70 đô đến 100 đô mới thấy tàm tạm, vẫn còn nhiều loại giấy ko thấy có.

MocXinh_MumMim
16-09-2009, 03:36 PM
Hôm nay Oa Nữ lại đi mua thêm một mớ giấy Origami. Ko biết ở VN có sẵn ko, rẻ hay mắc, mà mỗi lần mua, Oa Nữ thường mua từ 70 đô đến 100 đô mới thấy tàm tạm, vẫn còn nhiều loại giấy ko thấy có.

Ở VN chỉ có vài loại giấy thôi, không màu mè sặc sỡ như ở bên đó, xong hình như về chất liệu thì có đủ cả. Giá thành cũng rẻ, không đắt, dao động từ 20k 1 tờ trở xuống thôi chị ạ.