PDA

View Full Version : Chung tình??? Đàn ông có chung tình ko???

Nhudadauyeu
28-08-2009, 04:18 PM
hìhì, em mạn phép lập topic này để mọi người cùng thảo luận về cái sự chung tình nói chung và của người đàn ông nói riêng.
Em thì em chưa thấy , chưa gặp người đàn ông nào chung tình cả và em cũng tin chắc là ở cái thời buổi này thì càng ko có người đàn ông chung tình:D:D:D

Sheiran
28-08-2009, 04:22 PM
- Dưới 18t, SR tin là có nhiều đàn ông chung tình
- Dưới 23t, SR nghĩ thế gian hiếm có đàn ông chung tình, nhưng chịu khó... đốt đuốt đi tìm thì vẫn có...:D
- 26t, chưa gọi là từng trãi, chưa gọi là già, nhưng tiếp xúc con người không phải là ít, nghe nhiều, thấy nhiều, quan sát nhiều... SR tin chắc ko có người đàn ông nào chung tình.

Lê_Minh_Hòa
28-08-2009, 04:25 PM
Đúng là bây giờ tìm người đàn ông chung tình thật là khó! Tuy nhiên khó chứ không phải là không có...... ngay tại NR này cũng có đấy! Các bạn hãy nhìn kỹ đi.... nhìn kỹ lại đi..! Đấy..... thấy chưa?

Tazang
28-08-2009, 04:49 PM
Trước hết xin hỏi: Định nghĩa của Chị Em thế nào là CHUNG TÌNH???

secret000
28-08-2009, 04:52 PM
Anh Zăng không được trả lời câu hỏi bằng 1 câu hỏi thế nhá!

Phu sinh
28-08-2009, 05:15 PM
Trước hết xin hỏi: Định nghĩa của Chị Em thế nào là CHUNG TÌNH???

Không biết chị em định nghĩa như thế nào nhưng theo từ điển tiếng Việt thì:
Chung tình có nghĩa là Dành tình yêu cho 1 người duy nhất

Vậy thì nếu hiểu theo nghĩa tuyệt đối nhất, xin hỏi quý vị nam thanh nữ tú rằng "ai là người dám giơ tay nói suốt cuộc đời này chỉ yêu 1 người kg nhỉ?" :cool: :D

TeacherABC
28-08-2009, 05:57 PM

Vậy thì nếu hiểu theo nghĩa tuyệt đối nhất, xin hỏi quý vị nam thanh nữ tú rằng "ai là người dám giơ tay nói suốt cuộc đời này chỉ yêu 1 người kg nhỉ?" :cool: :D

Dạ em biết:" Ông Adam và bà Eva"!

Nhudadauyeu
28-08-2009, 06:02 PM

anh PS nói đúng đó, chẳng có đâu ạ
đấy nhé, anh ABC khỏi bênh vực nữa nhá:nguong::nguong::nguong:

TeacherABC
28-08-2009, 06:05 PM
anh PS nói đúng đó, chẳng có đâu ạ
đấy nhé, anh ABC khỏi bênh vực nữa nhá:nguong::nguong::nguong:

Anh đồng ý với ý kiến đó mà?

Nhudadauyeu
28-08-2009, 06:07 PM
anh vẫn kêu là thực tế vẫn có ng chung tình mà, kêu bọn em fai đi tìm thui
====>>> thực tế đã chứng minh là ứ có ng đàn ông nào chung tình ạ

TeacherABC
28-08-2009, 06:30 PM

Ừ thường là vậy nhưng vẫn có ngoại lệ!:D

Nhudadauyeu
28-08-2009, 06:53 PM
Ừ thường là vậy nhưng vẫn có ngoại lệ!:D

chưa thấy ngoại lệ đó đâu ạ:D:D:D:D:D

OA _ NỮ
28-08-2009, 07:43 PM
Người pn vẫn luôn luôn mong muốn người đàn ông của mình sẽ chung tinh với mình suốt một đời, một kiếp....Nhưng đó chỉ là điều không tưởng. Khi đã xác định được điều đó rồi thì nên chấp nhận sống với lũ thôi. Mỗi khi lũ đến thì ráng mà trèo, mà chống để tự mình khỏi chìm nghỉm...

canhsat8855
28-08-2009, 09:35 PM
Đàn ông không chung tình,vậy phụ nữ có "tình chung" không????
Trước khi hỏi câu đó,nên đặt lại câu hỏi với chính mình chứ nhỉ???

BACH LIEN
28-08-2009, 09:54 PM
- Dưới 18t, SR tin là có nhiều đàn ông chung tình
- Dưới 23t, SR nghĩ thế gian hiếm có đàn ông chung tình, nhưng chịu khó... đốt đuốt đi tìm thì vẫn có...:D
- 26t, chưa gọi là từng trãi, chưa gọi là già, nhưng tiếp xúc con người không phải là ít, nghe nhiều, thấy nhiều, quan sát nhiều... SR tin chắc ko có người đàn ông nào chung tình.
:acac:

Sheiran
28-08-2009, 10:39 PM
BL phản ứng vậy nghĩa là sao nhỉ :D

Phu sinh
28-08-2009, 11:19 PM

chưa thấy ngoại lệ đó đâu ạ:D:D:D:D:D

- Chưa thấy khác hẳn hoàn toàn với không thấy ===> Có ngoại lệ! :D

- Như đã nói ở trên, trên đời này không bao giờ có gì tuyệt đối cả ===> Đi tìm tuyệt đối chẳng khác nào đi tìm ảo tưởng ===> chung tình tương đối thì chắc chắn có chứ tuyệt đối thì không (Mệnh đề này là đúng cho cả 2 phía)! Khà..khà... :tinhvi:

Klosen
28-08-2009, 11:38 PM
theo em hiểu thì : Chung tình = thuỷ chung, dành tình cảm cho 1 người ( giống ý của anh PS)
Ngày xưa có
Bây giờ cũng có nhưng rất ít.
Thực sự mà nói thì suốt đời chỉ yêu và chỉ dành tình cảm cho 1 người duy nhất, ko bị xa ngã thì là quá khó.
Cái chính ở đây là khi yêu thì hãy biết quan tâm chia sẻ, luôn làm mới và hâm nóng tình yêu,(ngay cả khi đã là vợ chồng nhiều năm) Đối xử với đối phương thật tốt, như mình mong muốn đc nhận lại từ phía kia..
Nếu đã chót vấp ngã thì hay biết thứ tha, độ lượng, dìu dắt nhau quay lại đúng con đường đi của mình..
Có như thế thì chúng ta mới chiếm đc tình cảm và trái tim của đối phương 1 cách trọn vẹn nhất, và người ta sẽ ko thể ko chung tình với mình.

Vẫn còn những người đàn ông, đàn bà chung tình. Họ đang ở đâu đó ngoài kia, ngay cạnh chúng ta...Chúng ta hãy có gắng tìm ra họ và cố gắng phấn đấu trở thành là người chung tình hoặc ít ra chung tình 99 % :D:D

Nhudadauyeu
29-08-2009, 04:53 AM
Chung tình??? Dễ mà khó, khó lại dễ. Chung tình hay ko còn tuỳ thuộc vào bản chất mỗi con ng và cũng phụ thuộc vào ty đó.
Yêu thì dễ nhưng giữ được tình yêu luôn mới mẻ mới là khó.Làm sao để giữ được người mình yêu,làm mới tình yêu của mình để tình yêu luôn mang lại những điều thú vị,những hạnh phúc lớn lao nhưng cũng mong manh,dễ vỡ...
Giữ lấy tình yêu bằng cách để có tự do bay nhảy chứ ko fai la nắm chặt nó trong tay,đó sẽ là bóp chết tình yêu đấy.Hãy wan tâm người minh yêu và chăm sóc cho họ và mang lại hạnh phúc cho họ.Trên cuộc đời vẫn còn nhìu thứ để làm,tình yêu chỉ là 1 phân trong cuộc sồng.Còn có bao điều mới mẻ đang chờ,còn có những người luôn tin tưởng và yêu thương ,gia đình,bạn bè...Hãy vững tin trong cuộc sống!Hãy chia sẻ cho nhau để cảm thấy vui vẻ hơn,thoải mái hon.

Tazang
29-08-2009, 01:25 PM
Không biết có thể hiểu nôm na dư vầy được ko nhỉ:
Chung Tình gồm hai chữ: chữ Chung và chữ Tình
Chung: của tất cả mọi người, cho tất cả mọi người rất bao la mênh mang.....
Tình: đương nhiên sẽ phải hiểu ở đây là Tình cảm rồi, bao gồm Tình bạn, Tình Yêu đôi lứa, Tình Thương mến thương, Tình xót xa....
Vậy Người Đàn ông Chung Tình sẽ là người phải rất yêu thương tất cả mọi người rồi ( khác phái thì càng phải Chung Tình mạnh) vì thế nếu cách hiểu nôm na trên được tạm chấp nhận thì ở NR này có anh Phu Sinh, anh TeachABC, anh LMH, anh KTMQA hoàn toàn thừa tiêu chuẩn là người đàn ông CHUNG TÌNH rồi đó NDDY ơi!

NHỘNG
29-08-2009, 01:37 PM
Tình: đương nhiên sẽ phải hiểu ở đây là Tình cảm rồi, bao gồm Tình bạn, Tình Yêu đôi lứa, Tình Thương mến thương, Tình xót xa....
Vậy Người Đàn ông Chung Tình sẽ là người phải rất yêu thương tất cả mọi người rồi ( khác phái thì càng phải Chung Tình mạnh) vì thế nếu cách hiểu nôm na trên được tạm chấp nhận thì ở NR này có anh Phu Sinh, anh TeachABC, anh LMH, anh KTMQA hoàn toàn thừa tiêu chuẩn là người đàn ông CHUNG TÌNH rồi đó NDDY ơi!

Anh TZ ko xếp mình vào danh sách là người đàn ông chung tình à. Hay anh TZ thuộc tiêu chuẩn của những người tình chung.

SunWild
29-08-2009, 05:00 PM

Thế này thì NR sắp đổi slogan thành Niềm riêng - Tình chung rồi :)

sơn_nữ83
29-08-2009, 09:52 PM
Trên đời này chẳng có ai, kể cả đàn ông lẫn đàn bà, trong cả cuộc đời mình, chỉ dành tình cảm cho một người. Khái niệm chung tình trong tình yêu chỉ tồn tại trong một khoảng thời gian nhất định.Có thể là một ngày, một tuần,một tháng , một năm..... Người ta yêu nhau, lấy nhau, sống với nhau đến đầu bạc răng long đấy, nhưng liệu có ai không có những giây phút ngoài vợ ngoài chồng.
p/s: Khái niệm chung tình trong một giờ là đáng tin nhất

BACH LIEN
29-08-2009, 10:01 PM
Nguyên văn bởi Tazang
Nếu giải thích CHUNG TÌNH theo lập luận của anh TZ thì CHUNG TÌNH thành TÌNH CHUNG mất rồi!:botay:

secret000
29-08-2009, 10:34 PM
Se ko biết mọi người thế nào? Se ko dám nói mình chung tình nhưng kể từ ngày biết nói tiếng yêu đầu tiên ( 19t ^^) đến giờ phút này chưa kiếm được anh nào để mà nói tiếp! ^^!
Chỉ nói, nói suốt ngày với một nguời có 3 chữ " EYA" mà đến giờ vẫn chưa thấy chán để đổi qua nguời thứ hai!:o
Cũng ko dám khẳng định sau này mãi mãi có thể bên nhau nhưng qua đây mong rằng những điều tốt đẹp nhất sẽ bên hai đứa!
Mong rằng em sẽ mang lại cho anh đủ niềm vui và nỗi buồn, đủ những ngọt ngào và đắng cay, mang lại nhiều điều tươi mới để anh ko phải đi tìm thêm điều gì mới nữa! Và như vậy với em, anh là người đàn ông chung tình rồi đấy nhé!^^!
Note:Chỉ sợ rằng anh chính là người biến em thành người phụ nữ ko chung tình! :acac::botay::youarethewoman:

canhsat8855
29-08-2009, 10:47 PM
Trên đời này chẳng có ai, kể cả đàn ông lẫn đàn bà, trong cả cuộc đời mình, chỉ dành tình cảm cho một người. Khái niệm chung tình trong tình yêu chỉ tồn tại trong một khoảng thời gian nhất định.Có thể là một ngày, một tuần,một tháng , một năm..... Người ta yêu nhau, lấy nhau, sống với nhau đến đầu bạc răng long đấy, nhưng liệu có ai không có những giây phút ngoài vợ ngoài chồng.

Lần đầu tiên nghe cô bé này nói 1 câu ưng cái bụng nhất,chuẩn ứ phải chỉnh...:nguong::nguong:

sơn_nữ83
29-08-2009, 10:54 PM
Lần đầu tiên nghe cô bé này nói 1 câu ưng cái bụng nhất,chuẩn ứ phải chỉnh...:nguong::nguong:
Không phải chỉnh thì để nguyên trạng đấy nhá:D.Chạm mặt cảnh sát một lần, học hỏi được bao nhiêu mà :D. Không khôn ra thì phí :nhaodzo: mà em thành cô bé từ bao giờ vậy hả anh?:ngoaymui:

canhsat8855
29-08-2009, 11:00 PM
Không phải chỉnh thì để nguyên trạng đấy nhá:D.Chạm mặt cảnh sát một lần, học hỏi được bao nhiêu mà :D. Không khôn ra thì phí :nhaodzo: mà em thành cô bé từ bao giờ vậy hả anh?:ngoaymui:

em thì từ trước tới nay vẫn là cô bé(cả nghĩa đen lần nghĩa bóng) trong mắt anh mà.
hihihihi,bé thì được kưng,được yêu,được chiều nhiều hơn còn gì..kakkakka

Nhudadauyeu
30-08-2009, 04:38 AM

hihi, định nghĩa thế này thì thì sợ lắm ạ:youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman :

Nhudadauyeu
30-08-2009, 04:43 AM

CHuẩn ko cần chỉnh em nhỉ
Trong cuộc sống sẽ có những lúc đi hoang chút, chỉ nên đi 1chút thôi nhé rồi lại trở về với cái yên bình vốn có của nó, về với trách nhiệm của mình với gia đình

Nhudadauyeu
30-08-2009, 04:45 AM
hihi, Vậy thì đàn ông và đàn bà, ai chung tình hơn ạ???

loa kèn tháng tư
31-08-2009, 12:03 PM
Ồ, top hot thế nìa mà giờ em mới thấy.
Để tìm một người đàn ông chung tình thời nay, thật khó! Phụ nữ chung tình nhiều hơn đàn ông, vì phong kiến: đàn ông ngoại tình, vợ có thể tha thứ! Đàn bà ngoại tình, chồng khó có thể tha thứ, hầu như là không bao giờ tha thứ! Tuy nhiên không phải là không có. 30 tuổi: biết người đàn ông nào thì ông đó đều ngoại tình! Một số đàn bà, chồng con đề huề vẫn thích bon chen chồng người! Ngày nào em cũng tiếp xúc ít nhất 5 vụ! Thực tế có chứng minh.

Nhudadauyeu
31-08-2009, 04:12 PM
em cũng được chứng kiến nhiều rồi, chưa thấy ai chung tình cả, chắc chắn chẳng có đâu mà tìm nhỉ

TeacherABC
31-08-2009, 05:51 PM
em cũng được chứng kiến nhiều rồi, chưa thấy ai chung tình cả, chắc chắn chẳng có đâu mà tìm nhỉ

Cứ tìm thì sẽ thấy thôi NĐDY à!

Nhudadauyeu
31-08-2009, 08:51 PM
Cứ tìm thì sẽ thấy thôi NĐDY à!

Dạ vâng, cứ đi rồi sẽ đến, mệt thì nghỉ, rồi tiếp tục đi tiếp ,kỉu rì rồi cũng đến đích

TeacherABC
31-08-2009, 10:56 PM
Dạ vâng, cứ đi rồi sẽ đến, mệt thì nghỉ, rồi tiếp tục đi tiếp ,kỉu rì rồi cũng đến đích

Chính xác 100%!:D

MinhThy
31-08-2009, 10:59 PM
Theo yếu tố khách quan thì đàn ông có vẻ chung tình, nhưng theo yếu tố chủ quan thì họ không hề chung tình

Theo người vợ nhận xét thì đàn ông sẽ chung tình giai đoạn đầu, nhưng theo người tình nhận xét thì họ chẳng thể nào chung tình nổi

Theo xã hội thì đàn ông chung tình hay không còn phụ thuộc vào việc họ có bao nhiêu phần trăm của trái tim nằm được trong lồng ngực.

Sheiran
31-08-2009, 11:03 PM
Bx nghĩ chung tình cũng có nhìu dạng, ko phải chung tình là yêu chỉ 1 người, mà iu... những ng họ yêu đến suốt đời:D

MinhThy
31-08-2009, 11:05 PM
Bx nghĩ chung tình cũng có nhìu dạng, ko phải chung tình là yêu chỉ 1 người, mà iu... những ng họ yêu đến suốt đời:D

À, hay ý cưng nói là tình chung nhỉ :nguong::nguong::nguong:

TeacherABC
31-08-2009, 11:07 PM
..............................
Theo xã hội thì đàn ông chung tình hay không còn phụ thuộc vào việc họ có bao nhiêu phần trăm của trái tim nằm được trong lồng ngực.

Cái vzụ này mới nghe lần đầu! Thế thì bác nào có tìm nằm ngoài lồng ngực thì chắc chắn không chung tình rồi!:D

MinhThy
31-08-2009, 11:10 PM
Cái vzụ này mới nghe lần đầu! Thế thì bác nào có tìm nằm ngoài lồng ngực thì chắc chắn không chung tình rồi!:D

Phần ko nằm trong lồng ngực thì chắc bị cái gì đó lấy đi mất rồi ... ví dụ như mấy em trẻ đẹp chẳng hạn

TeacherABC
31-08-2009, 11:13 PM
Phần ko nằm trong lồng ngực thì chắc bị cái gì đó lấy đi mất rồi ... ví dụ như mấy em trẻ đẹp chẳng hạn

Chết mất! Thế thì họ sống không tim rồi!:eek:

MinhThy
31-08-2009, 11:15 PM
Chết mất! Thế thì họ sống không tim rồi!:eek:

Hehehe, còn có cách định nghĩa khác ... người không chung tình là người ko có trái tim .... :nguong::nguong:

TeacherABC
31-08-2009, 11:22 PM
Hehehe, còn có cách định nghĩa khác ... người không chung tình là người ko có trái tim .... :nguong::nguong:

Vậy thì các chị em yên tâm rồi! Ra đường cứ việc kiểm tra sự chung tình bằng cách sờ ngực các chàng trai... bảo đảm 100% chung tình!:D

MinhThy
31-08-2009, 11:24 PM
Vậy thì các chị em yên tâm rồi! Ra đường cứ việc kiểm tra sự chung tình bằng cách sờ ngực các chàng trai... bảo đảm 100% chung tình!:D

Kiểm tra thế nguy hiểm lắm anh ạ, không kiểm chứng được, vì các anh bây giờ toàn xài tim giả thôi

TeacherABC
31-08-2009, 11:27 PM
Kiểm tra thế nguy hiểm lắm anh ạ, không kiểm chứng được, vì các anh bây giờ toàn xài tim giả thôi

Lại càng yên tâm nữa em, vì tim giả đi đâu cũng mang theo... pin ----> càng dễ nhận biết!:eek:

MinhThy
31-08-2009, 11:30 PM
Lại càng yên tâm nữa em, vì tim giả đi đâu cũng mang theo... pin ----> càng dễ nhận biết!:eek:

Hahaha, hóa ra bi giờ ai cũng xài tim giả ... vì em ra đường thấy đàn ông nào cũng mang theo ... pin

TeacherABC
01-09-2009, 12:27 AM
Hahaha, hóa ra bi giờ ai cũng xài tim giả ... vì em ra đường thấy đàn ông nào cũng mang theo ... pin

Chính xác 100%!:D :D

Tazang
01-09-2009, 08:53 AM
..........ko phải chung tình là yêu chỉ 1 người, mà iu... những ng họ yêu đến suốt đời:D

Câu này của Sheiran cực kỳ chuẩn đó nha.........
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

votinh
25-09-2009, 01:03 PM
Bó tay với cái topic này!
Chung tình nên hiểu là chỉ một mối tình duy nhất trong những điều kiện ắt có và đủ. Ví dụ: hoà hợp về tâm hồn, thể xác, tình dục ..v..v... và những điều kiện đó không thể thay đổi hoặc không nhiều theo không gian, thời gian, tuổi tác, môi trường ..vv...
Một chuyện nên ... thoáng... một chút thì sẽ có sự chung tình. Còn nếu cứ chăm chăm vào mục đích tìm kiếm ... sự chung tình thì chẳng những đốt đuốc tìm ở đàn ông không có mà phụ nữ cũng chẳng thể đâu ... có ai dám nói rằng mình chưa từng nghĩ đến một ai khác ngoài một đối tượng mà mình đã nhắm chưa? ... không có trong thực tế thì cũng trong những giấc mơ ..=> vậy thì, xin hãy đừng quá khe khắc đối với bản thân mình.
Hãy cứ để mọi việc và cuộc sống như nó vốn có ... Let it be!

hemuon
25-09-2009, 01:10 PM
Không có đàn ông chung tình mà chỉ có những người đàn ông có trách nhiệm

votinh
25-09-2009, 01:21 PM
Không có đàn ông chung tình mà chỉ có những người đàn ông có trách nhiệm

Câu này nghe ... có phần hay hơn rồi.
Em đã thoáng được thêm phần nào .. đỡ khắc khe thì đời bớt đau khổ và mệt mỏi :D

hemuon
25-09-2009, 01:23 PM
Câu này nghe ... có phần hay hơn rồi.
Em đã thoáng được thêm phần nào .. đỡ khắc khe thì đời bớt đau khổ và mệt mỏi :D

Em không thoáng ........nhưng thực tế bắt buộc em phải chấp nhận anh ạ

votinh
25-09-2009, 01:29 PM
Em không thoáng ........nhưng thực tế bắt buộc em phải chấp nhận anh ạ

Thế này còn nguy hơn :botay:
Nếu gọi là chấp nhận vì bị bắt buộc thì nguy cơ căng thẳng trong tương lai còn lớn hơn nữa! Vì: phụ nữ thường nhớ rất dai và hận cũng rất lâu => đau khổ âm thầm trường kỳ thôi em ạ!!!
Mình không thoáng nhưng phải giải phóng tinh thần của mình thì mới được. Nếu không ... một ngày nào đó những âm ỉ bùng phát ... eo ôi, không dám tưởng tượng nữa :botay:

hemuon
25-09-2009, 01:32 PM
Thế này còn nguy hơn :botay:
Nếu gọi là chấp nhận vì bị bắt buộc thì nguy cơ căng thẳng trong tương lai còn lớn hơn nữa! Vì: phụ nữ thường nhớ rất dai và hận cũng rất lâu => đau khổ âm thầm trường kỳ thôi em ạ!!!
Mình không thoáng nhưng phải giải phóng tinh thần của mình thì mới được. Nếu không ... một ngày nào đó những âm ỉ bùng phát ... eo ôi, không dám tưởng tượng nữa :botay:
Chấp nhận mà anh vì bây giờ...................không tìm đâu ra đàn ông chung tình cả đâu

votinh
25-09-2009, 01:36 PM
Chấp nhận mà anh vì bây giờ...................không tìm đâu ra đàn ông chung tình cả đâu

Thế thì xài đỡ đàn ông vô tình đi :D:D:D

hemuon
25-09-2009, 01:41 PM
Thế thì xài đỡ đàn ông vô tình đi :D:D:D

Vô tình................còn đau khổ hơn là không chung tình nữa đó anh hihihi:botay::botay:

votinh
25-09-2009, 01:46 PM
Vô tình................còn đau khổ hơn là không chung tình nữa đó anh hihihi:botay::botay:

Lại một câu kết ... có nguy cơ sai lầm cao!
Vô tình có nghĩa là đa tình vì đa tình nên mới có tình ... có tình nên mới có trách nhiệm ... có trách nhiệm nên mới vô tình ... vô tình vì thế hơn hẳn không chung tình :D:D:D

hemuon
25-09-2009, 01:50 PM
Lại một câu kết ... có nguy cơ sai lầm cao!
Vô tình có nghĩa là đa tình vì đa tình nên mới có tình ... có tình nên mới có trách nhiệm ... có trách nhiệm nên mới vô tình ... vô tình vì thế hơn hẳn không chung tình :D:D:D

Vô là không
Vô tình có nghĩa là: không có tình
Anh dịch sao mà thành đa tình với có trách nhiệm hay vậy hehehehe

votinh
25-09-2009, 01:55 PM
Vô là không
Vô tình có nghĩa là: không có tình
Anh dịch sao mà thành đa tình với có trách nhiệm hay vậy hehehehe

Việc này em nên hỏi chị Oa Nữ hay Phale. Có lẽ cùng giới tính sẽ dể giãi thích cho nhau hơn :D
Vì đa tình nên mới lang thang ... lang thang nên mới vô tình ... vô tình thì muốn có tình ... có tình thì có trách nhiệm ... có trách nhiệm nên mới lang thang ... lang thang rồi lại vô tình ... một vòng quay không dứt ...:D
Chính ra những người giống như vô tình mới thật là chung tình ... có điều kiện ... đó em, hihi:botay::botay::botay:

hemuon
25-09-2009, 01:58 PM
Việc này em nên hỏi chị Oa Nữ hay Phale. Có lẽ cùng giới tính sẽ dể giãi thích cho nhau hơn :D
Vì đa tình nên mới lang thang ... lang thang nên mới vô tình ... vô tình thì muốn có tình ... có tình thì có trách nhiệm ... có trách nhiệm nên mới lang thang ... lang thang rồi lại vô tình ... một vòng quay không dứt ...:D
Chính ra những người giống như vô tình mới thật là chung tình ... có điều kiện ... đó em, hihi:botay::botay::botay:

Đa tình .......hay còn gọi là tham lam........không thể có chuyện chung tình.Chung tình chỉ là 1 tình mà anh thì.............đếm mỏi cả tay rồi hihihihi

votinh
25-09-2009, 02:04 PM
Đa tình .......hay còn gọi là tham lam........không thể có chuyện chung tình.Chung tình chỉ là 1 tình mà anh thì.............đếm mỏi cả tay rồi hihihihi

Đó là do phụ nữ hay em nghĩ thế thôi !!!
Như đã nói trước đây, tình sẽ thay đổi theo thời gian, không gian, môi trường, tuổi tác ..v..v.. do đó nếu một trong những tác nhân thay đổi thì tình sẽ đổi thay trừ khi nào ai đó không có điều kiện gì cả ... giống Trần Minh khố chuối thì không nói ... mà có ai nghèo ba họ khó ba đời đâu em ơi :D
Bao giờ cũng nên sống thời hiện tại, đừng để lúc nào đó phải hỏi : cái tình là cái chi chi :D:D:D

hemuon
25-09-2009, 02:07 PM
Đó là do phụ nữ hay em nghĩ thế thôi !!!
Như đã nói trước đây, tình sẽ thay đổi theo thời gian, không gian, môi trường, tuổi tác ..v..v.. do đó nếu một trong những tác nhân thay đổi thì tình sẽ đổi thay trừ khi nào ai đó không có điều kiện gì cả ... giống Trần Minh khố chuối thì không nói ... mà có ai nghèo ba họ khó ba đời đâu em ơi :D
Bao giờ cũng nên sống thời hiện tại, đừng để lúc nào đó phải hỏi : cái tình là cái chi chi :D:D:D

Nói gì thì nói vẫn là không thể có chuyện đàn ông chung tình.
Tình là cái chi chi??? hỏi rồi cũng thế

votinh
25-09-2009, 02:12 PM
Nói gì thì nói vẫn là không thể có chuyện đàn ông chung tình.
Tình là cái chi chi??? hỏi rồi cũng thế

Lại kết tội đàn ông rồi!
Chung tình là cái chi chi
Đàn ông phụ nữ đều ghi ... hỏi hoài?

Chắc gì phụ nữ đã chung tình! đừng đòi hỏi quá nhiều ở ông trời. Ai cũng muốn chung tình cả nhưng ... việc ấy do trời!:D

hemuon
25-09-2009, 02:15 PM
Lại kết tội đàn ông rồi!
Chung tình là cái chi chi
Đàn ông phụ nữ đều ghi ... hỏi hoài?

Chắc gì phụ nữ đã chung tình! đừng đòi hỏi quá nhiều ở ông trời. Ai cũng muốn chung tình cả nhưng ... việc ấy do trời!:D

ơ anh này chủ đề đang đề cập đến đàn ông có chung tình hay không mà anh, đâu có đề cập đến phụ nữ đâu nhỉ?

votinh
25-09-2009, 02:19 PM
ơ anh này chủ đề đang đề cập đến đàn ông có chung tình hay không mà anh, đâu có đề cập đến phụ nữ đâu nhỉ?

Em khôn quá! nhưng tấn công là phòng thủ mà :D
Chung tình theo từng thời điểm, theo không gian, thời gian, đối tác và tuổi tác ... hihi... nghe cứ như anh là người kinh khủng lắm nhỉ:botay:

hemuon
25-09-2009, 02:29 PM
Em khôn quá! nhưng tấn công là phòng thủ mà :D
Chung tình theo từng thời điểm, theo không gian, thời gian, đối tác và tuổi tác ... hihi... nghe cứ như anh là người kinh khủng lắm nhỉ:botay:

Có ai nói anh là người kinh khủng đâu nhỉ? Chung tình theo từng thời điểm ......cũng có lý

votinh
25-09-2009, 02:35 PM
Có ai nói anh là người kinh khủng đâu nhỉ? Chung tình theo từng thời điểm ......cũng có lý

Hihi, thế là tốt rồi! có lý là được rồi.
Mong rằng cái lý đó sẽ giải phóng em khỏi những đau thương thăm thẳm :botay:

hemuon
25-09-2009, 02:36 PM
Hihi, thế là tốt rồi! có lý là được rồi.
Mong rằng cái lý đó sẽ giải phóng em khỏi những đau thương thăm thẳm :botay:

Em có cuộc tình trong mơ mà....nên chắc không thăm thẳm đâu anh ơi hihi

votinh
25-09-2009, 02:40 PM
Em có cuộc tình trong mơ mà....nên chắc không thăm thẳm đâu anh ơi hihi

Hihi, vậy thì cho anh mơ với nhé:botay:

hemuon
25-09-2009, 02:41 PM
Hihi, vậy thì cho anh mơ với nhé:botay:

Nhưng mà anh mơ ..............cái gì thế nhỉ?

votinh
25-09-2009, 02:44 PM
Nhưng mà anh mơ ..............cái gì thế nhỉ?

Thì em mơ cái gì .. anh mơ cái đó :D

hemuon
25-09-2009, 02:45 PM
Thì em mơ cái gì .. anh mơ cái đó :D

:botay::botay::botay::botay::botay::botay::botay:: botay:

votinh
25-09-2009, 02:48 PM
:botay::botay::botay::botay::botay::botay::botay:: botay:

Chiều em đến thế mà còn không chịu
Chẳng lẽ em đang mơ ... cái gì ... ác liệt lắm sao?!? :D

LangTuDocHanh
30-09-2009, 11:58 AM
hìhì, em mạn phép lập topic này để mọi người cùng thảo luận về cái sự chung tình nói chung và của người đàn ông nói riêng.
Em thì em chưa thấy , chưa gặp người đàn ông nào chung tình cả và em cũng tin chắc là ở cái thời buổi này thì càng ko có người đàn ông chung tình:D:D:D

có lẻ chủ topic và 1 số mem nữ chưa gặp đúng người đàn ông của mình.

Nhudadauyeu
30-09-2009, 03:12 PM

chẳng có để mà gặp đâu bạn à:D:D:D

Mỹ Duyên
30-09-2009, 03:20 PM
DY: hình như MD phát hiện ra có 1 người chung tình rồi :D

Nhudadauyeu
30-09-2009, 03:24 PM
DY: hình như MD phát hiện ra có 1 người chung tình rồi :D

hihi, chúc mừng em nhé:nguong::nguong::nguong:
chị vẫn chưa gặp:D:D:D

Mỹ Duyên
30-09-2009, 03:28 PM
hihi, chúc mừng em nhé:nguong::nguong::nguong:
chị vẫn chưa gặp:D:D:D

hihi.... Rành cả buổi trưa đọc cái topic này của chị DY, em đã hiểu được nhiều lắm về cuộc sống, cám ơn chị nhé :D
Sống là không ngừng cố gắng và hy vọng, em cầu mong cho chị và tất cả mọi người gặp nhiều may mắn và hp :D

Sheiran
30-09-2009, 03:30 PM

Phải nói là có gặp, vấn đề là "ng đàn ông của mình"... ko chỉ của riêng mình... mà đồng thời cũng là người đàn ông của người khác nữa :D

Nhudadauyeu
30-09-2009, 03:38 PM
hihi.... Rành cả buổi trưa đọc cái topic này của chị DY, em đã hiểu được nhiều lắm về cuộc sống, cám ơn chị nhé :D
Sống là không ngừng cố gắng và hy vọng, em cầu mong cho chị và tất cả mọi người gặp nhiều may mắn và hp :D

hihi,cám ơn em nhé, cuộc sống là vậy mà, dù có thế nào cũng ko ngừng cố gắng và hy vọng về ngày mai tươi sáng hơn , dù đôi lúc có chông chênh muốn ngã:nguong::nguong:

Cá Chuồn
30-09-2009, 03:41 PM
Lần đầu tiên vào topic này. Câu hỏi đặt ra kg thực sự rõ ràng. Trước khi trả lời câu hỏi đó cần phải xác định chủ topic muốn nói đến tình nào: tình yêu đôi lứa, tình bạn, tình ruột thịt....? Theo cách bàn luận trong đây thì có lẽ mọi người chỉ nói tới tình yêu đôi lứa và đa phần đều nhìn nhận theo con mắt hết sức bi quan. Hãy bình tĩnh và nhìn lại mình, nhìn ra ngoài xã hội. Muốn có người đàn ông chung tình thì trước hết phải có đủ điều kiện cho họ chung tình mà một phần của những điều kiện đó phụ thuộc vào chị em phụ nữ. Có mấy ai trong số 1/2 nhân loại này đã làm được? Bản thân Cá luôn tin rằng nếu có đủ điều kiện vẫn sẽ còn đàn ông chung tình và Cá vẫn thấy sự hiện hữu của họ ngay cả trong thời buổi loạn xì ngầu này. Nói thế kg có nghĩa là đổ vấy trách nhiệm về phía người phụ nữ vì như Cá đã nói là phụ nữ chỉ cần phải tạo ra một phần trong các điều kiện để có người đàn ông chung tình mà thôi. Khi gặp đầy đủ các yếu tố chủ quan và khách quan thì sẽ có đàn ông chung tình ( và ngược lại). Tiếc thay đó lại là 1 bài toán xác suất với nhiều dữ kiện liên quan nên ít khi gặp được kết quả ( ít nhưng kg phải kg có). Ý kiến của Cá về vấn đề này là thế thôi

Nhudadauyeu
30-09-2009, 03:41 PM
Phải nói là có gặp, vấn đề là "ng đàn ông của mình"... ko chỉ của riêng mình... mà đồng thời cũng là người đàn ông của người khác nữa :D

cái này gọi là tình chung em nhỉ:D:D:D

luomhoaroi
30-09-2009, 05:22 PM
Chữ tình đã khó sao còn chữ chung
Chung tình: có từ khi nào và mai một từ khi nào.
hay chưa có nên giờ...ước, vọng

Gió Cô Đơn
30-09-2009, 05:27 PM
hihi! anh đúng là hiểu đàn ông đó, nhờ anh nhắc nhở chị em phụ nữ không lên tchung tình

LangTuDocHanh
02-10-2009, 08:53 AM
chẳng có để mà gặp đâu bạn à:D:D:D

đàn ông chung tình vẫn có nhưng thường là những người bình thường và thầm lặng (sorry nhé, đàn ông bình thường và thầm lặng thì...kg bao giờ lọt được vào ánh mắt của các chị e gái cả) như những viên ngọc chỉ dành riêng cho đúng người mà mình đợi. Quan trọng là có ai đó đánh thức được con trai mở lòng ra và dùng nước giếng Trọng Thủy gột rửa bùn đen để mãi mãi ngọc tỏa sáng cho riêng mình.

Nhudadauyeu
02-10-2009, 09:14 AM
đàn ông chung tình vẫn có nhưng thường là những người bình thường và thầm lặng (sorry nhé, đàn ông bình thường và thầm lặng thì...kg bao giờ lọt được vào ánh mắt của các chị e gái cả) như những viên ngọc chỉ dành riêng cho đúng người mà mình đợi. Quan trọng là có ai đó đánh thức được con trai mở lòng ra và dùng nước giếng Trọng Thủy gột rửa bùn đen để mãi mãi ngọc tỏa sáng cho riêng mình.

:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

songhan
15-11-2009, 01:05 PM
xin hỏi quý vị nam thanh nữ tú rằng "ai là người dám giơ tay nói suốt cuộc đời này chỉ yêu 1 người kg nhỉ?" :cool: :D

Em ko dám ạ...........

kehotro
17-11-2009, 11:29 AM
Chủ đề này hay nhỉ. Hôm nay mới đọc nhưng thật ra mình cũng nghiền ngẫm nó từ rất lâu nhưng không dám viết ra. Xen vào vài câu cho xôm tụ chắc cũng không đến nỗi tạo thành chiến trường . Nói vui thôi chứ cũng chẳng dại gì làm hồng tâm.

Chung tình theo mình thì có nhưng nó chỉ đúng ở khoảng thời gian nào đấy. Cho dù là nam hay nữ thì ai cũng có ham muốn, ai cũng thích sự hoàn hảo và bản thân ai cũng muốn có nhiều hơn cái mình đang có. Lên được một đỉnh núi lại thấy ngọn núi khác cao hơn.( Ảo giác chưa chắc đúng ) .Hay nói nôm na mà dân bia bọt hay nói: Trông vợ thằng hàng xóm lúc nào cũng đẹp.

Bản chất đàn ông thích khám phá và chấp nhận thử thách đồng thời sự chinh phục cái mới cũng thường là điều tự hào của cánh đàn ông. Nếu anh ta không đủ điều kiện, nó sẽ chưa bộc phát nhưng không phải là không ấp ủ.

Về phía PN mà nói : Họ cũng có nhưng ít mạnh mẽ và đôi khi không dám chấp nhận thử thách. Với PN á đông điều này càng thể hiện rõ. XH không chấp nhận và khó tha thứ cho hành động này. Với đàn ông thì tương đối thuận lợi hơn.

Ngoài ra nếu tìm hiểu về tính dục theo độ tuổi cũng dễ dàng giải thích được vấn đề trên. Ở độ tuổi ngoài 40, mức độ Testoteron giảm nên sự khởi động guồng máy cũng chậm chạp. Với một cái gì quá ư quen thuộc đôi khi làm đàn ông mất đi cả ham muốn. Và ở độ tuổi này sự hấp dẫn ở PN cũng giảm đi đáng kể. Do đó đàn ông cố gắng đi tìm lại thời hoàng kim ở nơi khác.

Bắt đầu từ những giao tiếp về thể xác làm những vết rách trong quan hệ gia đình xuất hiện. Sóng gió nổi lên và tuỳ theo mức độ mà có những kết quả trái ngược nhau.

PN vào độ tuổi này lại ở vào đỉnh cao. Họ thành đạt tích cóp được tài sản, con cái không còn là mối lo nên việc quan tâm đến chất lượng, mức độ hưởng thụ cũng tăng. Mà ông xã thì chỉ qua loa hay thậm chí là không hề đụng đến họ. Có một số bắt đầu cuộc phiêu lưu đi tìm cái mà mình chưa được hay đã từng được.

Nói chung chẳng có gì là bất di bất dịch nên chấp nhận ở mức độ thì sẽ cảm thấy dễ sống dễ thở hơn.

Mỹ Duyên
17-11-2009, 11:37 AM
Phải học cách chấp nhận.... và .. và thật khó để học... hihi :D

songdeyeu
17-11-2009, 12:37 PM
đàn ông có chung tình không? một đề tài quá hay...song để biết được đàn ông có chung tình hay không chúng ta phải hiểu 'chung tình' là gì? nếu hiểu theo phạm trù tình cảm thì sao?còn hiểu theo phạm trù xã hội thì sao? khó quá SĐY không dám bàn,chỉ mong được đọc đựợc nhiều ý kiến hay và bổ ích từ các bạn.Rất cảm ơn.

votinh
17-11-2009, 12:45 PM
Quan điểm của KHT bao giờ cũng đồng điệu với VT.
Cám ơn đã phát biểu!

cô gái xấu nhất thế giới
19-12-2009, 10:22 AM
Em chưa gặp người đàn ông nào chung tình cả, thậm chí biết rất nhiều người không chung tình, thế nhưng họ đã tạo dựng được niềm tin tuyệt đối nơi vợ con của họ. Một sự xảo trá đến xảo quyệt!
Người đàn ông của em không phải là một nửa của em, và hẳn nhiều người cũng thế, nên mới bị phản bội đau đến vậy!
Và vết thương có lành thì cũng còn vết rạn, mãi chẳng thể quên!