PDA

View Full Version : Trăng Yêu Thương - 2009 !

thachanhtim
10-09-2009, 11:58 AM
Một mùa trung thu nữa lại về !

Nghe đâu đây tiếng nô nức cuả trẻ con đòi mua quà bánh, âu yếm nũng niụ mua lồng đèn, …. Không khí ấy đang về trên khắp mọi miền đất nước. Và ….
Niềm vui ấy dường như không … trọn vẹn. Bởi xung quanh chúng ta vẫn còn một thế giới khác mà hình như Tết Trung Thu là 01 cái tết quá xa vời đối với các em mồ côi, các em hình hài không nguyên vẹn, các em lang thang đường phố tối về co ro bên lề đường hoặc 01 góc cầu nào đó....

Têt trung thu đang là 01 ước mơ đối với các em, "Những Người Bạn- Bên Tôi" chỉ với sức những con người nhỏ bé, nhưng chúng tôi với tấm lòng đầy nhiệt huyết sự sẽ chia... chương trình "Trăng Yêu Thương - 2009" sẽ biến ước mơ thành hiện thực của 01 phần nào trẻ em bất hạnh đó...

Chương trình sẽ được tổ chức như sau :

1/
- 40 phần quà gồm ( 01 cái mềm + 01 cái áo ấm + 01 phần quà bánh kẹo )
Chia làm 02 đêm 26/09/2009 và 27/09/2009 nhằm thứ 7 và chủ nhật, xuất phát khoảng 22g, chúng ta sẽ đi các ngã đường, các gầm cầu trong thành phố, nơi các em mồ côi lang thang đang nằm co ro ngủ, và sẽ trở về khoảng 24g...
Thử tưởng tượng lúc các em đang ngủ co ro vì lạnh vì muỗi vào lúc nửa đêm chúng ta đến mặc cho em cái áo ấm, đắp cho em cái chăn, và tặng bánh trung thu cho em....còn niềm hạnh phúc nào hơn cho cả người cho và người nhận?
- Vì kinh phí có hạn chúng tôi chỉ dự trừ khoản 40phần quà mà thôi, nếu nhận được sự giúp đỡ thì chúng tôi sẽ tăng thêm nhiều phần quà nửa ( theo khảo sát thì hiện trẻ em mồ côi lang thang chỉ ở khu vực trong thành phố cũng hơn 100 em...)

2/
Ngày 4/10 /2009 nhằm ngày chủ nhật : đúng 3g chiều sẽ xuất phát đến "Mái nhà tình thương của Chị Huệ" Địa chỉ 115/12/42 khu phố 4 đường Nguyễn Du quận 1, gần ngã tư Trương Định _ Nguyễn Du. Vui chơi và tặng quà cho các em nơi đây.

Xin sơ lược tóm tắt về chuyến đi xác minh ở mái ấm chị Huệ :
- Cô Trịnh Thị Huệ Lan sinh năm 1957, chồng cô đã mất gần 30 năm nay, cả hai cô chú đều là giáo viên. Cô có người con trai duy nhất sinh năm 1975, đã lập gia đình và ra ở riêng. Cô Lan hiện giờ ko còn đi dạy theo dạng giáo viên nhà nước nữa mà đi dạy tư ở ngòai. Hiện giờ cô đang nuôi dạy tất cả 9 bé trong đó có 1 bé học mẫu giáo _ 3 bé học cấp 2 _ 5 bé học cấp 1. Cô và các bé ở trong một căn phòng thuê rộng khoảng 17m2 với giá là 1triệu đồng/tháng, tiền điện nước nữa là 250k/tháng, tất tần tật mọi sinh hoạt trong 1 ngày dành cho 10 người đều được bó gọn trong căn phòng đó. Các bé ở đây đa phần đều là có ba mẹ bị dính vào các tệ nạn xã hội, ko có KT3 hoặc HKTT, vì thế cô đã đưa các bé về nhà rồi xin cho nhập khẩu cùng cô và xin cho đi học.Hằng ngày khi các bé đi học, cô tranh thủ đi dạy thêm ở nhà người ta (khoảng 8 nơi) để có tiền cưu mang 9 đứa con ko ruột thịt này....

Cùng ngày 4/10/2009 khoản 6g chiều chúng ta sẽ từ mái ấm chị Huệ đi sang mái ấm Như Nghĩa 276/4 Nguyễn Thị Tú, Q. Bình Tân. Sinh hoạt vui chơi, ca hát phát bánh trung thu và tặng quà (mỗi em 01 bộ đồ tây xanh áo trắng, các em đang cần) cùng trẻ em kiếm thị nơi này.

"Trăng Yêu Thương - 2009" sẽ là niềm vui là hạnh phúc là 01 giấc mơ hiện thực cho các trẻ em mang số phận bất hạnh.... Chương trình cần sự giúp sức của nhiều người rất nhiều...
Xin liên lạc ở địa chỉ : 142 - Hòa Hưng - P13 - Q 10
ĐT : 08.66.561696 hoặc 093.8.561696

Thân ái...
Ms.Bầm

P/S : Chương trình này thuộc trách nhiệm của "Những Người Bạn - Bên Tôi" BQT NR ko liên quan ....

thachanhtim
10-09-2009, 08:22 PM
Chương trình "Trăng Yêu Thương - 2009" vừa mới khởi đăng đã nhận được sự tài trợ 40 phần quà bánh trung thu = 1.000.000vnd của chị Thi (An Dương) cho các trẻ em mồ côi lang thang đường phố.
Vậy số lượng đã lên được 50 phần cho khoảng trẻ lang thang đường phố...
Mong rằng số lượng sẽ lên đến 100 phần hoặc hơn nửa để tất cả các nẻo đường, các chân gầm cầu, các công viên...tất cả trẻ em nằm co ro gió lạnh đều được hưởng hạnh phúc niềm vui này...

Thân ái...
Ms.Bầm.

thachanhtim
12-09-2009, 09:29 AM
Chương trình "Trăng Yêu Thương - 2009" vừa mới nhận được sự tài trợ 40 cái mềm của 01 mạnh thường quân (dấu tên) ...
Xin thay mặt chương trình cám ơn Em rất nhiều...

Thân ái...
Ms.Bầm

phale
12-09-2009, 12:20 PM
Bầm cô nương,

Chương trình 1 là ngoài vòng thời gian của PL rùi. May ra chỉ còn chương trình 2. Chúc chương trình thành công nghen cô nương Bầm!:D

thachanhtim
14-09-2009, 10:48 PM
Khách hàng Phong Thủy Quán, anh Tazang ủng hộ cho các cháu mồ côi 370.000 vnd
Xin thay mặt cám ơn anh rất nhiều....Chúc anh an lạc cùng niềm vui trong cuộc sống...
(mong lần sao tiền thừa thêm thêm nửa...hihihii..)

Thân ái..
Ms.Bầm

thachanhtim
15-09-2009, 06:58 PM
Em Ngọc Nhi ủng hộ cho chương trình 500.000vnd ...
Xin thay mặt cảm ơn em thật nhiều, chúc em niềm an lạc trong cuộc sống

Thân ái..
Ms.Bầm

thachanhtim
16-09-2009, 11:49 AM
Bạn của chuột_con ủng hộ 300.000 vnd Xin thay mặt chương trình cảm ơn em rất nhiều....

Thân ái..
Ms.Bầm

thachanhtim
16-09-2009, 11:50 AM
Nàng dấu tên ủng hộ cho các em 300.000 vnd ...
Cảm ơn nàng yêu nhé....sắp xếp tranh thủ tham gia luôn á nhé nàng...
Thân...
Ms.Bầm

thachanhtim
17-09-2009, 09:38 AM
Các bạn thân mến ...

Chương trình đang cần thêm 1 hoặc 2 cây ghita (đã có đàn Piano, đàn tranh, sáo ) cần thêm cả người " khảy" luôn càng tốt cho đêm chủ nhật (ngày 4/10/09)...

Cần thêm 4 "vệ sĩ " nam cho 2 đêm thứ 7 và chủ nhật của ngày 26,27/10/2009.Lực lượng chắc chắn đến hôm nay là được 6 người. Vì chúng ta đi vào khoảng gần nửa đêm vắng, và nơi chúng ta đến là gầm cầu, hóc hẻm, xó chợ, bến xe...v...v...những tệ nạn xã hội, xì ke, ma túy rất cao, độ nguy hiểm của chương trình chúng ta làm cũng rất cao. Nhưng nếu vì như thế mà các em mồ côi lang thang đường phố ko được ước mơ hạnh phúc này sao?
Để phòng tránh mức độ hiểm nguy, chúng ta sẽ đi 2 người 01 xe, và khuyến cáo chỉ nên đi những xe dáng vẻ hơi " tàn tạ " 01 tí của nhà nhé...

Ai có thể giúp sức xin hãy liên lạc với BT ở địa chỉ và số phôn trên nhé....

Thân ái..
Ms.Bầm

Sheiran
17-09-2009, 01:20 PM
26, 27/9 em đi đám cưới 1 ng bạn thân ở VT rùi, 3/10 làm chương trình trung thu cho trẻ em nghèo với nhóm Những Người Bạn ở Nhạc Viện TP từ sáng đến nữa đêm, nếu 4/10 còn sức em sẽ tham gia với nhóm chị Bầm ^^. Và... chủ nhật nhớ đi off chị nha ^^

thachanhtim
17-09-2009, 01:43 PM
, nếu 4/10 còn sức em sẽ tham gia với nhóm chị Bầm ^^. Và... chủ nhật nhớ đi off chị nha ^^

Trời cái này là "hâm dọa trao đổi " đây ?
Có ai xét xử vụ ni ko trời ?
4/10 SR hông đi thì chủ nhật này chẳng ọp đâu á...:ngugat::ngugat: há há há...

Sheiran
17-09-2009, 01:58 PM
Trời cái này là "hâm dọa trao đổi " đây ?
Có ai xét xử vụ ni ko trời ?
4/10 SR hông đi thì chủ nhật này chẳng ọp đâu á...:ngugat::ngugat: há há há...

3/10 là bầm dập cả ngày chắc đến 11h đêm. Em sẽ tìm ng massage vào tối 3/10 để 4/10 có sức đi với chị vậy, chị nhớ off nhé :D

thachanhtim
19-09-2009, 10:43 PM
Chị bạn (dấu tên ) ủng hộ cho các em 20 cái áo ấm = 1.240.000 vnd
Xin thay mặt cảm ơn chị thật nhiều, chúc chị niềm an lạc trong cuộc sống

Thân ái..
Ms.Bầm

thachanhtim
20-09-2009, 07:34 AM
Nhỏ em "..." (lại dấu tên) ủng hộ các em 200.000 vnd Cảm ơn nhỏ (lại dấu tên) nhé....sắp xếp tranh thủ tham gia luôn ko thì biết tay chị á....tèn tèn tèn......
Thân...
Ms.Bầm

thachanhtim
20-09-2009, 10:50 PM
DR MINH ủng hộ các em 200.000 vnd
Cachuot ủng hộ các em 200.000 vnd
Xin thay mặt chương trình cảm ơn 2 anh rất nhiều....

Thân ái..
Ms.Bầm

Tịnh
20-09-2009, 11:38 PM
22h mới khởi hành... Em đi thế là đi đến sáng luôn vì giờ đó cổng khoá, cửa cài rồi :o :o :o . Để em sắp xếp rồi làm vệ sĩ cho chị Tím

Phu sinh
21-09-2009, 01:20 AM
Cho anh ở danh sách dự bị thôi nha Tím! Không dám chắc dù là rất muốn!

thachanhtim
21-09-2009, 09:05 AM
22h mới khởi hành... Em đi thế là đi đến sáng luôn vì giờ đó cổng khoá, cửa cài rồi :o :o :o . Để em sắp xếp rồi làm vệ sĩ cho chị Tím

Nếu thế thì có thể tham gia "u b...ờ ...n...a...i " đến sáng luôn, hình như cũng có vài nhân vật muốn thế đó...?
12g xong việc về PTQ ọp đến sáng chủ nhật ...rùi đi úp cà phê luôn....
Tùy tình hình sức khỏe của ...hehhehe...

thachanhtim
21-09-2009, 09:07 AM
Cho anh ở danh sách dự bị thôi nha Tím! Không dám chắc dù là rất muốn!

Anh chắc Tím liệt vào danh sách " nợ khó đòi " rùi ...muốn trả thì trả ...giang hồ kiếp ...hà hà hà...

Tịnh
21-09-2009, 05:37 PM
Nếu thế thì có thể tham gia "u b...ờ ...n...a...i " đến sáng luôn, hình như cũng có vài nhân vật muốn thế đó...?
12g xong việc về PTQ ọp đến sáng chủ nhật ...rùi đi úp cà phê luôn....
Tùy tình hình sức khỏe của ...hehhehe...

Overnight thì okie thôi Chị, tại lâu lắm em cũng không có cảm giác overnight ^_^ . Mà overnight len lỏi qua các ngóc ngách, gầm cầu, bến chợ cũng là một cảm giác khá thú vị đấy!
Có gì Chị add nick yahoo của em nhé!
Y!M: handsomelonely83

Tịnh
21-09-2009, 08:05 PM
Anh chắc Tím liệt vào danh sách " nợ khó đòi " rùi ...muốn trả thì trả ...giang hồ kiếp ...hà hà hà...

Chị ơi... em nói nhỏ thôi nhé... Chị cho anh Phù vào danh sách "nợ khỏi đòi" đi ^^ . Như thế cho nó chắc, sau này khỏi phải chuyển danh sách hihihi :nguong::nguong::nguong:

thachanhtim
24-09-2009, 10:25 AM
Nhân lực chính xác cho tối thứ 7 xuất quân (26/09/09) :

1/ Nắng xanh
2/...0 tên (có người thật)
3/...0 tên (vì dấu)
4/ ... 0 tên (chắc chắn đi)
5/ Ms.Bầm
6/ Chuột_con
7/ Lão Hạt
8 / Tịnh
9/ Ngọc Nhi
10/ Anh Phù sinh ( dự + bị + chưa chắc chắn)

P/S : 9 mem trên là chắc chắn nhưng nhân lực vẫn còn ít, ai có thời gian và điều kiện tham gia đc xin vui lòng liên lệ gấp ...giờ C sắp đến rồi ...
hix...hix....

TeacherABC
24-09-2009, 10:47 AM
Nhân lực chính xác cho tối thứ 7 xuất quân (26/09/09) :
.............................................
P/S : 8 mem trên là chắc chắn nhưng nhân lực vẫn còn ít, ai có thời gian và điều kiện tham gia đc xin vui lòng liên lệ gấp ...giờ C sắp đến rồi ...
hix...hix....

Thật sự rất muốn nhưng giờ đó thì anh không thể tham gia cùng mọi người rồi! Nếu vào ban ngày thì sẽ dễ thu xếp hơn!

Tịnh
24-09-2009, 12:43 PM
Chẳng thấy Chị online gì cả. Em chẳng biết thông tin như thế nào huhuhuhu.
Thanh khoản xong giấy tờ PM cho em bên Y!M gấp huhuhuhu

Phu sinh
24-09-2009, 10:08 PM
Chị ơi... em nói nhỏ thôi nhé... Chị cho anh Phù vào danh sách "nợ khỏi đòi" đi ^^ . Như thế cho nó chắc, sau này khỏi phải chuyển danh sách hihihi :nguong::nguong::nguong:

Ý chú là gì thế nhỉ??? :mad::mad: Mà cũng ... hơi đúng nhỉ, bữa đó giờ đó kg biết là ...... Hic...Hic...

thachanhtim
24-09-2009, 10:12 PM
Ý chú là gì thế nhỉ??? :mad::mad: Mà cũng ... hơi đúng nhỉ, bữa đó giờ đó kg biết là ...... Hic...Hic...

Đúng thiệt là anh Phù sinh ? :youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman:
ko lai giống ai được gòi....:nhaodzo::nhaodzo::nhaodzo:
Hôm đó ráng ráng đi lão huynh ơi ...:ngoaymui::ngoaymui:

Tịnh
24-09-2009, 10:35 PM

Giờ đó là khó cho anh rồi híc híc... Nên em nói chị Tím cho anh vào danh sách không được đòi hỏi gì thui... Chị Tím là hay... đòi lắm :botay::botay::botay:

thachanhtim
25-09-2009, 11:37 AM
Các bạn thân mến ...

Ngày mai thứ 7 (26/09/2009) Đúng 20g nhóm bạn gồm :
1/ Lão Hạc
2/ Chuột Con
3/ Ms. Bầm
4/ Tịnh
5/ Ngọc Nhi
sẽ tập trung tại Phong Thủy Quán 142 - Hòa Hưng - P13 - Q10.
Chúng ta tập kết lại uống cafê ( tự túc, ai uống nảy trả ) phương châm của chúng ta là phí sinh hoạt của "Những Người Bạn - Bên Tôi" ko lạm dùng ở sự đóng góp của mọi người ...
Và lên kế hoạch, sơ đồ đường đi, nơi nào sẽ đi trước và nhiệm vụ ai sẽ cụ thể như thế nào ?

21g30phút chúng ta sẽ xuất phát đến địa chỉ 95 - Cách Mạng tháng Tám - Q1 (Công ty thiết kế An Dương ). Nơi đây gồm 05 thành viên (tan sở ra ) cùng nhập vào và phân chia tài xế...
- Sẽ đi làm 05 xe với 10 người
- 40 Hộp bánh trung thu
- 40 cái mềm
- 40 cái áo âm
- Nước uống đem theo ..

Qùa tặng hôm nay rất kềnh càng ...mềm với áo ấm và 40 hộp bánh sẽ choáng chỗ nhiều ...người chở người ôm...
Chúng ta cùng chịu cực cả nhà nhé ...

P/S : Khuyến cáo mọi người để bớt nữ trang hoặc vật dụng gì quý giá ở nhà nhé, các bạn nam nhà có cây to to mà ngắn thui nha thì mang theo hén ...hihihi...

thachanhtim
25-09-2009, 11:39 AM
Đêm chủ nhật ngày 27/09/2009. Cũng 10 thành viên đấy :
Chúng ta tập trung hết tại Phong Thủy Quán lúc 20g cũng để triển khai lộ trình đường đi, và tài xế..cùng vận chuyển...
Đêm nay chúng ta sẽ xuất phát với 30phần quà gồm :
- 30 hộp bánh trung thu
- 30 cái mềm
- 30 cái áo ấm
- Và nước uống ...

P/S : Đêm lửa trại "Vầng Trăng Yêu Thương - 2009" vào ngày 04/10/2009
Hiện đang còn thiếu 01 bộ đồ bà ba (đàn ông) và cái khăn quấn ở đầu cho chú Cuội ...nhà ai có, có thể cho mượn được ko ?
- Chú Cuội sẽ do Lão Hạc đóng vai ... (bài bản thuộc chưa ...heheheh...)
- Hằng Nga sẽ do ....( bí mật ) ... nhắn thêm với "Hằng Nga" trang phục thì như bàn tính là ok ...còn vương niệm thì "Hằng Nga" tự thiết kế nhé...
- Chụp hình và tường thuật : Chuột con
Còn thiếu quay phim hiện chưa có ai đảm nhận khâu này ?
Các thành viên ráng ôn lại những bài hát Tết trung thu nhé ...các em nhỏ hát mà người lớn chúng ta hông thuộc thì ...

Empty_Savanna
25-09-2009, 11:56 AM
[B]
Hiện đang còn thiếu 01 bộ đồ bà ba (đàn ông) và cái khăn quấn ở đầu cho chú Cuội ...nhà ai có, có thể cho mượn được ko ?

Tiếc ghê, em có 1 bộ bà ba màu hồng rất dễ thuơng nhưng của... nữ :D (của em mà :D), nếu ko cho anh LH mượn rùi :nguong:

votinh
25-09-2009, 03:09 PM
Tiếc ghê, em có 1 bộ bà ba màu hồng rất dễ thuơng nhưng của... nữ :D (của em mà :D), nếu ko cho anh LH mượn rùi :nguong:

Tham gia vào những hoạt động này cũng là nơi giải phóng bớt những niềm riêng của mình đấy em ạ:D

Empty_Savanna
25-09-2009, 03:16 PM
Tham gia vào những hoạt động này cũng là nơi giải phóng bớt những niềm riêng của mình đấy em ạ:D

Em ko bận đi VT đám cưới nhỏ bạn thân thì em đã tham gia rùi anh ơi.

thachanhtim
26-09-2009, 11:14 AM
Khách hàng Phong Thuỷ Quán bạn maihuong06 ủng hộ cho các cháu 1.000.000 vnd
Xin được thay mặt chương trình cảm ơn em rất nhiều...
Làm được nhiều điều phúc thiện thì mọi vận hạn sẽ qua mất thôi em nhỉ...

Tình thân...
Ms.Bầm

thachanhtim
27-09-2009, 04:57 PM
Mem dấu tên ủng hộ các em 200.000 vnd
Xin thay mặt chương trình cảm ơn em rất nhiều ...
Mừ sao nhiều người thích dấu tên thể hỉ...hihihi...

Thân ái
Ms.Bầm

LÃO HẠC
28-09-2009, 04:00 PM
P/S : Đêm lửa trại [B]"Vầng Trăng Yêu Thương - 2009" vào ngày 04/10/2009
- Chú Cuội sẽ do Lão Hạc đóng vai ... (bài bản thuộc chưa ...heheheh...)
- Hằng Nga sẽ do ....( bí mật ) ... nhắn thêm với "Hằng Nga" trang phục thì như bàn tính là ok ...còn vương niệm thì "Hằng Nga" tự thiết kế nhé...
- Chụp hình và tường thuật : Chuột con
Còn thiếu quay phim hiện chưa có ai đảm nhận khâu này ?
Các thành viên ráng ôn lại những bài hát Tết trung thu nhé ...các em nhỏ hát mà người lớn chúng ta hông thuộc thì ...

Ối rời ơi LH mà đóng vai Chú Cuội thì.....Chỉ biết chơi trò bịt mắt bắt Chị Hằng thui TAT ui........

Tịnh
28-09-2009, 08:14 PM
Ối rời ơi LH mà đóng vai Chú Cuội thì.....Chỉ biết chơi trò bịt mắt bắt Chị Hằng thui TAT ui........

Em tưởng Cuội mập mập tròn tròn chứ? Sao lại mình dây như anh Hạc :D

chuột con
29-09-2009, 12:26 AM
hihi, em biết chị Hằng là ai rồi đó nha.

anh Hạc được làm chú Cuội sướng hen ...:D

LÃO HẠC
29-09-2009, 03:59 PM
Em tưởng Cuội mập mập tròn tròn chứ? Sao lại mình dây như anh Hạc :D

vậy nhường lại vai Chú Cuội cho Tinh nha....LH hẻm biết kịch bản và vào vai sao nữa? thật đấy...

Sheiran
29-09-2009, 04:08 PM
vậy nhường lại vai Chú Cuội cho Tinh nha....LH hẻm biết kịch bản và vào vai sao nữa? thật đấy...

Cứ làm theo năng khiếu và nhiệt tình là được anh ui ^^ (Chuẩn bị một số trò chơi cho các em)

P/s: Đồ chị hằng và chú cuội em đã có, rất đẹp nhé ^^

LÃO HẠC
29-09-2009, 04:16 PM
Chết roài bây chừ mới đọc lại Thời Gian sớm quá ko biết sao nữa,vì LH phải đi đám cưới buổi tối khoảng 8h LH mới có mặt ko biết có muộn ko?...Tím ơi mấy giờ xuất phát vậy?

thachanhtim
29-09-2009, 09:21 PM
Chết roài bây chừ mới đọc lại Thời Gian sớm quá ko biết sao nữa,vì LH phải đi đám cưới buổi tối khoảng 8h LH mới có mặt ko biết có muộn ko?...Tím ơi mấy giờ xuất phát vậy?

Trời ạ !
LH ơi lão hạc...
Thời gian là 7 giờ á...cưới gì mà cưới hoài thế ...hic hic...
Mai mốt gì LH sang Tím nhé ...phục trang đã có SR lo hết rùi ...
Chỉ có nói vài câu với bắt nhạc hát thôi mừ ...
Khi nào sang thì báo để T hẹn chị Hằng cho Chú cuội ...2 ng vào kịch bản xem...
Hông biết đâu ...vài chú C này mà LH ko vào vai ...hay là.... Cái đơn "tài xế xe ôm ...TAT chuẩn bị đi đây ...hic hic

Sheiran
02-10-2009, 12:28 AM
Giờ em mới về nhà nè chị ^^, chắc mọi ng chưa về, chúc mọi ng buổi tối vui nhé ^^

thachanhtim
02-10-2009, 12:09 PM
Lịch trình ngày 04/10/2009 của chương trình "Trăng yêu thương - 2009"

Đúng 15g30 chúng ta sẽ xuất phát đến nhà chị Huệ ở Nguyễn Du thăm và tặng quà cho các cháu .Và nơi đây chúng ta sẽ xuất phát thẳng đến Như Nghĩa ..
Giờ chính thức bắt đầu ở Như Nghĩa là 18g .

Những ai tham gia được luôn ở nhà chị Huệ thì đến trước 3g 30p tại Phong Thủy Quán 142 - Hòa Hưng - p13.Q10.
Và ai chỉ tham gia được ở Như Nghĩa thì đến thẳng Như Nghĩa trước 18g cả nhà nhé ....

Sơ đồ đường đi địa điểm ...Chuột ơi ..vào cập nhật dùm tỷ nhé...

Thân....

chuột con
02-10-2009, 01:51 PM
Dạ, sau đây là hai địa điểm chúng ta sẽ đến trong ngày chủ nhật, 04/10/09.

1. 115/12/42 Nguyễn Du, Q1. Nhà cô Lan, một căn phòng nhỏ, nằm trong hẻm nhỏ và ngoằn ngoèo; nơi nuôi dưỡng các em cơ nhỡ. Chúng ta (có thể) giữ xe ở siêu thị đầu hẻm (vừa vượt qua ngã tư Nguyễn Du - Trương Định). Tại đây, chúng ta sẽ thăm hỏi và tặng quà cho các em.

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/nguyenducopy.jpg

2. 267/4 Nguyễn Thị Tú, KP.2, P.Bình Hưng Hòa B, Q.BìnhTân. Mái ấm trẻ khiếm thị Huynh Đệ Như Nghĩa. Trên đường Nuyễn Thị Tú, chúng đi hết số nhà 200, để ý bên tay phải có 1 cây xăng, liền kề là 1 bãi học lái ôtô lớn, phía bên tay trái có 1 con hẻm nhó, có để bảng Mái ấm Huynh Đệ Như Nghĩa. Tại đây, chúng ta sẽ tổ chức ca hát, tặng quà và vui chơi trung thu cùng các em.

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/nhunghiacopy.jpg

Dạ, mong gặp lại mọi người vào ngày chủ nhật. Chúc mọi người cuối tuần thật vui.

thachanhtim
02-10-2009, 02:43 PM
Các bạn thân mến ...
Chiều mai thứ 7 ngày 03/10/2009. Vào lúc 14g chúng ta sẽ gói những phần quà cho 02 nơi ...
Ai có thể giúp dùm (ngoài những mem trong danh sách đen bị điểm rùi ) thì đến Phong Thủy Quán, 142 - Hòa Hưng - P13 - Q10 cả nhà nhé ...

Nhiệm vụ của Chuột là đển chị Mây Của Trời chở hộp Chuột nhé (tỷ đã xin rồi)
Nhiệm vụ của Sheiran là 02 bộ đồ của Cuội với chị Hằng đó nhé ...
Nhiệm vụ của "....01 ai đó" là 01 bài thơ Viết về tết trung thu tặng cho các em mái ấm Như Nghĩa đó nhé...
Nhiệm Vụ của Chú Cuội ...học "nói dốc ..." thuộc bài chưa ?
Nhiệm vụ của Chị Hằng (đã nói nhỏ..." ]
Thân...

P/S : Mà có là chú Cuội với chị Hằng thì cũng phải chấp hành luật giao thông ...đội mũ bảo hiểm đàng hoàng nhé ...

chuột con
03-10-2009, 11:59 PM
TRĂNG YÊU THƯƠNG 2009
ĐỢT 1

Trung thu lại về, mang theo biết bao nhiêu niềm vui cho trẻ thơ và cả những người lớn. Mùa của những chiếc bánh thơm ngon, những ngọn nến lung linh trong đèn lồng và những tiếng cười giòn vang theo tiếng trống lân rộn rã. Nhưng tất cả niềm vui ấy, là dành cho những người may mắn. Vậy còn những em bé, những cụ già chưa có may mắn, đang còn lang thang giữa giòng đời, trung thu có về với họ không?

Mùa trăng năm nay, nhóm Những Người Bạn Bên Tôi xin tiếp nối những mùa trăng yêu thương trước, để mong mang đến một chút ấm, một chút vui và một ít hương vị trung thu cho những con người còn chưa may mắn.

Đêm 26/09, chúng tôi xuất phát, mọi người ai cũng vui cho chuyến đi thú vị này:

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot1/2.jpg

Lần này, chúng tôi mang đến cho các em bánh trung thu, những chiếc áo ấm và mền:

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot1/1.jpg

Trời đổ mưa, chúng tôi chạy lòng vòng trên các con phố, gầm cầu mà cũng không thấy được các em. Cả nhóm đành nghỉ chân, tán gẫu, chờ đến trời thật khuya mới tiếp tục cưộc hành trình:

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot1/3.jpg

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot1/4.jpg

Đêm ấy trời mưa, chúng tôi chỉ trao quà được cho vài người. Cả nhóm cũng ngần ngại vì đi lần đầu, nên chúng tôi đành ra về, khi ấy cũng đã 1 giờ rưỡi khuya.

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot1/5.jpg

Hôm sau, 01/10, cả nhóm lại lên đường với 4 con ngựa sắt. Lần ngày, cả nhóm đồng ý là sẽ trao quà cho cả những người già neo đơn, tuỳ hoàn cảnh mà trao cho họ những thứ cần thiết.

Chúng tôi rong rưổi trên quận 8, rồi sang quận 5. Thật xin lỗi mọi người, Chuột đi trong đêm cũng sợ nên chỉ có vài tấm hình để chia sẻ cùng mọi người.

Bên đường phố rộn rã...

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot1/6.jpg

..khi mọi người vẫn còn đang say trong men nồng

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot1/7.jpg

Và một quạnh hiu nơi hiên nhà:

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot1/8.jpg

cụ già thức giấc, cười ấm trong cô đơn của mình..

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot1/9.jpg

Những chuyến đi khép lại, tuy thoả nguyện của những người đi kết nối chưa được mỹ mãn; những ai cũng đã có cho mình một hạnh phúc, một niềm vui. Và vui hơn khi thấy Saigon đã bớt những trẻ lang thang, những cụ già không nơi nương tựa trong đêm; nhưng không biết, đó có phải là sự thật hay là do chúng tôi còn thiếu sót?!

chuột con
06-10-2009, 11:50 PM
TRĂNG YÊU THƯƠNG 2009
ĐỢT 2

Một chiều chủ nhật, Những Người Bạn Bên Tôi cùng đến thăm căn nhà của cô Lan. Cô Lan, một giáo viên đã thôi đứng bục giảng, đồng lương hưu còn chưa nưôi đủ cưộc sống của bản thân, vậy mà trong cái ngặt nghèo ấy, cô lại cưu mang thêm 5 em nhỏ cơ nhở nữa. Ngày trước là 9 em, nhưng vì nhiều lý do nên giờ đây chỉ còn lại 5.

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot2/3.jpg

Nói là nhà thì có lẽ hơi quá, vì đó chỉ là một căn phòng nhỏ xíu, quá chật chội cho sáu người cùng sinh sống.

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot2/2.jpg

Thấy chúng tôi đến, Cô và các em rất vui, vì trong con hẻm nhỏ và sâu này, có mấy ai biết đến:

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot2/1.jpg

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot2/4.jpg

Trò chuyện, thăm hỏi và gửi đến các em một vài món quà nhỏ; chúng tôi ra về. Nhìn căn phòng, nhìn con hẻm và những người ở lại, ai cũng xót xa lòng.

Rời con hẻm nhỏ, mọi người tập trung lại và cùng nhau chuẩn bị cho chuyến đi mới:

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot2/5.jpg

Như đã có lời thưa trước, mùa trăng năm nay, nhóm sẽ cùng 'ăn' trung thu với các em khiếm thị mái ấm Như Nghĩa

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot2/6.jpg

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot2/7.jpg

Và đã có lần giới thiệu cùng mọi người, mái âm Như Nghĩa là một mái ấm tự lập, nơi nuôi dưỡng hàng chục em khiếm thị. Nhìn bề ngoài, mái ấm trông khang trang, sạch đẹp như vậy, nhưng nơi này luôn luôn thiếu những nguồn sáng cho các em...

http://i198.photobucket.com/albums/aa58/conchuotnho/tu%20then/trungthu09dot2/8.jpg

chuột con
07-10-2009, 12:03 AM
Sau đây là những lời ca tiếng hát mà nhóm hạnh phúc nhận từ các em.

<object width="580" height="360"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/SWNzUSYEiGY&hl=en&fs=1&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/SWNzUSYEiGY&hl=en&fs=1&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="580" height="360"></embed></object>

Phu sinh
07-10-2009, 12:04 AM
Hình đã chuyển hết cho Tím rồi đấy chuột!

chuột con
07-10-2009, 12:07 AM
Hình đã chuyển hết cho Tím rồi đấy chuột!

Dạ, em có nhận được rồi thưa anh. Cảm ơn anh nhiều.

chuột con
07-10-2009, 12:12 AM
chia sẻ hương vị trung thu cùng các em

<object width="580" height="360"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/t9z4qBprvp0&hl=en&fs=1&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/t9z4qBprvp0&hl=en&fs=1&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="580" height="360"></embed></object>

chuột con
07-10-2009, 12:13 AM
mai chuột sẽ post các giọng ca vàng của niềm riêng, mong mọi người đón xem ^^

OA _ NỮ
07-10-2009, 08:19 AM
Những nghĩa cử của mọi ngưởi làm Oa Nữ thiệt cảm động. Ko biết nói gì hơn...Thanks.

thachanhtim
07-10-2009, 10:17 AM
Uả xin hỏi ác min ơi ...
Diễn đàn mình có bị lỗi ko ? mà chuột con post 3 đoạn You Tube có 01 đoạn bài thơ của cô Pl tặng cho mấy em, rất xúc động rất hay lắm.
Sao bị mất rùi, diễn đàn mình lỗi gì kì ghê ..nhờ ạc min xem lại dùm nhé...
Đoạn đó rât hay rất ấn tượng, bạn bè các thành viên hỏi Tím, T chẳng biết trả lời sao cả ...để vào hỏi CVK xem sao ...?

Phu sinh
07-10-2009, 11:23 AM
Uả xin hỏi ác min ơi ...
Diễn đàn mình có bị lỗi ko ? mà chuột con post 3 đoạn You Tube có 01 đoạn bài thơ của cô Pl tặng cho mấy em, rất xúc động rất hay lắm.
Đoạn đó rât hay rất ấn tượng, bạn bè các thành viên hỏi Tím, T chẳng biết trả lời sao cả ...để vào hỏi CVK xem sao ...?

Theo yêu cầu của khổ chủ, post ấy đã remove. Đã nhắn cho chuột, sáng gọi Tím mãi chắc còn ngủ mà chẳng bắt máy!

Còn đoạn kia ai thích thì cứ xin thẳng khổ chủ nha! :D

thachanhtim
07-10-2009, 12:28 PM
Nếu vậy thì khỏi phải post khỏi phải chỉnh sửa luôn đi chuột ơi...em để thời gian làm hình ảnh và tường thuật cho xong luôn...
khỏi post video lên NR há ..

Nếu chỉnh 1 người, người khác la làng, nhức đầu lắm..mà đoạn video quay có bao nhiêu người kêu đem dấu hết thì còn video trắng à...
Đề nghị lần sau ai ko muốn mình xh thì khi đi mang theo cái mặt nạ giấy hình con gì của mấy đứa con nick đó đeo vào dùm cái...

thachanhtim
07-10-2009, 12:31 PM
mai chuột sẽ post các giọng ca vàng của niềm riêng, mong mọi người đón xem ^^

Chuột Khỏi post, bởi nếu post cũng remove hết, post chi cho mắc công ???
Còn ai muốn nghe giọng ca vàng của mọi người, cũng như xem chú cuội với hằng nga nhảy đầm, đóng kịch bản như thế nào ? xin mời qua dd phongthuyquan xem nhé. Nơi đây mọi bản quyền đều thuộc ptq, Ghét!!!...sáng giờ đau cả đầu...vì quá nhiều người ..."...bỏ..."
Đi off thì rõ rõ ràng ràng ra hết rùi ...mà cứ phải ...

Sheiran
07-10-2009, 01:19 PM
Bớt nóng chị ui :D

phale
07-10-2009, 03:19 PM
Uả xin hỏi ác min ơi ...

Nếu vậy thì khỏi phải post khỏi phải chỉnh sửa luôn đi chuột ơi...em để thời gian làm hình ảnh và tường thuật cho xong luôn...
khỏi post video lên NR há ..

Nếu chỉnh 1 người, người khác la làng, nhức đầu lắm..mà đoạn video quay có bao nhiêu người kêu đem dấu hết thì còn video trắng à...
Đề nghị lần sau ai ko muốn mình xh thì khi đi mang theo cái mặt nạ giấy hình con gì của mấy đứa con nick đó đeo vào dùm cái...

Chuột Khỏi post, bởi nếu post cũng remove hết, post chi cho mắc công ???
Còn ai muốn nghe giọng ca vàng của mọi người, cũng như xem chú cuội với hằng nga nhảy đầm, đóng kịch bản như thế nào ? xin mời qua dd phongthuyquan xem nhé. Nơi đây mọi bản quyền đều thuộc ptq, Ghét!!!...sáng giờ đau cả đầu...vì quá nhiều người ..."...bỏ..."
Đi off thì rõ rõ ràng ràng ra hết rùi ...mà cứ phải ...

Người ta giận dễ thương ghê ta ơi :D:D
Để chiều đi làm về kiếm mua mấy cái mặt nạ để sẵn...hen...:D:nguong::nguong:

langthang
07-10-2009, 04:06 PM
Thạch anh tím từ trên xuống dưới cả rồi, eo ôi ... chạy!

chuột con
07-10-2009, 07:43 PM
chị Hằng và chú Cuội xuống chơi cùng các em

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/xIwADkY34vA&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/xIwADkY34vA&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

Tịnh
07-10-2009, 10:41 PM
Em ơi, xài 2 account thì người ta mới ko thấy hết tất cả các clip em có. Chứ như anh đây này :D, anh đang xem clip Cô đọc thơ đấy ^^

thachanhtim
07-10-2009, 11:57 PM
Thạch anh tím từ trên xuống dưới cả rồi, eo ôi ... chạy!

Có cái ko tím à nha:ngoaymui: lão lang ...mừ hôm nay định sang níu áo lão lang á...
ko biết PL níu chưa ta ...hà hà ...

thachanhtim
07-10-2009, 11:59 PM
Người ta giận dễ thương ghê ta ơi :D:D
Để chiều đi làm về kiếm mua mấy cái mặt nạ để sẵn...hen...:D:nguong::nguong:

Uh...giận luôn rồi ...thấy mừ ghét ...
Chiều nay mới dặn mua cho cô nương cái mặt nạ tiên cô trong 8 người bát tiên nè...hehehe.....:ngoaymui::ngoaymui:

chuột con
08-10-2009, 03:52 PM
Các em thổi sáo bài Con Kênh Xanh Xanh

<object width="580" height="360"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/_bQqSDAojKA&hl=en&fs=1&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/_bQqSDAojKA&hl=en&fs=1&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="580" height="360"></embed></object>

chuột con
08-10-2009, 03:54 PM
vui cùng các em trò chơi vừa hát vừa chuyền đèn lồng...

<object width="580" height="360"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/z-ZpBDpXW2Y&hl=en&fs=1&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/z-ZpBDpXW2Y&hl=en&fs=1&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="580" height="360"></embed></object>

chuột con
08-10-2009, 09:12 PM
Nhông Nhông Nhông do chú Cuội trình bày, em rất thích clip này đó, anh hát hay lắm..

<object width="580" height="360"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/a9udmaPfbmk&hl=en&fs=1&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/a9udmaPfbmk&hl=en&fs=1&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="580" height="360"></embed></object>

chuột con
08-10-2009, 09:13 PM
<object width="580" height="360"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/itEfZR2SXkE&hl=en&fs=1&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/itEfZR2SXkE&hl=en&fs=1&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="580" height="360"></embed></object>

chuột con
08-10-2009, 09:14 PM
lời cảm ơn..

<object width="580" height="360"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/F3TgIpJncWk&hl=en&fs=1&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/F3TgIpJncWk&hl=en&fs=1&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="580" height="360"></embed></object>

thachanhtim
09-10-2009, 10:14 AM
Lần này cu chuột đột phá nhỉ ? Hình ảnh ko post ở ngoài mà lồng vào các đoạn video luôn...
Thank chuột thật nhiều hén....

thachanhtim
09-10-2009, 10:29 AM
Danh Sách Các Mạnh Thường Quân ủng hộ chương trình "Trăng Yêu Thương - 2009"...

01/ Chị Thi (An Dương) = 40phần bánh trung thu
02/ Dấu tên = 40 cái mềm con rồng
03/ Tazang = 370.000 vnd
04/ Ngọc Nhì = 500.000 vnd
05/ Bạn chuột_con = 300.000 vnd
06/ Dấu tên = 300.000 vnd
07/ Chị bạn (dấu tên) = 20 áo ấm (1.240.000)
08/ Nhỏ em (dấu tên) = 200.000 vnd
09/ DR MINH = 200.000 vnd
10/ Cachuont = 200.000 vnd
11/ maihuong06 = 1.000.000 vnd
12/ Dấu tên = 200.000 vnd
-----------------------------------------
TC : 3 .270.000 vnd + 40 phần bánh trung thu + 40 cái mềm con rồng + 20 áo ấm

thachanhtim
09-10-2009, 02:37 PM
TỔNG CHI CỦA CHƯƠNG TRÌNH "Trăng Yêu Thương - 2009"

1/ Trẻ Em Đường Phố ..
- 40 cái mềm con rồng (đã có tài trợ)
- 40 phần bánh trung thu (có tài trợ)
- 20 cái áo ấm (có tài trợ)
- 20 áo ấm nam = 1.240.000 vnd
----------------------------------
Tổng = 1.240.000 vnd

2 / Nhà Cô Huệ :
- 15 phần bánh trung thu (a)
- 4 bộ quần áo nữ = 180.000 vnd
- 1 bộ quần áo nam = 45.000 vnd
- 01 áo khoác ấm nam = 67.000 vnd
- Bánh +kẹo+ sữa hộp = 220.000 vnd
---------------------------------------
Tổng (chưa tính a) = 512.000 vnd

3/ Mái ấm Như Nghĩa :
- 65 phần bánh trung thu (b)
- 1 Thùng nước lau nhà (14chai) = 314.000 vnd
- Bánh kẹo mái ấm xin để dành các em đi học = 460.000 vnd
- 30 quần tây xanh kiểu nữ X 43.500đ =1.305.000 vnd
- 30 áo sơ mi trắng kiểu nữ X 37.500đ =1.125.000 vnd
------------------------------------------------------
Tổng (chưa tính b) = 3.204.000 vnd

TỔNG CHI 1 + 2 + 3 :
(1) = 1.240.000 vnd
(2) = 512.000 vnd
(3) = 3.204.000 vnd
(a)+(b) = 1.740.000 vnd
------------------------------
TC = 6.696.000 vnd

thachanhtim
09-10-2009, 02:54 PM
TỔNG CHI CỦA CHƯƠNG TRÌNH = 6.696.000 vnd
Nhận sự giúp đỡ của Mạnh Thường Quân = 3 .270.000 vnd
--------------------------------------------------------
Chương trình còn - 3.426.000 vnd

Sẽ dùng số tiền còn dư ở Chương Trình Nâng Cánh Ước Mơ -2009 của "Những Người Bạn - Bên Tôi " bù vào ...

Thân...
Bụi Tím

thachanhtim
09-10-2009, 05:46 PM
THƯ CẢM ƠN !

http://niemrieng.com/diendan/attachment.php?attachmentid=162&stc=1&d=1255085179