PDA

View Full Version : Chào ngày mới...

Quỳnh_muộn
15-05-2009, 01:40 PM
Mỗi ngày một câu nha các bạn..Mọi người đóng góp với diễn đàn và với Quỳnh nè:

Kiến thức là sức mạnh..!

Quỳnh_muộn
17-05-2009, 09:25 AM
Muốn làm người tốt phải tìm bạn tốt..

(Cổ ngữ)

SÓC
17-05-2009, 11:45 AM
...

Kiến thức là sức mạnh..!

Chúc ngày nghỉ cuối tuần vui, khỏe và ý nghĩa!

Quỳnh_muộn
18-05-2009, 07:54 AM
Một ngày cho công việc cực nhọc, một giờ cho thể thao, cả cuộc đời cho bạn bè vẫn còn quá ngắn ngủi..!

(Emerson)

Quỳnh_muộn
18-05-2009, 12:25 PM
Tuần của bạn (18/5 - 24/5)

Cuối tuần Kim Ngưu sẽ đón nhận những tin tức bất ngờ. Bởi vậy, đầu tuần nếu mọi việc có tẻ nhạt hoặc đều đều thì bạn đừng vội nản lòng nhé.

Dương Cưu (21/3 – 20/4)

Tuần này, bạn sẽ thấy thật nhẹ nhàng. Những ý tưởng mới và kế hoạch mới sẽ đến với Dương Cưu ngay từ đầu tuần. Giữa tuần, bạn sẽ dành nhiều thời gian cho chuyện tình cảm. Có vẻ như chuyện riêng tư đang dần đi đến ổn định. Trong khi đó, Dương Cưu cần cẩn trọng hơn với các chi tiêu về tài chính nhé. Thứ ba và thứ sáu sẽ là những ngày bạn gặp nhiều may mắn nhất trong tuần.

Kim Ngưu (21/4 – 21/5)

Cuối tuần bạn sẽ đón nhận những tin tức bất ngờ. Bởi vậy, đầu tuần nếu mọi việc có tẻ nhạt hoặc đều đều thì Kim Ngưu đừng vội nản lòng nhé. Hãy chờ đợi ngày thứ sáu bởi đây sẽ là ngày mà Kim Ngưu có những bước ngoặt khá quan trọng trong một lĩnh vực quan trọng của cuộc sống. Tài chính sẽ rất ổn trong tuần này và những tin tức thật tuyệt sẽ đến bên Kim Ngưu trước cuối tuần. Hãy chuẩn bị quần áo thật diện để đi chơi đâu đó vào thứ bảy, chủ nhật nhé.

Song Tử (22/5 – 21/6)

Tuần này, bạn sẽ có nhiều thay đổi. Những cơ hội may mắn sẽ đến với Song Tử. Tuy nhiên, trong công việc hoặc chuyện học tập, bạn cần giảm tốc độ một chút và kiểm tra cẩn thận trước khi giao nộp cho người khác. Trong tuần, chuyện tình cảm riêng tư sẽ có những tiến triển tích cực, Song Tử hãy nắm chắc cơ hội đến với mình nhé. Thứ ba và thứ bảy sẽ là hai ngày mà Song Tử vui nhất vì bạn nhận được nhiều sự quan tâm của người thân.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Một số thói quen của Cự Giải sẽ thay đổi trong tuần này. Bên cạnh đó, thái độ của bạn với một số mối quan hệ cũng đổi thay. Từ cần nhắn nhủ với Cự Giải trong tuần này là “cẩn trọng”. Bạn nên cẩn thận với các phát ngôn và các giao dịch tài chính liên quan đến khoản tiền lớn. Bên cạnh đó, Cự Giải chớ cố gắng làm mọi thứ ngay lập tức nhé. Bạn cần có thời gian để chuẩn bị mọi thứ cho chu đáo trước khi tiến hành. Cuối tuần, bạn sẽ cảm nhận được những thành quả lao động miệt mài của mình.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Có vẻ như giữa tuần mọi việc hơi lộn xộn một chút. Một số nhầm lẫn khiến Sư Tử xử lý hơi lúng túng trong công việc hoặc chuyện học hành. Cuối tuần, bạn có cảm giác như những gì mình làm chẳng đi được tới đâu. Hãy tìm đến một người bạn thân để chia sẻ, Sư Tử sẽ thấy tự tin và thoải mái hơn. Bên cạnh đó, hãy mở rộng thêm kiến thức về lĩnh vực mà Sư Tử chưa thực sự tự tin lắm. Nghỉ ngơi và thư giãn cuối tuần sẽ giúp bạn thấy khỏe mạnh hơn.

Xử Nữ (23/8 – 22/9)

Công việc của Xử Nữ trong tuần này có khá nhiều thay đổi. Không có nhiều dấu hiệu cho thấy điều đó ngay trong tuần này nhưng thời gian sau bạn sẽ nhận ra. Bạn hãy chú ý đến lời khuyên của mọi người nhiều hơn vào ngày thứ sáu nhé, bởi hôm đó, bạn sẽ đưa ra quyết định khá quan trọng. Ngày đẹp nhất trong tuần này với Xử Nữ sẽ là ngày thứ hai và thứ năm.

Thiên Bình (23/9 – 23/10)

Những chuyện cũ đã qua không còn quấy nhiễu Thiên Bình nữa. Mọi việc đã dần đi vào ổn định. Thiên Bình cũng không còn níu kéo chuyện tình cảm đã qua và bạn sống với tất cả những gì mình có. Đây là giai đoạn, Thiên Bình bắt đầu một cuộc sống mới, một tâm trạng mới. Những suy nghĩ tích cực sẽ giúp bạn sống lạc quan và đạt được khá nhiều thành công trong tương lai. Chuyện tình cảm riêng tư sẽ rất tuyệt vời vào ngày thứ ba và thứ sáu.

Bò Cạp (24/10 – 22/11)

Tuần này, bạn sẽ gặp khá nhiều may mắn trong công việc. Bên cạnh đó, Bò Cạp còn hỗ trợ được cho những người thân, bạn bè hoặc đồng nghiệp. Điều mà Bò Cạp khá quan tâm trong tuần này đó là chuyện tình cảm riêng tư. Linh hoạt và khéo léo một chút, Bò Cạp sẽ xử lý mọi việc ổn thỏa. Thứ tư và thứ năm tuần này, bạn sẽ muốn dành tặng thật nhiều bất ngờ cho người thân trong gia đình bởi bạn thấy hạnh phúc vì điều đó. Hãy tận hưởng cảm giác sum họp gia đình vào cuối tuần này nhé.

Nhân Mã (23/11 – 21/12)

Đầu tuần, bạn sẽ cảm thấy mọi việc khá nặng nề và đòi hỏi khá cao. Tuy nhiên, đến cuối tuần Nhân Mã sẽ thấy mọi việc nhẹ nhàng hơn. Nhân Mã sẽ nói được điều khó diễn đạt lúc giữa tuần, điều này có tác dụng tích cực trong cả công việc và các mối quan hệ của bạn. Nhân Mã cũng sẽ biết cách kìm chế cảm xúc của mình hơn khi nêu ý kiến. Ngày thứ hai và thứ sáu sẽ là ngày bạn vui vẻ nhất.

Ma Kết (22/12 – 20/1)

Những thói quen thường ngày có thể sẽ thay đổi nhiều trong tuần này. Điều này cũng sẽ tác động đến tâm lý của Ma Kết. Cách tiếp cận và giải quyết vấn đề trong gia đình sáng tạo hơn sẽ giúp bạn đối mặt dễ dàng với những khó khăn gặp phải. Chuyện tình cảm của Ma Kết sẽ không có nhiều biến động nếu bạn biết cách phân bổ thời gian hợp lý hơn. Ngày bạn nhận được nhiều tin vui nhấtlà thứ ba và thứ bảy.

Bảo Bình (21/1 – 19/2)

Tuần này, bạn sẽ đón nhận một số thay đổi trong môi trường xung quanh và trong ngôi nhà của mình. Đây là thời gian rất tốt để những người trong gia đình Bảo Bình gặp gỡ và đoàn tụ. Giữa tuần, bạn sẽ rất bận rộn với công việc gia đình, nhưng bạn thấy hạnh phúc vì điều đó. Bạn mong muốn việc ở công việc hoặc ở trường cũng được suôn sẻ như ở nhà. Ngày mà Bảo Bình thấy vui vẻ nhất là thứ tư và thứ bảy.

Song Ngư (20/2 - 20/3)

Sau những ngày đầu tuần có vẻ chậm chạp và yên tĩnh, đến giữa tuần, Song Ngư sẽ nhận thấy những dấu hiệu khả quan về chuyện tài chính. May mắn sẽ đến bên bạn và năng lượng trong bạn cũng dồi dào hơn. Hãy tận dụng nguồn nội lực để biến những kế hoạch của bạn trong tuần thành những thành công, Song Ngư nhé. Một số người sẽ rất ấn tượng về cách mà bạn thể hiện. Thứ bảy và chủ nhật tuần này, bạn sẽ rất hạnh phúc bên người bạn yêu thương..

(Theo Zing)

P/s: Q copy về mọi người tham khảo nha...hên xui ráng chịu...hi hi...đừng bắt đên Q..!:D:D:D:D:D

SÓC
18-05-2009, 12:38 PM

Cuối tuần Kim Ngưu sẽ đón nhận những tin tức bất ngờ. Bởi vậy, đầu tuần nếu mọi việc có tẻ nhạt hoặc đều đều thì bạn đừng vội nản lòng nhé.

...
Cự Giải (22/6 – 22/7)

Một số thói quen của Cự Giải sẽ thay đổi trong tuần này. Bên cạnh đó, thái độ của bạn với một số mối quan hệ cũng đổi thay. Từ cần nhắn nhủ với Cự Giải trong tuần này là “cẩn trọng”. Bạn nên cẩn thận với các phát ngôn và các giao dịch tài chính liên quan đến khoản tiền lớn. Bên cạnh đó, Cự Giải chớ cố gắng làm mọi thứ ngay lập tức nhé. Bạn cần có thời gian để chuẩn bị mọi thứ cho chu đáo trước khi tiến hành. Cuối tuần, bạn sẽ cảm nhận được những thành quả lao động miệt mài của mình.
...
(Theo Zing)

P/s: Q copy về mọi người tham khảo nha...hên xui ráng chịu...hi hi...đừng bắt đên Q..!:D:D:D:D:D

Thanks! Thử xem thía nào đã...rồi cảm ơn lần nữa...:youarethewoman:

Quỳnh_muộn
19-05-2009, 09:11 AM
Tha thứ đã là tốt. Quên đi lại là tốt hơn.

(Epicure)

Quỳnh_muộn
20-05-2009, 08:44 AM
Vinh quang là biết đứng dậy sau mỗi lần vấp ngã..!
(khuyết danh)

Lê_Minh_Hòa
20-05-2009, 05:58 PM
Tình yêu chân chính thì trong sạch, Nó ở trong tim chứ không phải ở trong giác quan.
(Lacordaize)

Quỳnh_muộn
21-05-2009, 06:08 AM
Ngày hôm nay tôi sẽ......

Ngày hôm nay, tôi sẽ tin rằng mình là người đặc biệt, một người quan trọng. Tôi sẽ yêu quý bản thân tôi với chính những gì tôi có và không so sánh mình với những người khác

Ngày hôm nay, tôi sẽ tự lắng lòng mình và cố gắng trầm tĩnh hơn. Tôi sẽ học cách kiểm soát những cảm xúc và suy nghĩ của mình.

Ngày hôm nay, tôi sẽ học cách tha thứ những gì người khác đã gây ra cho tôi, bởi tôi luôn nhìn vào hướng tốt và tin vào sự công bằng của cuộc sống.

Ngày hôm nay, tôi sẽ cẩn trọng hơn với từng lời nói của mình. Tôi sẽ lựa chọn ngôn từ và diễn đạt chúng một cách có suy nghĩ và chân thành nhất.

Ngày hôm nay, tôi sẽ tìm cách sẻ chia với những người bạn quanh tôi khi cần thiết, bởi tôi biết điều quý nhất đối với con người là sự quan tâm lẫn nhau.

Ngày hôm nay, trong cách ứng xử, tôi sẽ đặt mình vào vị trí của người đối diện để lắng nghe những cảm xúc của họ, để hiểu rằng những điều làm tôi tổn thương cũng có thể làm tổn thương đến họ.

Ngày hôm nay, tôi sẽ an ủi và động viên những ai đang nản lòng. Một cái siết tay, một nụ cười, một lời nói của tôi có thể tiếp thêm sức mạnh để họ vững tin bước tiếp.

Ngày hôm nay, tôi sẽ dành một chút thời gian để quan tâm đến bản thân mình. Tôi sẽ làm tâm hồn và trí óc mình phong phú, mạnh mẽ hơn bằng cách học một cái gì đó có ích, đọc một cuốn sách hay, vận động cơ thể và ăn mặc ưa nhìn hơn.

Ngày hôm nay, tôi sẽ có một danh sách những việc cần làm. Tôi sẽ nỗ lực nhất để thực hiện chúng và tránh đưa ra những quyết định vội vã hay thiếu kiên quyết

Ngày hôm nay, tôi sẽ bỏ lại phía sau mọi lo âu, cay đắng và thất bại, khởi đầu một ngày mới với một trái tim yêu thương và hồn nhiên nhất. Tôi sẽ sống với những khát khao, mơ ước mà mình luôn ấp ủ.

Ngày hôm nay, tôi sẽ thách thức mọi trở ngại trên con đường mà tôi lựa chọn và đặt niềm tin. Tôi hiểu rằng, khó khăn là một phần của cuộc sống và chúng tồn tại là để tôi chinh phục và vượt qua

Ngày hôm nay, tôi sẽ sống hạnh phúc. Tôi sẽ trải rộng lòng để cảm nhận cái đẹp trong cuộc sống, để yêu thương và tin tưởng những người tôi yêu quý, và những người thương yêu tôi. Tôi sẽ làm những việc khiến tôi cảm thấy hạnh phúc: xem một bộ phim hài, làm một việc tử tế, giúp đỡ một ai đó, gửi một chiếc thiệp điện tử, nghe một bản nhạc yêu thích...

Và hôm nay, ngay bây giờ, tôi cảm nhận được hạnh phúc và sức sống mới để bắt đầu một ngày mới thật có ích - bất kể ngày hôm qua như thế nào.
Bạn cũng vậy nhé!

(Petalia.org)

yeu100C
21-05-2009, 08:26 AM
Đừng nên so sánh với ai hãy so sánh với chính bản thân mình ngày hôm qua
yeu100C

sơn_nữ83
21-05-2009, 08:28 AM
Ngày hôm nay, tôi sẽ tự lắng lòng mình và cố gắng trầm tĩnh hơn. Tôi sẽ học cách kiểm soát những cảm xúc và suy nghĩ của mình.
. Điều này mình còn phải học nhiều. Cảm ơn chị QM vì 1 bài ý nghĩa.

Lê_Minh_Hòa
21-05-2009, 10:27 PM
Giờ đây em đang ngủ ngon và mơ về người ấy....... Còn anh đang thao thức và nghĩ.. đến em..!!
(Lê Minh Hòa)

Khuyết
22-05-2009, 12:01 AM
Xin chào ngày mới Ngày 22-5-2009. vậy là ngày cũ buồn bã đã qua.

Quỳnh_muộn
22-05-2009, 08:24 AM
24 điều bạn nên ghi nhớ...

Hãy đọc chậm dãi, và ghi nhớ những điều sau đây, trong sổ tay cá nhân hay trong tiềm thức của bạn. Bạn hãy nhớ rằng...

1. Sự hiện diện của bạn là món quà của cả thế giới.

2. Bạn là duy nhất và không ai giống bạn cả.

3. Cuộc sống của bạn hoàn toàn phụ thuộc theo mong muốn của bạn.

4. Hãy biết tận hưởng trọn vẹn một ngày.

5. Hãy đếm những điều mà bạn hạnh phúc, đừng đếm những điều phiền muộn.

6. Bạn sẽ vượt qua được tất cả mọi thứ, dù có khó khăn đến đâu.

7. Có hàng tá câu hỏi và câu trả lời trong chính bạn.

8. Hãy trở nên có hiểu biết, can đảm và mạnh mẽ.

9. Đừng tự tạo những giới hạn cho chính bản thân bạn.

10. Có nhiều giấc mơ đang chờ được thực hiện.

11. Những quyết định cũng không kém phần quan trọng như những cơ hội mà bạn có.

12. Hãy vươn đến đỉnh cao của chính bạn, vươn tới ước mơ và khát vọng.

13. Không gì làm lãng phí năng lượng của bạn hơn là ngồi một chỗ và lo lắng về hàng tá chuyện.

14. Một người kiên nhẫn có thể chấp nhận một việc thậm chí còn hơn cả bản chất của sự việc đó.

15. Đừng biến bất cứ điều gì trở nên trầm trọng.

16. Hãy sống một cuộc sống thanh bình, đừng sống một cuộc đời tiếc nuối.

17. Hãy nhớ rằng một tình yêu nhỏ có thể đi cả một quãng đường dài.

18. Cũng hãy nhớ rằng nhiều thứ sẽ ra đi mãi mãi và không bao giờ quay trở lại.

19. Hãy nhớ rằng tình bạn là một sự đầu tư khôn ngoan.

20. Cuộc sống thật quý giá khi người ta ở bên nhau.

21. Hãy nhận ra rằng mọi thứ không bao giờ là trễ cả.

22. Hãy thực hiện những điều bình dị theo những cách phi thường nhất.

23. Hãy luôn nhớ về gia đình, luôn có những ước mơ, hy vọng và niềm hạnh phúc trong cuộc sống.

24. Thời gian luôn chuyển động và hãy ước rằng, một lúc nào đó, ta sẽ vươn tới những vì sao.

(Nguồn Petalia)

Quỳnh_muộn
23-05-2009, 01:36 AM
Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Ðừng bỏ cuộc khi bạn cảm thấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vong.

Quỳnh_muộn
24-05-2009, 12:07 AM
Cầu Mong...!

Cầu mong bạn sẽ tìm được sự thanh thản và yên bình trong một thế giới có nhiều điều mà bạn không thể hiểu được.

Cầu mong nỗi đau mà bạn chịu đựng cũng như những xung đột mà bạn từng trải qua sẽ trao cho bạn sức mạnh để bạn vươn lên, đối diện những thử thách với lòng dũng cảm và sự lạc quan. Bạn hãy luôn biết rằng có một người nào đó hiểu và yêu bạn, người đó luôn ở cạnh bạn ngay cả khi bạn cảm thấy cô độc nhất.

Cầu mong bạn sẽ khám phá sâu sắc lòng tốt của người khác để tin tưởng vào một thế giới yên bình.

Cầu mong một lời tử tế, một cử chỉ làm yên lòng, một nụ cười nồng ấm sẽ được tặng cho bạn hằng ngày.

Và, cầu mong, bạn hãy trao tặng những món quà như vậy cho người khác ngay khi bạn nhận được chúng. Hãy nhớ, mặt trời vẫn chiếu sáng khi cơn bão có vẻ như kéo dài vô tận. Bạn hãy hiểu rằng một người yêu thương bạn thật sự là khi họ không ở bên cạnh nhưng bạn vẫn cảm nhận được tình yêu và sự quan tâm của người ấy.
Hãy nhớ rằng trong cuộc sống những va chạm và đau khổ mà bạn gặp phải sẽ ít hơn nhiều so với những ước mơ và hạnh phúc mà bạn sẽ có.

Cầu mong những điều mà bạn cảm thấy là khiếm khuyết trong hiện tại sẽ trở thành thế mạnh của bạn trong tương lai. Cầu mong bạn nhìn thấy tương lai của bạn như là một người đầy đủ sự hứa hẹn và những khả năng.

Cầu mong bạn tìm thấy đầy đủ sức mạnh tinh thần để tự quyết định trong những tình huống tệ hại mà không bị bất cứ một người nào phán xử vì kết quả đó.

Cầu mong bạn luôn luôn cảm thấy được yêu thương

Xa Khuất
24-05-2009, 12:15 AM
Vậy là bước sang ngày mới, chỉ còn ngày hôm nay nữa thôi, nhanh quá, buồn thật. Mong k ai phải buồn như mình
P/s8 Qm chăm chỉ quá, chúc QM 1 ngày chủ nhật vui nhà

Quỳnh_muộn
24-05-2009, 12:40 AM
Vậy là bước sang ngày mới, chỉ còn ngày hôm nay nữa thôi, nhanh quá, buồn thật. Mong k ai phải buồn như mình

Cám ơn smod Lang Thang...Chúc LT một ngày vui vẻ và may mắn..Tặng LT câu nói cua Marius Grout nè:

Giờ tăm tối nhất là trước lúc rạng đông

Phu sinh
24-05-2009, 12:46 AM

Gì mà buốn thế LT! Có chắc LT buồn bằng mình không nhỉ?????

Cám ơn smod Lang Thang...Chúc LT một ngày vui vẻ và may mắn..Tặng LT câu nói cua Marius Grout nè:

Giờ tăm tối nhất là trước lúc rạng đông

Còn một câu nữa không nhớ được của ai:

Sau cơn mưa trời lại sáng! Hy vọng thế!

Xa Khuất
24-05-2009, 05:31 AM
Gì mà buốn thế LT! Có chắc LT buồn bằng mình không nhỉ?????

Còn một câu nữa không nhớ được của ai:

Sau cơn mưa trời lại sáng! Hy vọng thế!

Cảm ơn anh và QM đã chia sẻ. Mỗi nỗi buồn co 1 sắc thái riêng biệt nên không thể so sánh. Chỉ có trạng thái buồn la giống nhau mà thôi. Mong rằng anh sẽ sớm vui

Lê_Minh_Hòa
24-05-2009, 10:41 PM
Em, chỉ một mình em mới tạo cho anh thấy cảm giác đang sống......Những người đàn ông khác bảo rằng họ đã gặp được thiên thần, nhưng anh đã thấy em và thế là đủ!
(George More)

Quỳnh_muộn
24-05-2009, 11:59 PM
Em, chỉ một mình em mới tạo cho anh thấy cảm giác đang sống......Những người đàn ông khác bảo rằng họ đã gặp được thiên thần, nhưng anh đã thấy em và thế là đủ!
(George More)

Thks anh LMH đã post một câu rất ý nghĩa..Chúc mừng người đó của anh!

P/s: Em vẫn chưa nhận được PM của anh nè..hi hi..

COCKOO
25-05-2009, 12:01 AM
Chào một ngày mới.
Chúc cả nhà một tuần may mắn và mạnh khỏe!

Quỳnh_muộn
25-05-2009, 12:01 AM
The A - Z of Friendship

A Friend ...

Accepts you as you are.

Believes in you.

Calls you just to say "hi."

Doesn't give up on you.

Envisions the whole of you (even the unfinished parts).

Forgives your mistakes.

Gives unconditionally.

Helps you.

Invites you over.

Just likes being with you.

Keeps you close at heart.

Loves you for who you are.

Makes a difference in your life.

Never judges you.

Offers support.

Picks you up.

Quiets your fears.

Raises your spirits.

Says nice things about you.

Tells you the truth when you need to hear it.

Understands you.

Values you.

Walks beside you.

X-plains things you don't understand.

Yells when you won't listen.

Zaps you back to reality.

Quỳnh_muộn
25-05-2009, 12:02 AM
Chào một ngày mới.
Chúc cả nhà một tuần may mắn và mạnh khỏe!

Thanks anh..
Chúc anh và cả nhà một tuần mới vui vẻ và bình an!

Quỳnh_muộn
25-05-2009, 11:28 AM
Gieo quẻ tuần 25/5

http://ngoisao.net/News/Thu-gian/Trac-nghiem/2009/05/3B9C9DF6/tops.jpg

Một cuộc dạo chơi sẽ giúp Cự Giải khởi đầu tuần mới trong trạng thái hứng khởi. Còn Song ngư, bạn không thích di chuyển hay làm việc nặng trong những ngày đầu tuần.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Bạn vừa trải qua một tuần nỗ lực hết mình và trong những ngày đầu tuần mới, viễn cảnh sẽ sáng sủa hơn nhiều. Bạn nhìn thấy được tương lai của chính mình, có thể giao tiếp qua những khoảng cách rất lớn, rộng mênh mông với trạng thái thoải mái và dễ chịu nhất. Thông tin trao đổi với những người khác là chìa khóa để trải nghiệm tuần này, dù đôi lúc có một chút khó khăn (có thể với gia đình trong ngày thứ tư) hoặc các từ ngữ không xuất hiện đúng lúc (trong ngày thứ năm). Thứ sáu và thứ bảy là hai ngày tràn đầy niềm vui và khoảnh khắc để bạn tỏa sáng. Bạn cảm thấy như mình vừa được bắn ra từ một khẩu súng thần công. Ngày chủ nhật, bạn sẽ trở lại đất liền.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Cho dù áp lực đè lên vai bạn ngày hôm nay là gì, mua bán, ký kết, quyết định hay chạy đua... thì cũng hãy phớt lờ chúng đi. Thời gian đầu tuần không phải lúc để mua sắm, ký kết hay chạy đua, nó là thời điểm để bạn nghỉ ngơi, thăm thú nơi bạn thích, nhìn ngắm những bông hoa, đám rêu và những chú chim đang vắt vẻo trên dây điện. Đây là thời điểm để... lãng phí thời gian. Thứ tư và thứ năm cũng rất lạ (các loại đồ ăn ngon vây quanh bạn). Thứ sáu và thứ bảy là hai ngày nghiêm túc ở một góc độ nào đó (bạn có thể làm dịu lại cuộc tranh cãi giữa hai người bạn hoặc đồng nghiệp). Ngày chủ nhật là ngày của sự lãng mạn và một lần nữa, ngày của những bông hoa.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Trong hai ngày đầu tuần, có quá nhiều người với những ý tưởng thú vị có thể thành hiện thực vây chặt lấy bạn. Bạn sẽ “đầu tư” sức lực và năng lượng vào đâu? Dự án nào là cấp bách nhất? Chưa kể, mọi thứ còn “phức tạp” hơn khi cuộc sống của bạn tràn đầy sự lãng mạn hoặc ít nhất là những lời tán tỉnh. Thứ tư và thứ năm, vấn đề tài chính có chút cản trở những dự định bạn muốn thực hiện lúc này, tuy nhiên các giải pháp cho tình thế tiến thoái lưỡng nan này (làm thế nào để làm việc mình thích mà kiếm được nhiều tiền) bắt đầu hé lộ trong ngày thứ sáu và thứ bảy. Chủ nhật là ngày cho những việc lặt vặt.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Một cuộc đi dạo sẽ khởi đầu tuần mới trong trạng thái hứng khởi. Bạn sẽ trải qua những ngày rất bận rộn với đủ loại công việc để làm. Khi trải nghiệm mọi việc với cách thể hiện bản thân trước thế giới bên ngoài, hãy chắc chắn rằng bạn không hề hiểu sai vấn đề. Đôi khi, thứ điên rồ nhất bạn có thể làm là... thành thật hết ruột gan. Giữa tuần, các cảm xúc và những khởi đầu mới là vấn đề chủ đạo cần quan tâm. Trong hai ngày thứ sáu và thứ bảy, bạn hơi phô trương vì thế kiềm chế để nó không quá giới hạn cho phép. Ngày chủ nhật, hãy nghĩ về những việc nhỏ trước mắt.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Một buổi tiệc hoàn toàn có thể là nơi để hoàn thành công việc dang dở, một cách làm việc nhóm ở nhiều hình thức khác nhau. Bạn bè bạn là một trong những người đa năng nhất, và một buổi huy động trí tuệ tập thể trong ngày thứ hai hoặc thứ ba, trong bữa trưa hoặc thậm chí trong giờ nghỉ là một lựa chọn tuyệt vời. Bạn có thể sẽ hét toáng lên một vài ý tưởng hữu ích đáng ngạc nhiên. Thứ tư và thứ năm, các suy nghĩ của bạn rất có giá trị. Vậy nên, cần dành thời gian trong điều kiện cho phép để suy ngẫm. Thứ sáu và thứ bảy, bạn bị mờ mắt bởi ánh đèn sân khấu, trước ngạc nhiên của bạn, bạn đột nhiên thấy mình ở trung tâm sân khấu. Tất cả mọi con mắt hướng về bạn. Hành động tiếp theo sẽ là gì? Đó là câu hỏi bám riết lấy bạn trong ngày chủ nhật.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Thứ hai và thứ ba là những ngày dao động lên xuống, có thể ở cả hai hướng: thực sự tuyệt vời hoặc thực sự trớ trêu. Điều này phụ thuộc vào bạn rất nhiều. Hãy cẩn thận khi giao tiếp và chắc chắn để mắt tới các chi tiết. Thứ tư và thứ năm, các thông tin nhỏ nhặt cũng rất quan trọng. Bạn cần có năng lực tổ chức trong ngày này, có thể sẽ liên quan tới việc tụ tập gia đình. Thứ sáu và thứ bảy đòi hỏi ở bạn sự linh hoạt vì mọi thứ sẽ không diễn ra như bạn mường tượng. Ngày chủ nhật là một ngày tuyệt vời: Tất cả những gì bạn cần làm là nhìn ngắm một bông hoa đang trong thời kỳ nở rộ rực rỡ nhất.

Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Việc "đúng người, đúng thời điểm" với bạn sẽ thú vị hơn bất cứ thứ gì khác trong những ngày đầu tuần này. Bạn và người bạn biết là ai đấy sẽ có những cuộc trò chuyện dường như dài bất tận. Hãy nói về những dự định mới mẻ mà hai bạn làm cùng nhau sắp tới. Ngày thứ tư và thứ năm, bạn không có nhiều sự kiện mới mẻ vì còn nhiều công việc dang dở phải để mắt tới. Ngày chủ nhật là một ngày đặc biệt tuyệt vời cho các buổi hẹn hò, tụ tập. Bạn càng lắng nghe kỹ lưỡng, kết quả mang lại sẽ càng tốt đẹp hơn.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Thông tin luôn là thứ gây chú ý với bạn mọi nơi mọi lúc. Hoặc ít nhất, nó khiến bạn để tâm trong ngày thứ hai đầu tuần này. Thứ ba là ngày dành cho các chi tiết. Không có đường tắt hay các biện pháp "nhảy cóc". Thứ thư, bạn có thể tin tưởng vào trực giác của mình để điều chỉnh hay tiến hành các kế hoạch. Nếu thưởng thức bữa tối trong một nhà hàng nước ngoài tối thứ năm, bạn cần phải đặc biệt cẩn thận để tránh các sự cố không mong muốn. Cuối tuần là chuỗi ngày dành riêng cho bạn. Hãy làm những việc mình muốn.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Bạn bị thu hút bởi các quan niệm triết học khi tuần mới bắt đầu, nhưng không có gì thực sự khiến bạn đeo bám. Bạn cũng cảm thấy không ý niệm nào mình có thể áp dụng. Có lẽ, do đầu óc bạn đang bị sao lãng. Bạn làm bất cứ việc gì để tránh sự buồn chán, tẻ nhạt. Thứ tư và thứ năm, khi trạng thái phiêu diêu này dần chấm dứt, bạn một lần nữa để mắt hơn tới các tư tưởng triết học. Thứ sáu và thứ bảy, các niềm vui ùa đến, đó có thể là một "điểm thưởng", một sự nâng cấp hay thứ gì đó tương tự thế. Ngày chủ nhật là một ngày tĩnh lặng.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Nếu bạn tuyên bố sẽ đi đâu hoặc làm gì, chắc chắn bạn sẽ thực hiện. Tuy nhiên, trong ngày thứ hai và thứ ba, không phải ai cũng tận tâm, chu đáo như bạn. Có thể bạn sẽ phải "gạch bỏ" vài người trong danh sách "ngôi sao" xuất hiện trong cuộc sống của bạn. Đôi khi chuyện này vẫn xảy ra, vì thế đừng bận tâm hay dằn vặt. Thứ tư và thứ năm, bạn xử sự với mọi người theo cách thức rất thẳng thắn và nghiêm túc. Tuy nhiên, cần chú ý để tránh hành xử và nhìn mọi việc ở góc độ cá nhân. Nhớ rằng trong ngày thứ sáu hoặc chủ nhật, đừng vội vã lao tới bất kỳ kết luận nào. Dành ngày chủ nhật cho các hoạt động nghiên cứu.

Bảo Bình (20/1- 18/2)

Bất cứ khi nào bạn ở một mình với "người bạn biết là ai đấy", hãy "tán tỉnh" người ta bằng khả năng đối đáp nhanh trí của mình. Ngày thứ hai và thứ ba mang lại cho hai bạn nhiều thời gian bên nhau. Thứ tư đưa bạn trở lại lịch trình thông thường (ở chỗ làm, tại trường học, hay bất cứ chỗ nào bạn có trách nhiệm liên quan). Cách duy nhất để điều hòa huyết áp trong ngày thứ năm là một cuộc chạy bộ chậm thể dục. Thứ sáu và thứ bảy, nhiều niềm vui liên quan tới các mối quan hệ, đặc biệt, sự tương quan, kết nối trí não ùa đến. Chủ nhật sẽ là ngày của công việc và các hợp đồng kinh doanh.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Ngày thứ hai, bạn chỉ muốn nhảy vào một cái... hộp đậu phộng và ngồi yên trong đó. Bạn không thích di chuyển. Thứ ba cũng không phải một ngày thích hợp để giải quyết các công việc cụ thể. Trí óc bạn đang gặp vấn đề với các ý tưởng sáng tạo. Hai ngày thứ tư và thứ năm, hãy cố tạo ra thứ gì đó. Nếu đã có "một nửa" đặc biệt trong đời, hãy cùng người ấy làm việc này. Thứ sáu và thứ bảy, một hoạt động lành mạnh, kể cả chạy bộ một mình cũng rất tốt cho sức khỏe và tâm trí bạn. Chủ nhật bạn sẽ chìm trong các suy nghĩ và số liệu phân tích.

(Theo Ngôi sao)

Phu sinh
25-05-2009, 12:33 PM
Hôm qua vừa được ngắm đến mấy bông rực rỡ, CN tới lại được ngắm nữa cơ à, mà chỉ được ngắm thui sao, buồn thế! :saoco::hokchiuthua:

Quỳnh_muộn
26-05-2009, 12:00 AM
Đừng quá xem trọng điều gì. Hãy tiếp nhận mọi sự may rủi một cách nhẹ nhàng

Jepfecson

Lê_Minh_Hòa
26-05-2009, 09:37 AM
Thks anh LMH đã post một câu rất ý nghĩa..Chúc mừng người đó của anh!

P/s: Em vẫn chưa nhận được PM của anh nè..hi hi..

Cám ơn em! Nhưng anh không được may mắn như em đã chúc mừng!
"Người ấy của anh đã ra đi không câu từ biệt, người ấy đã ra đi mang theo tình anh, người ấy đã ra đi như bao cuộc tình người ấy đã đi qua...!"

Quỳnh_muộn
27-05-2009, 12:14 AM
Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.

Phu sinh
27-05-2009, 12:31 AM
Đôi khi nụ cười chẳng hề vào bằng cửa chính mà theo gió len lỏi qua cửa sổ nhẹ nhàng đến sau lưng bạn.

Lê_Minh_Hòa
27-05-2009, 05:03 PM
Người đàn ông và một người đàn bà thường hay nói chuyện tình bạn trước tình yêu. Tình bạn ấy là một thứ tình giả tạo để che dấu một mối tình bên trong mà cả hai không ai dám nói ra.
( Marcel Proust.)

TeacherABC
27-05-2009, 06:12 PM
Anh chỉ mang đến cho em toàn là đau khổ... Có lẽ vì vậy mà em yêu anh! Bởi vì niềm vui thì dễ quên còn đau khổ thì không bao giờ...

(LERMONTOV)

Quỳnh_muộn
28-05-2009, 07:12 AM
Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.

(Theo petalia)

Quỳnh_muộn
29-05-2009, 08:37 AM
Người ta thường cô đơn bởi vì người ta thường chỉ lo xây tường chứ không lo xây dựng những nhịp cầu

Anonymous

Lê_Minh_Hòa
29-05-2009, 10:36 AM
Tình yêu là con dao. Nó đâm nát con tim hay có khi nó khắc sâu vào tim ta những vết khắc diệu kỳ và sẽ theo ta đến cuối đời. Tình yêu là một cảm giác tuyệt vời nhất. Nó có thể truyền cảm hứng và đem đến cho bạn niềm vui sướng và sức mạnh.
(Sưu tầm)

SÓC
29-05-2009, 05:59 PM
Trích dẫn:

Văn hoá nghệ sĩ là gì khi mà cái áo của em có 6 cúc chỉ cài có 3 nhưng miệng em cứ ra rả em không dùng sự hở hang để đánh bóng tên tuổi, đến cái cúc áo mà em cũng không biết dùng để làm gì thì tốt nhất cứ im lặng là hơn...

Theo Dongnam:

Quỳnh_muộn
30-05-2009, 09:07 AM
Làm người nên tự lập lấy thân, tự trọng, không nên giẫm lên gót người khác, nói theo miệng người

Lục Cửu Uyên

Lê_Minh_Hòa
30-05-2009, 10:07 AM
Tình yêu là 1 chứng bệnh gồm 3 giai đoạn:

1. Khao khát
2. Chiếm đoạt
3. Nhàm chán

(Meilhan)

Quỳnh_muộn
31-05-2009, 08:55 AM
Chỉ có kẻ nào yêu mà không mong được yêu trả lại, mới chắc chắn là mình thật yêu ai hơn tất cả mà thôi

Meilhan

Quỳnh_muộn
01-06-2009, 12:03 AM
Muốn chinh phục người con gái ấy, bạn hãy làm cho nàng hiểu rằng nàng chẳng phải viên sỏi duy nhất trên bờ biển..

Harry Brousteau

Quỳnh_muộn
01-06-2009, 11:56 PM
Gieo quẻ tháng 6

Bảo Bình cực kỳ tò mò vào ngày mùng 1, bạn muốn tìm hiểu xem mọi thứ hoạt động như thế nào, tại sao lại như thế, và có những cách khác nào để thực hiện công việc đó.

http://ngoisao.net/News/Thu-gian/Trac-nghiem/2009/06/3B9C9FCC/g1.jpg

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đôi khi, cách tốt nhất để đạt được điều bạn muốn là nhìn quanh để biết được những người gần bên bạn cần gì. Nếu bạn nhận thấy mình khao khát có những cơ hội để trải nghiệm, thử sức, đây sẽ thực sự là lúc để bắt đầu. Rồi bạn sẽ thấy, những mong ước của bạn thật sự gần gũi với những người xung quanh, và khi bạn biết gắn kết những sức mạnh ấy, chẳng có gì là không thể thay đổi. Ngày mùng 5, bạn rất dễ bị xáo trộn, tuy nhiên hãy cố gắng giữ cho mình sự điềm tĩnh.

Ngày mùng 9 và mùng 10, một nhân vật quyền lực nào đó sẽ cản trở bạn, nhưng đương nhiên chỉ khi bạn để cho họ làm vậy. Nguồn năng lượng cơ thể dồi dào sẽ mang đến những kết quả tuyệt vời cho bạn vào ngày 14 và 15. Tới ngày 20 và 21, hãy tạm quên đi những chi tiết, khi bạn đang bận suy nghĩ về những điều to lớn. Ngày 25 sẽ là một ngày tuyệt vời và lãng mạn, hãy hưởng thụ và cảm nhận. Cuối tháng, dường như bạn trở nên thu mình lại, tuy nhiên đừng lo lắng, vì bạn sẽ sớm vui vẻ, hòa đồng trở lại thôi mà.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Nếu Kim Ngưu muốn có một sức khỏe tốt và tinh thần sung mãn, ngày đầu tháng, bạn nên dành thời gian cho các hoạt động thể dục thể thao và thưởng thức không khí trong lành, chúng sẽ giúp hồi sinh tâm hồn tươi mới, sự lạc quan của bạn. Ngày mùng 5, nếu như bạn cảm thấy tâm trạng mình đầy ghen tị, muốn sở hữu một ai đó, hãy suy nghĩ. Liệu đối phương có cảm thấy thoải mái, hài lòng với thái độ ấy của bạn?

Ngày mùng 9 sẽ mang đến cho bạn những hiểu biết sâu sắc và có ích. Ngày 14, hãy dành thời gian cũng như tình cảm cho người cần được quan tâm, ắt hẳn họ sẽ cảm nhận thấy những gì bạn dành cho họ. Mọi thứ sẽ diễn ra theo đúng như cách bạn muốn vào ngày 19. Tới 25, đừng để cuộc cãi vã làm ảnh hưởng tới cuộc sống của bạn. Cuối tháng, hãy để những đam mê dẫn lối cho bạn, vì chúng hiểu bạn cần gì.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Từ khóa của Song Sinh trong tháng này chính là sự vui vẻ. Vào mùng 1, mùng 2 và sau đó là cả tháng dài, bạn muốn tập trung vào việc có được những khoảng thời gian tốt đẹp, thực sự tốt đẹp. Tất nhiên, điều đó không có nghĩa rằng bạn phải bỏ ra một khoản tiền lớn hay gặp gỡ hàng đống người. Cũng chẳng cần phải ăn mặc thật khác biệt. Tất cả những gì bạn cần phải làm là điều chỉnh là quan điểm: thay vì chờ đợi những thời khắc đẹp đến với mình, hãy ra ngoài, tự mình tìm kiếm và tạo dựng những đìều tốt đẹp nhất có thể.

Trực giác sẽ mách bảo cho bạn nhiều điều, đặc biệt nếu chúng liên quan đến cuộc sống gia đình hay những gì thân quen xung quanh bạn vào ngày mùng 4. Vậy thì, nếu bạn nghĩ rằng ai đó (hoặc ngay cả bạn nữa) cần phải chậm lại, hãy thẳng thắn dành lời khuyên ấy cho họ. Ngày 9 và 10, nếu như điều gì đó trong mối quan hệ thân thiết khiến bạn cảm thấy xáo trộn, bối rối thì nên thẳng thắn đưa chúng ra chia sẻ. Ngày 14 hoàn toàn không phù hợp cho những cuộc trao đổi phức tạp, rắc rối, nên dành chúng sang một ngày khác. Tới 20, nụ cười của bạn sẽ mang lại những điều tuyệt vời, vì đây là ngày mà bạn rất có sức hút với mọi người. Cuộc cãi vã của ngày 25 có thể sẽ kết thúc bằng một nụ hôn ngọt ngào đầy bất ngờ đấy.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Dường như mỗi mùa đều mang đến những khái niệm thật khác nhau: mùa đông là thời điểm để bạn chậm lại, mùa xuân là sự khởi đầu, mùa hè là cơ hội để lập kế hoạch, còn thu là dịp để bạn thu hoạch thành quả… Như thế, trong cuộc đời, có những giai đoạn phù hợp để khởi đầu, và những giai đoạn khác để cố gắng… Với ý niệm như vậy, ngày mùng 1 và mùng 2 là thời điểm để bạn sống và dành thời gian cho những gì mình đang thực sự đảm nhận, thay vì đương đầu với những thứ hoàn toàn mới mẻ. Cách tiếp cận này sẽ giúp bạn tiến được xa hơn, nhanh hơn.

Ngày mùng 4 và mùng 5, một thay đổi nho nhỏ khiến bạn cảm thấy bị tổn thương, hãy cố gắng tìm kiếm cho mình niềm vui từ cuộc sống xung quanh, rồi bạn sẽ thấy yên ổn hơn. Cố gắng giữ cho mình sự vững vàng trong ngày mùng 9 và mùng 10 nếu bạn không muốn bị chao đảo vì ảnh hưởng từ mối quan hệ cá nhân nào đó. Nguồn năng lượng cơ thể dồi dào sẽ dâng cao trong cơ thể bạn vào ngày 20. Tới 25, hãy mạnh dạn thể hiện mình, bạn hoàn toàn xứng đáng với điều đó. Cuối tháng, bạn cần phải chú ý, thận trọng nhiều hơn tới những điều mới mẻ.

Sư Tử (23/7- 22/8)

Công việc quan trọng nhất của Sư Tử trong ngày đầu tiên của tháng 6 là gì? Câu trả lời là: Chia sẻ những cảm xúc của chính bạn, đặc biệt là sau một thời gian dài giấu giếm chúng. Có thể từ trước tới giờ bạn không muốn giãi bày suy nghĩ, vì bạn không muốn đối mặt với chúng? Vậy thì hãy dũng cảm và bộc lộ tất cả. Vào ngày mùng 3, bạn muốn cái tôi của mình được thể hiện, tuy nhiên đừng để nó chiếm vị trí trung tâm.

Ngày mùng 8, nỗ lực hết sức để nói ra những gì bạn muốn một cách phong phú nhất có thể. Ngày 14 và 15, hãy lắng nghe bản năng của bạn mách bảo, chúng sẽ khôn ngoan hơn cả trí tuệ của bạn khi phải đối mặt với một vấn đề gì đó. Tầm nhìn đầy sáng tạo của bạn sẽ đặc biệt gây ấn tượng trong ngày 20. Cơ hội để hoàn thành một điều gì đó thật to lớn sẽ đến vào ngày 25, nhớ đánh dấu nó. Cuối tháng là lúc để bạn dành thời gian và suy nghĩ thật thấu đáo về mọi việc.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Những cơn bốc đồng mua sắm đầu tháng chắc chắn sẽ khiến tài khoản của Xử Nữ bị hao hụt nếu bạn không dành thời gian kiểm tra lại chúng một cách nghiêm khắc nhất có thể. Vào ngày mùng 5, những điều thuộc về triết học lại khiến bạn chú ý hơn rất nhiều so với những thứ hữu hình. Bạn tự hỏi, đâu là những ý nghĩa đích thực về cuộc sống, những mong muốn của bản thân mình là gì? Tới ngày 9 và mùng 10, sự sáng tạo sẽ mang đến cho bạn những điều thú vị.

Ngày 13 và 14, đừng vội vàng. Những kế hoạch mới có thể chờ đợi cho đến khi bạn xem xét, tìm hiểu kỹ càng các chi tiết của các kế hoạch cũ. Dù cho bạn hướng tới điều gì đi chăng nữa, ngày 18 và 19 cũng là thời điểm để suy nghĩ về các mối quan hệ, khởi đầu, giải quyết mâu thuẫn và tạo dựng những tiến triển mới phù hợp. Ngày 23, sự giúp đỡ của bạn bè mang lại sự thuận lợi cho bạn, vì thế đừng quên liên lạc với họ. Bạn sẽ có một ngày 27 thật thú vị để cảm nhận những gì tuyệt vời của mùa hè. Động não một chút vào ngày cuối tháng sẽ trở nên hữu ích cho bạn.

Đầu tháng, mọi việc sẽ đến với Thiên Bình một cách thật thú vị, khi điều bạn chờ đợi không còn ở đâu xa. Rõ ràng, bạn là một "đứa trẻ vàng" của tháng, và đừng bỏ lỡ cơ hội này. Hãy dành nhiều thời gian để khám phá cuộc sống bên ngoài, nạp lại năng lượng nhờ sức sống của mùa hè. Rồi bạn sẽ thấy những lợi ích của những hoạt động trí não cũng như tập luyện thể lực đó. Ngày mùng 4 và mùng 5, bạn sẽ tạo ra một thay đổi sâu sắc và lâu dài trong việc làm ăn, kinh doanh.

Ngày mùng 9 và mùng 10, có thể bạn sẽ cảm thấy nguồn năng lượng cũng như sự lạc quan của mình giảm sút đáng kể, tuy nhiên hãy nghỉ ngơi, ăn uống đầy đủ một chút, bạn sẽ thấy ổn. Ngày 12, bạn sẽ thực sự cuốn hút nhờ sự lãng mạn của chính mình. Ngày 17, hãy dành thời gian để xem xét lại một mối quan hệ cũ, bạn hoàn toàn có thể khoác áo mới cho nó và bắt đầu lại từ đầu. Giao tiếp là từ khóa của ngày 21. Ngày 28, 29 sẽ là ngày của tình yêu, theo một cách rất bất ngờ đấy.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Đâu là cách tốt nhất để có thể giải quyết vấn đề khi bạn phải đưa ra một quyết định khó khăn? Câu trả lời là: hãy cân đo tất cả các khả năng lựa chọn. Viết chúng ra giấy, cùng thảo luận với mọi người để có được lời khuyên hợp lý nhất. Cũng đừng quên lắng nghe bản năng của bạn mách bảo, và cuối cùng đưa ra quyết định mà bạn tin tưởng. Khi những thành công tìm đến với bạn vào ngày mùng 3, 4, 5, bạn sẽ hiểu rằng mình đã làm đúng.

Ngày mùng 10, hãy áp dụng bất cứ ý tưởng nào của bạn vào thực tế, biến chúng thành hành động. Ngày 14 và 15, trí tưởng tượng sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều, và chắc chắn bạn không thể sai được. Những đồng tiền dễ kiếm sẽ lôi cuốn bạn vào ngày 20, nhưng bạn sẽ để chúng quyến rũ mình? Ngày 25, nhớ đừng nói những ý tưởng quá mức "rồ dại" của bạn với sếp, họ không phải tuýp người phù hợp cho điều này. Cũng đừng căng thẳng, vì cuối tháng, một vài thành quả tốt sẽ là phần thưởng cho bạn.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Đầu tháng, những người bạn nghĩ rằng Nhân Mã thật tuyệt vời, và đương nhiên họ có lý do của mình. Đơn giản, bạn đáng yêu, nhanh trí, sẵn sàng đưa ra cho họ câu trả lời kể cả với những vấn đề khó khăn nhất. Còn bạn, cảm giác của bạn thế nào? Chắc chắn, đó là rất nhiều những trách nhiệm. Tuy nhiên, đừng lo nghĩ gì, bạn thật thông minh và xuất sắc, vì thế bạn hoàn toàn có thể xử lý tốt tất cả. Vào ngày mùng 6 và mùng 7, tất cả đều tốt đẹp, không có gì bạn không thể làm nếu bạn dành thời gian và đầu óc sáng suốt cho chúng.

Ngày 12, cứ theo sát những ý tưởng của mình, dù cho chúng có "dở hơi" thế nào. Ngày 17 là thời điểm hợp lý để bạn ra ngoài, tắm mình trong ánh nắng mùa hè và chăm chút cho cơ thể. Tới 21, hãy dành cho người bạn thân thiết nhất của mình những phút giây bên nhau và khám phá những điều thú vị từ cuộc sống. Ngày 27, nếu ai đó khiến bạn cảm thấy bực mình, hãy giữ khoảng cách với họ. Cuối tháng, hãy để trí tưởng tượng của bạn được phát huy hết khả năng.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Vào ngày đầu tiên của tháng, nếu đồng lương được chi trả không khiến Ma Kết hài lòng, hãy tìm cho mình những hứng thú mới. Thay vì tiếp tục chuyên cần với công việc, sau giờ làm, bạn nên đến bảo tàng, đi nghe ca nhạc hay xem một bộ phim hấp dẫn. Chúng sẽ giải tỏa cho bạn khỏi sự nhàm chán vốn có. Ngày mùng 4 và mùng 5 là khoảng thời gian của chi tiết: Đừng để những con chữ in nhỏ trốn chạy khỏi bạn, nếu không bạn sẽ rất mất thời gian cho chúng sau này.

Giữa tháng, bạn trở nên rất dễ gần gũi và sẵn sàng cho những mối quan hệ mới. Điều gì có thể ngáng trở bạn nào? Một ai đó rất muốn được sự chú ý của bạn vào ngày 20, tuy nhiên đừng mất thời gian cho họ. Tới 25, một vấn đề liên quan đến công việc xảy ra, đừng lo lắng vì chúng không cứng đầu cứng cổ như bạn nghĩ. Cứ giải quyết từng bước một, và bạn sẽ xử lý chúng thành công. Cuối tháng, quyền lực và thanh thế sẽ thuộc về bạn!

Bảo Bình (20/1- 18/2)

Bảo Bình cực kỳ tò mò vào ngày mùng 1, bạn muốn tìm hiểu xem mọi thứ hoạt động như thế nào, tại sao lại như thế, và có những cách khác nào để thực hiện công việc đó. Vậy thì đừng bỏ lỡ cơ hội khám phá: hãy đến với những vùng đất mới, gặp gỡ những người có kinh nghiệm để được giải thích và hướng dẫn. Đừng quên rằng: Sự đa dạng chính là gia vị cho cuộc sống, và nếu bạn chịu khó nhìn xung quanh mình, bạn sẽ tìm thấy điều đó.

Ngày mùng 5, một chút thay đổi sẽ đến, và lúc này bạn cần có những phút riêng tư cho mình. Sau những khoảng lặng ấy, tới ngày 11 và 12, bạn trở nên sắc sảo và ăn nói thu hút đến lạ lùng. Đừng nghĩ quá nhiều trước khi bắt tay vào việc khi ngày 22 đến, đơn giản vì đây là lúc có những hành động dứt khoát chứ không phải chần chừ. Ngày 27, bạn sẽ có được vị trí rất vững chắc, tuy nhiên trước đó bạn cần phải xác định kỹ càng điều mà đối tác đề xuất trước khi gật đầu nhận lời. Cuối tháng là thời điểm để dành thời gian cho mọi người xung quanh.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Đầu tháng, Song Ngư cần cố gắng làm việc chăm chỉ để tìm kiếm sự cân bằng cho chính mình. Ngày mùng 1 chính là thời điểm khởi đầu, và hãy duy trì sự cố gắng ấy cho cả tháng. Thông tin tốt là, nhờ vào sự nỗ lực ấy, bạn sẽ đến được với sự cân bằng mình mong muốn. Vì vậy, đây đích thực là lúc bạn lập ra kỷ luật cho bản thân: hãy năng nổ hơn với các hoạt động xã hội, quyết tâm xử lý những vấn đề nảy sinh giữa bạn và bạn bè xung quanh hay người mình yêu thương… Kết quả nhận được ắt hẳn khiến bạn phải ngạc nhiên: lòng bạn thực sự nhẹ nhõm.

Ngày mùng 5, hãy đề phòng những nhân vật đáng khả nghi, nếu bạn thấy có những cảm nhận xấu về nhân vật này, chắc chắn sẽ không phải vô cớ. Vào ngày mùng 10, bạn có thể có một vị sếp mới. Với những thành công lớn vào ngày 13, 14 và 15, bạn sẽ hiểu được điều mình muốn, và làm thế nào để đạt được điều đó. Ngày 20, nếu bạn thấy mệt mỏi, nên tạm gác công việc lại và nghỉ ngơi đôi chút. Một giấc ngủ ngắn sẽ thực sự hiệu quả. Thực tế và những điều tưởng tượng sẽ đan xen một cách đầy thú vị trong ngày 25, đừng bỏ qua. Ngày cuối cùng của tháng, bạn cần phải thận trọng một chút khi đi bơi nhé!

Theo Ngoisao

Quỳnh_muộn
02-06-2009, 12:04 AM
Một vài câu danh ngôn về nụ hôn:

Nụ hôn của em là gì? là ngọn lửa liếm quạ.
Victor Hugo

Nụ hôn oán ghét là yêu thương đã đắm chìm.
Soren Kierkegaard

Hôn... là một điểm son đặt trên chữ “y” của động từ “yêu”, là một điều bí mật đem thổ lộ với bờ môi thay vì vành tai...
B. Rostand

Không có gì hăm dọa ta hơn hạnh phúc, mỗi nụ hôn ta trao đi đều có thể đánh thức một kẻ thù...
M. Maeterlinck

Những cái hôn vụng trộm bao giờ cũng ngọt ngào nhất...
Leigh Hunt

Về lâu về dài không phải chuyện hôn nhau, mà là chuyện bếp núc kìa!
George Meredith

Hương vị của nụ hôn đầu đã khiến tôi thất vọng như một thứ trái cây mà người ta mới nếm thử lần đầu Không phải trong sự mới mẻ nhưng chính trong thói quen mà ta tìm được những lạc thú lớn lao...
Raymond Radiguet

Hôn ai nghĩa là muốn được người ấy hôn...
S. Guitry

Khi người phụ nữ nổi giận, bốn nụ hôn nhẹ nhàng đủ làm nguôi lòng nàng...
Goldoni

Ôi nụ hôn! thức uống nhiệm mầu mà những bờ môi rót cho nhau như những chiếc ly khao khát...
Alfred de Musset

Phụ nữ khi bị hôn, có người đỏ mặt, có người kêu cảnh sát, có người mắng chửi, có người cắn cấu, nhưng tồi tệ nhất là những kẻ cười...
Khuyết danh

Trước khi cưới, cô gái phải hôn chàng trai để giữ chàng; sau khi cưới, nàng phải giữ chàng để hôn chàng...
Hài hước Mỹ

Tình yêu của con người chỉ khác với sự động cỡn ngu xuẩn của thú vật nhờ vào hai việc thần thánh là: âu yếm và hôn...
P. Louys

Đừng bao giờ để cho kẻ khờ dại hôn mình hoặc để nụ hôn biến mình thành kẻ dại.
Hài hước Mỹ

Quỳnh_muộn
03-06-2009, 08:29 AM
Khuyên răn thay cho giận dữ, mỉm cười thay cho khinh bỉ - Epiquya

COCKOO
03-06-2009, 09:27 AM
Ðàn bà đẹp là thiên đường của đôi mắt. Và là địa ngục của túi tiền.
Estonia (http://vi.wikipedia.org/wiki/Estonia)

Quỳnh_muộn
04-06-2009, 12:02 AM
Biết thẹn là gần với dũng vậy

Khổng Tử

Lê_Minh_Hòa
04-06-2009, 07:58 AM
"Người đàn ông bắt buộc phải có khả năng tình dục mạnh và có thể xuất tinh để đảm bảo sự duy trì nòi giống. Trong khi phụ nữ chỉ cần sẵn sàng nhận là đủ."

(Masters and Johnson)

COCKOO
05-06-2009, 11:52 AM
Chào Buổi Sáng

http://www.youtube.com/v/FEAtaagvaa8

COCKOO
05-06-2009, 12:01 PM
Học với Hành

http://www.youtube.com/v/m36oouaJ-2k

sơn_nữ83
06-06-2009, 03:00 AM
Cuộc đời như những vòng xoay, có một thói quen phụ thuộc vào người khác chỉ khiến cho cuộc đời thêm gò bó, quên đi sẽ tốt hơn. (st)

COCKOO
07-06-2009, 02:51 PM
Thể dục buổi sáng

http://www.youtube.com/v/ApXOQkFT8y4

Quỳnh_muộn
08-06-2009, 12:17 AM
Bao lâu bạn vẫn còn tự tin ở bạn, thì người khác vẫn còn tin bạn

Cynda Williams

sơn_nữ83
08-06-2009, 06:06 AM
"sống là không chờ đợi" SN không nhớ câu này đã đọc ở đâu nữa.Một ngày mới, một tuần mới bắt đầu, coi như đó là khẩu hiệu cho một tuần bộn bề công việc. Chúc cả gia đình NR nhà mình một tuần mới tốt lành nhé. Chào buổi sáng!

Lê_Minh_Hòa
08-06-2009, 08:30 AM
Một buổi sáng thật dễ chịu và sảng khoái, tràn đầy hứng khởi .... vì đã gặp được Quỳnh muộn, cùng nâng ly, nắm tay, ôm hôn thắm thiết.... và thật sự thỏa mãn! :D

COCKOO
08-06-2009, 09:03 AM
Vietnamese coffee shop , new style with nice girls

http://www.youtube.com/v/Ulxcc5yyYL8

SÓC
08-06-2009, 01:01 PM
Chưa có điểm xuất phát nên chẳng bao giờ có điểm dừng!
Nguy quá!

Quỳnh_muộn
08-06-2009, 06:52 PM
Gieo quẻ tuần 8/6

Thái độ hoài nghi không phải bản tính của Cự Giải nhưng rất quan trọng cuối tuần này. Còn Song Ngư là một 'tài sản' thực sự quý giá với bạn bè và gia đình tuần này.
http://ngoisao.net/News/Thu-gian/Trac-nghiem/2009/06/3B9CA16E/tops.jpg
Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Ngày thứ hai, bạn cần đối mặt với từng vấn đề trong từng thời điểm. Không nên nhảy cóc hoặc vội vàng lúc này. Hãy chắc chắn rằng bạn bè và đồng nghiệp biết bạn có thể sẽ đến muộn trong các cuộc hẹn. Giữa tuần, bạn tràn trề cảm hứng, nguồn sinh lực này có thể bắt nguồn từ một người bạn hoặc một ý tưởng mới, nhưng hãy chắc chắn bạn để mắt tới mọi dấu hiệu vì nó có thể đến từ bất cứ đâu. Dành một chút ít thời gian để “chuốt” lại kế hoạch trước khi hành động. Cuối tuần, bạn hơi bực dọc vì các thành viên trong gia đình không sẵn sàng giúp đỡ. Hãy thật tỉnh táo để biết chuyện gì đang diễn ra.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Thứ hai là một ngày tuyệt vời. Bạn cảm thấy tự do, không bị ràng buộc dù là ở chỗ làm việc hay trường học nhờ nguồn sinh lực dồi dào. Bạn đảm nhận, chăm chút các bổn phận với tâm trạng thoải mái và đầy niềm vui. Vài ngày tiếp theo không được tuyệt như vậy. Bạn cần nghiêm khắc nói thẳng với một đồng nghiệp thân thiết khi họ bắt đầu những câu chuyện huyên thuyên không suy nghĩ hoặc đùa cợt về thứ gì đó nhạy cảm. Cuối tuần, ở bên những người bạn. Nếu họ không thể trực tiếp có mặt, hãy trò chuyện qua điện thoại. Sự giao tiếp xã hội sẽ giúp suy nghĩ của bạn tỉnh táo và tích cực.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Bạn thân hoặc ai đó gần gũi thấy khó bàn luận, giải quyết các vấn đề trong ngày thứ hai, vì vậy đề phòng những ý kiến bất đồng có thể biến thành các cuộc tranh giành quyền lực quy mô nhỏ. Đây là một trong những ngày đòi hỏi ở bạn sự kiên nhẫn. Hãy xem liệu có thể tìm kiếm nguồn cảm hứng mới và các thông tin đa dạng vào giữa tuần không. Tư duy của bạn lúc này rất dễ dàng chấp nhận các cách nghĩ, quan điểm mới và có thể tạo ra những thay đổi lớn. Dù vài thay đổi mang tới những hậu quả chưa nhìn thấy được, nhưng hãy sẵn sàng hành động mau lẹ để điều chỉnh hướng đi của bạn.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Bạn bắt đầu tuần mới với một cú va chạm hoặc tiếng động lớn, hãy tìm kiếm các sự kiện lạ lẫm đang diễn ra xung quanh mình trước khi một ngày trôi qua. Bất cứ việc gì cũng có cách giải quyết. Đừng quá ngạc nhiên khi mọi người tách khỏi bạn trong ngày thứ ba và thứ tư. Nguồn năng lượng giao tiếp xã hội trở lại với bạn ngay sau đấy. Nửa tuần còn lại, cuộc sống sẽ thi vị hơn dù nó không dẫn bạn đi tới bất kỳ nơi nào đặc biệt. Hãy tìm ra rằng các ý tưởng táo bạo nhất để đeo đuổi.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Bạn tràn đầy năng lượng và sự hứng khởi khi tuần mới bắt đầu. Chẳng có gì có thể khiến bạn chán nản, dù không phải tất cả mọi việc đều ngay hàng thẳng lối như ý muốn. Ngày thứ ba và thứ tư, bạn bè và gia đình trở nên quan trọng hơn. Có những mối quan hệ quan trọng cần sự rõ ràng vì vậy các bạn ngồi xuống để trò chuyện nếu cần. Thái độ hoài nghi không phải bản tính của Sư Tử nhưng nó rất quan trọng cuối tuần này. Bởi không phải bất cứ vật gì lấp lánh cũng là vàng.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Bạn nhận được lời khen hoặc một phần thưởng dưới dạng nào đó trong ngày thứ hai, nhờ những nỗ lực không mệt mỏi cho một dự án lớn bạn vừa hoàn thành cho gia đình hoặc đồng nghiệp. Đây là thời điểm thích hợp để nghĩ về tương lai. Giữa tuần rất hoàn hảo để thay đổi mọi thứ và đặt nền móng cho các thay đổi lớn mà bạn biết sớm hay muộn cũng phải đến. Bắt đầu từ thứ năm, những người gần gũi bạn nhất trở nên uể oải và giảm tốc, có thể vì sắp đến ngày nghỉ cuối tuần, có thể vì chuẩn bị vào mùa nghỉ hè. Tuy nhiên, bạn cần tảng lờ và lẳng lặng làm công việc của riêng mình.

Thiên Bình phải di chuyển từng bước thật chậm trong ngày thứ hai, hoặc tối thiểu cũng phải biết các giới hạn của mình. Bạn đang trong trạng thái rất dễ nổi cáu hoặc chán nản. Nhìn về phía trước, mọi thứ sẽ trở nên dễ dàng hơn. Giữa tuần, nguồn năng lượng tích cực ùa đến và có ảnh hưởng mạnh mẽ tới cả nội tâm lẫn vẻ ngoài của bạn. Có thể, một chuyện tình lãng mạn mới sẽ nảy sinh, nhất là khi bạn đã sẵn sàng. Bạn cần loại bỏ một số lựa chọn cuối tuần này, bởi bạn rất dễ hối hận khi sau đó thấy vô vàn lựa chọn thú vị khác.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bạn bắt đầu tuần mới với một cuộc tranh cãi nho nhỏ nhưng yên tâm nó sẽ nhanh chóng kết thúc. Cố gắng không đọc quá nhiều thứ liên quan tới chi tiết, vì lúc này bạn cần tìm ra và xem xét một bức tranh toàn cảnh. Ai đó gần gũi đột nhiên giận dữ hoặc ghen tị với bạn giữa tuần này và bạn không biết làm thế nào để giải quyết. Tin tốt, đây chỉ là một sự bùng nổ tạm thời, vì thế bạn không phải lo lắng về cách giải quyết. Trí tưởng tượng đầy sáng tạo của Bò Cạp sẽ được tiếp thêm năng lượng cuối tuần này. Tập trung vào việc tìm ý tưởng và lên các kế hoạch nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Bạn cảm thấy hơi "mất trật tự" và lâng lâng khi bắt đầu tuần mới, nhưng hãy tận dụng nguồn năng lượng kỳ lạ này để làm thứ gì đó và tạo ra những sự khác biệt mới cho cuộc sống của bạn. Tập trung vào vấn đề tài chính trong những ngày tiếp theo. Thứ ba và thứ tư, bạn cũng có cơ hội gặp gỡ những người bạn mới và tạo ra được ấn tượng rất tốt. Hãy xem bạn có khả năng giới thiệu những người bạn "không hề liên quan" với nhau thành bạn tốt hay không. Cuối tuần, bạn đánh mất thứ gì đó quan trọng và điều này khiến nhịp sốc của bạn chậm lại để tìm kiếm hoặc thay thế nó.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Kết quả công việc bạn hoàn thành trong ngày thứ hai sẽ nhận được những phản hồi tốt đẹp. Đây là một ngày tuyệt vời để xin sếp hay bất cứ ai khác một đặc ân nào đó. Thái độ hoài nghi bản năng của Ma Kết đóng vai trò quan trọng giữa tuần này, bởi thế hãy nói lên các lý lẽ về một ý tưởng mới của những người gần gũi với bạn. Họ có thể không đồng ý, nhưng như thế bạn đã gieo được mối nghi ngờ vào tâm trí họ, và như vậy là đủ. Bạn gặt hái lớn trong ngày thứ năm, thứ sáu, và nguồn năng lượng này có thể kéo dài tới hết tuần nếu bạn cảm thấy muốn gây ấn tượng cho những người khác.

Bảo Bình (20/1- 18/2)

Bạn bắt đầu tuần mới với cảm giác hơi thiếu kỷ luật và chẳng muốn động chân tay làm việc gì, tuy nhiên nếu có thể tìm một phương pháp để ép buộc mình tập trung, bạn sẽ hoàn thành các việc phải làm. Sự hứng khởi trào dâng trong ngày thứ ba, và tới giữa tuần, bạn sẽ có nhiều tiến bộ. Nếu bạn đang cố tạo ra sự thay đổi ở chỗ làm hoặc ở nhà, bây giờ là thời điểm tuyệt vời nhất. Các vấn đề tài chính, đặc biệt liên quan tới chi tiêu có vấn đề và bạn cần tìm ra giải pháp khắc phục.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Bạn là một "tài sản" thực sự quý giá với bạn bè và gia đình tuần này. Trong ngày thứ hai, bạn sẵn sàng giúp đỡ mọi người dù đôi khi bạn nghĩ chỉ cần hoàn thành tốt công việc của mình là đủ. Đừng e ngại nhìn xung quanh để tìm ra cơ hội làm việc tốt. Tư duy của bạn cực kỳ xuất sắc thời điểm giữa tuần này, hãy tìm các ý tưởng và đưa ra gợi ý hay cho người thân. Nguồn năng lượng dồi dào tăng lên thứ năm và bạn có thể giúp đỡ bất cứ ai và bất cứ lúc nào. Tuy nhiên, cũng nên dành thời gian cho các dự án của riêng bạn nhé.

Theo Ngoisao

Quỳnh_muộn
10-06-2009, 08:36 AM
Lời nói đàn bà làm đàn ông xiêu lòng
Lời nói đàn ông làm vợ đau khổ.

Beaudelaire

Được lợi mà mất danh dự thì coi là lỗ vậy.

SYRUS

Đừng bỏ phí cuộc đời trong hoài nghi và lo sợ

EMERSON

Qua Sông
10-06-2009, 10:48 AM
Gieo quẻ tuần 8/6

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Bạn tràn đầy năng lượng và sự hứng khởi khi tuần mới bắt đầu. Chẳng có gì có thể khiến bạn chán nản, dù không phải tất cả mọi việc đều ngay hàng thẳng lối như ý muốn. Ngày thứ ba và thứ tư, bạn bè và gia đình trở nên quan trọng hơn. Có những mối quan hệ quan trọng cần sự rõ ràng vì vậy các bạn ngồi xuống để trò chuyện nếu cần. Thái độ hoài nghi không phải bản tính của Cự Giải nhưng nó rất quan trọng cuối tuần này. Bởi không phải bất cứ vật gì lấp lánh cũng là vàng.
[B]
Theo Ngoisao

Không hiểu cái này luôn????
Chẳng lẽ bói nhầm. :youarethewoman:

COCKOO
10-06-2009, 12:42 PM
Từ 10h sáng nay, giá xăng dầu tăng thêm 1.000 đồng

Được sự chấp thuận của Liên bộ Tài chính - Công Thương, các doanh nghiệp đầu mối đồng loạt tăng giá xăng dầu thêm 1.000 đồng mỗi lít, từ 10h sáng nay.

Như vậy, xăng A92 sẽ có giá bán mới 13.500 đồng một lít, dầu hỏa giá 13.000 đồng, dầu diezel 11.500 đồng. Mức tăng 1.000 đồng này cũng được áp dụng đối với các mặt hàng dầu và chủng loại xăng khác.

Trao đổi với chúng tôi, các doanh nghiệp đầu mối cho biết sẽ áp dụng giá bán mới từ 10h sáng.

Quyết định này được đưa ra trong bối cảnh dầu thế giới đang có xu hướng nóng trở lại khi nhu cầu tiêu thụ được dự báo tăng cao trong những tháng hè. Theo quy định của Liên bộ Tài chính - Công Thương, mỗi đợt điều chỉnh giá xăng dầu không được vượt 500 đồng mỗi lít. Tuy nhiên lần này, do doanh nghiệp lỗ ở mức cao, trên dưới 2.000 đồng mỗi lít, liên bộ chấp nhận mức tăng 1.000 đồng.
http://docbao.vn/NewsMedia/assets/Nam2008/image_20090610/xhxang2.jpg
Các doanh nghiệp chưa chốt giờ tăng giá. Ảnh: Hoàng Hà

Đến 9h, các doanh nghiệp chưa chốt giờ tăng giá. Ảnh: Hoàng Hà
Vào 8h30 sáng nay giờ Việt Nam, giá dầu thô giao kỳ hạn tháng 6 tại Sở giao dịch hàng hóa New York đã chạm ngưỡng 70,79 USD tăng 78 cent, bằng 1,1% so với so với phiên giao dịch hôm qua.

Tại thị trường Singapore - nơi cung cấp nguồn hàng chính cho các doanh nghiệp VN - giá xăng dầu thành phẩm vẫn giữ ở mức cao trong vòng hơn 20 ngày qua. Trong đó, dầu thành phẩm DO 0,25 vận hành quanh ngưỡng dưới 70 USD một thùng, xăng A92 thành phẩm dao động trên 72 USD một thùng. Thậm chí có thời điểm, giá xăng A92 thành phẩm vượt lên ngưỡng 76 USD một thùng. Với giá bán này, doanh nghiệp đang lỗ trên 2.000 đồng mỗi lít xăng, dầu các loại.
Trước diễn biến thất thường của giá dầu thế giới, ngay từ cuối tháng 5, một số doanh nghiệp đầu mối đã đề xuất tăng giá bán lẻ xăng dầu trong nước. Tuy nhiên, sau 3 lần hoãn tăng để cân đối lợi ích giữa các bên gồm doanh nghiệp - Nhà nước và người tiêu dùng, Liên bộ Tài chính - Công Thương quyết định cho phép doanh nghiệp tăng giá bán.

Theo VnExpress

Quỳnh_muộn
10-06-2009, 12:54 PM
Không hiểu cái này luôn????
Chẳng lẽ bói nhầm. :youarethewoman:

Sorry QS, tại Q nhất thời cẩu thả..Q edit lại rồi. Cám ơn QS nhiều!

COCKOO
10-06-2009, 12:59 PM
Lịch cắt điện từ 9-13/6/2009

Thứ tư (10/6/2009)

Q.Hai Bà Trưng [ĐT:2225299]

7h30 – 17h
Từ số 4 - 36, từ 3- 29 Tr Nhân Tông; Từ 41 - 81 và 54 - 102 Triệu Việt Vương.

Đống Đa [ĐT: 2230600]

0h0-6h0
Phố Hoàng Cầu , Cuối Phố Đặng Tiến Đông các tổ 1,2,3, 1 phần phố Võ Văn Dũng phố Đông Các , khu Ao phe, Ao Sen, Khu Cty Kinh doanh XD Nhà, khu Ngõ giếng , Phố Nguyển Lương Bằng từ Đông Các đến Phố Hồ Đắc Di, Phố Tây Sơn đến Ngã Tư Thái Hà , Phố Hồ Đắc Di từ Khu Chợ Quân Khu Thủ Đô đến Nguyễn Lương Bằng, khu ngõ 64 Nguyễn Lương Bằng

5h0-12h0
Khu Phố Khâm Thiên từ đầu phố đến giáp Ngõ Văn Chương, các ngõ Đền Tương Thuận , ngõ Đại Đồng , Thiên Hùng, Trung Tiền

8h0-14h30
Khu Phố Nguyễn Phúc Lai nhà A, B,C D TT cảnh sát điều tra Khu ngõ 34,82 Nguyễn Phúc Lai Tổ 34,36, 37, 92, 96 Hòang Cầu

8h0-10h0
Khu Nam Thành công nhà B 17-B24, Ngõ 47, 49 Nguyên Hồng, Ngõ 10, ngõ 24 Hoàng Ngọc Phách,

H.Từ Liêm ( 2100180)
Không có lịch cắt điện

H. Thanh Trì [2100197]

7h30-16h0
1 phần xã Vĩnh Quỳnh, 1 phần xã Ngọc Hồi, xã Đại áng, 1 phần xã Tả Thanh Oai, 1 phần xã Ngũ Hiệp, xóm mới Vạn Phúc. 681N2: 1 phần xã Vĩnh Quỳnh, 1 phần Tứ Hiệp, 1 phần Ngũ Hiệp, 1 phần Đông Mỹ, 1 phần Ngọc Hồi.

Q. Thanh Xuân [ĐT: 2249484]

8h0-12h0
TBA Kỹ thuật 1-2( lộ công cộng):Khu TT Cơ khí Điện ảnh ngõ 328 Ntrãi

9h0-11h30
TBA Lương Thế Vinh1:Từ số 150 Ng.Trãi vào đến cuối đg Lương Thế Vinh , Lương Thế Vinh2:A11,A10, 1/2 A9 TXB (Phố Nguyễn Quý Đức) , TT ôtô Hoà Bình 1: Từ đườngNg Trãi vào ngõ 22,24,36,39,42 Triều Khúc.

Q. Hoàng Mai [ĐT: 2100490]

7h0-16h0
Nhà máy nước Nam Dư 1 , 2 , 3 , 5 , 6 , Cán nhôm

Thứ năm (11/6/2009)

Q. Đống Đa [ĐT: 2230600]

5h0-14h0
Khu H ồ ba M ẫu t ổ 22,23,36 Phương Liên 1ph ần g õ 143,241 Ngõ Chợ Khâm thiên, ngõ 6A Trung Phụng

8h0-10h0
Khu Nam Thành công, Phố Hoàng Ngọc Phách nhà B6, B7, TT Ngân h à ng Ngoại thương C7,

Q.Thanh Xuân [ĐT: 2249484]

8h0-12h0
TBA Cao su 2:TT Cao su:F3+F4+ Khu Bờ Sông ngõ 117 Hạ Đình

Q. Long Biên [ĐT: 2154222]

6h0-13h0
Tổ 4, 5, 6 Phường Thạch Bàn

Thứ Sáu (12/6/2009)

Q. Đống Đa [ĐT: 2230600]

5h0-14h0
Phố Đông Tác, khu chợ Kim Liên, khu C Kim Liên, đoạn phố Lương Đình Của từ Bách Hoá Kim Liên đến hết phố, các nhà cao tầng C , E , 1phần nhà B Kim Liên, Phố Phương Mai từ đường tàu đến Cty giống cây trồng, các nhà TT khu D,E,H Phương mai, khu TT vận tải Bộ Nông nghiệp, TT Bộ Nông Nghiệp, khu UBND phường, TT Thương binh xã hội,

8h0-10h0
Phố Hoàng Ngọc Phách khu TT Viện Hoá nhà C4, C5,C5B Nam thành công

Q. Thanh Xuân [2249484]

8h0-13h0
TBA Lê Trọng Tấn 1

Thứ bảy (12/6): Không có lịch cắt điện

Chủ nhật (14/6/2009)

Q. Hoàn Kiếm [2200960]

8h0-16h0
KS Hòa Bình, Mặt trận TQ, Cty Quản lý nhà, Phòng Thương Mại VN, Bảo tàng Phụ nữ. Từ: 44-48 Ngô Quyền; 4-12, 1-13 Vọng Đức; 35-37 Hàng Bài.

Q. Long Biên [ ĐT: 2154222]

6h0-13h0
Tổ 5, 6, 7 , Phường Sài Đồng

Theo Điện lực TP Hà Nội

Quỳnh_muộn
11-06-2009, 12:01 AM
Ai hay ngờ vực tức là làm cho kẻ khác phản bội mình.
Voltaire

Đánh thắng một vạn quân không bằng đánh thắng lòng mình.
Thích Ca

Lê_Minh_Hòa
11-06-2009, 08:35 AM
Ngày hôm nay, tôi sẽ bỏ lại phía sau mọi lo âu, cay đắng và thất bại, khởi đầu một ngày mới với trái tim yêu thương và hồn nhiên nhất. Tôi sẽ sống với những khát khao, mơ ước mà mình luôn ấp ủ.
(Petalia)

Dai_Anh
12-06-2009, 12:57 AM
"Tôi sẽ muốn" không dẫn tới đau cả. "Tôi muốn" mới duy nhứt có hiệu quả
ALEXANDRE VINET

Asahi
12-06-2009, 09:11 AM
"Cát trắng vùi trong bùn đen, vì thế mà hóa đen"
(Tuân Tử)

- Ở gần người có phẩm hạnh cao thượng, thì cũng sẽ trở thành người cao thượng. Ở cùng với người dung tục, sẽ trở nên dung tục.

- Chọn bạn mà chơi, điều này có ảnh hưởng lớn đến cuộc đời của một con người.

Quỳnh_muộn
13-06-2009, 10:03 AM
ĐIỀU PHẬT DẠY
1. Kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình.
2. Ngu dốt lớn nhất của đời người là dối trá.
3. Thất bại lớn nhất của đời người là tự đại.
4. Bi ai lớn nhất của đời người là ghen tị.
5. Sai lầm lớn nhất của đời người là đánh mất mình.
6. Tội lỗi lớn nhất của đời người là bất hiếu.
7. Đáng thương lớn nhất của đời người là tự ti.
8. Phá sản lớn nhất của đời người là tuyệt vọng.
9. Tài sản lớn nhất của đời người là sức khoẻ, trí tuệ.
10. Món nợ lớn nhất của đời người là tình cảm.
11. Lễ vật lớn nhất của đời người là khoan dung.
12. Khiếm khuyết lớn nhất của đời người là kém hiểu biết.
13. An ủi lớn nhất của đời người là bố thí.

Quỳnh_muộn
14-06-2009, 12:22 AM
Tài năng hiếm nhất mà khó khăn nhất là tài năng của kẻ chịu nhìn nhận người khác có tài.
E.H

Những người quá khéo thì ít có phần nhân đức.
Khổng Tử

Một cái bụng đầy không thể chứa một tinh thần cao cả.
Aptolins

Ttrên đời không có việc gì tốt hay xấu, chỉ có suy nghỉ để cho những việc đó là tốt hay xấu mà thôi.
Shakespeare

Quỳnh_muộn
14-06-2009, 09:36 PM
Mắt xanh và mắt cú vọ

"Mắt xanh" hay mắt "cú vọ" thể hiện nhãn quan, viễn kiến của mỗi người. Riêng trong lĩnh vực văn hóa - nghệ thuật, những con mắt xanh là điểm nhìn, là "ánh xạ" về những con người không chỉ biết cầm tay giao việc mà còn biết hoạch định chiến lược phát triển trên những chặng đường dài.

Câu chuyện "nhãn quan"

http://www.tuanvietnam.net/Library/Images/62/2009/06/10_6/locvung.jpg
Trong "Truyện Kiều" của đại thi hào Nguyễn Du, "mắt xanh" trước hết là để chỉ sự bằng lòng, vừa ý: "Bấy lâu nghe tiếng má đào/ Mắt xanh chẳng để ai vào, có không?". Sau đến, con mắt xanh chỉ con mắt tri ân, tri kỷ, biết nhìn người, nhìn việc và đặt đúng trật tự của nó, như trong đoạn về Thúy Kiều - Từ Hải:

"Khen cho con mắt tinh đời
Anh hùng đoán giữa trần ai mới già!
Một lời đã biết đến ta,
Muôn chung nghìn tứ cũng là có nhau"

Ai mang được con mắt như thế là quá đẹp, đẹp từ ánh nhìn đến chiều sâu. Ở phim "Tây du ký" từng làm mê mẩn bao thế hệ khán giả Việt Nam, Sư Tổ của Tôn Ngộ Không mang con mắt như thế.

Khi Tôn Ngộ Không còn là con khỉ hoang, đi lên núi tầm sư học đạo, gặp Bồ Đề Sư Tổ. Dẫu con khỉ sinh ra từ tảng đá nứt (Thạch Hầu) này đã gây ra không ít chuyện phải quấy nhưng không vì thế mà gã họ Tôn này bị đuổi đi cho khuất mắt. Sư Tổ cảnh cáo bằng cách... gõ lên đầu Ngộ Không 3 cái.

Hóa ra, đó chính là việc làm thể hiện nhãn quan, thể hiện con mắt nhìn người tinh vi của Sư Tổ Bồ Đề. Đúng canh ba, học trò Ngộ Không rón rén lên gặp thầy, Ngộ Không đã được thầy trao cho 72 phép thuật giúp người, cứu đời.

Sau này Ngộ Không tiếp tục hộ giá Đường Tăng sang Tây Thiên thỉnh kinh. Chính ánh mắt và tấm lòng từ bi bác ái của vị sư phụ này đã thu nhận Ngộ Không, răn dạy Ngộ Không cách làm người; nhưng cũng chính Đường Tăng nhiều lúc không tin tưởng "con mắt" có khả năng soi chiếu yêu ma của Tề Thiên Đại Thánh nên đã quở mắng học trò, thậm chí đuổi đi; cho dù khi vắng Ngộ Không, lòng Đường Tăng đau như cắt. Qua đó mới thấy, với con mắt xanh, có "tình cảm" mà thiếu "lý trí" thì vẫn là chưa đủ.

Không phải con "mắt xanh" là con mắt của chính nhân còn "mắt cú vọ" là của nhân vật "phản diện". Trong quan niệm của nhiều nước phương Tây, "con cú" không phải là hình ảnh tiêu cực như "con cú" trong mắt nhìn của người phương Đông. Như bộ phim có tựa là "Cú và chim se sẻ" của đạo diễn Việt kiều Stephane Gauger từng đoạt giải báo chí bình chọn ở Cánh diều Vàng 2008, con cú là lối so sánh rất tích cực.

Với sự tinh xảo sẵn có, con mắt "cú vọ" sẽ nhìn ra cả những điểm hay, đích đáng cũng như những điểm dở, cần khắc phục của sự vật - sự việc hay con người. Trải qua quá trình rèn giũa, học tập với đủ thành công và thất bại, người ta sẽ có được con mắt cú vọ biết nhìn xoáy vào những gì cần tác động để có sự đi lên theo chiều hướng tốt.

Chẳng phải ngẫu nhiên mà nhà thiết kế Minh Hạnh (từng được Chính phủ Pháp tấn phong danh hiệu Hiệp sĩ nghệ thuật và văn chương) đã rất thích dùng từ con mắt cú vọ trong làng thời trang.

Ở ngành nghề, lĩnh vực nghệ thuật này, cái mới luôn xen lẫn cái cũ, xu hướng chủ đạo luôn nhập nhòa với sự lỗi thời. Một nhà thiết kế hay ông chủ thời trang tầm cỡ, có con mắt "cú vọ" sẽ biết phải làm thế nào để phát hiện và đưa ra ánh sáng những cái đẹp nhất lẫn giữa những cái rườm rà, tôn được nét văn hóa đặc sắc trong mớ hỗn độn hoa hòe hoa sói.

Đó là điều không dễ có được trong ngày một ngày hai, không phải bất cứ ai cũng có thể làm tốt, kể cả những việc thông thường với người làm thời trang như chọn được cô người mẫu có tiềm năng nào, đem giới thiệu bộ sưu tập gì, gắn chi tiết nào lên lên trang phục để tạo điểm nhấn và gây ấn tượng trước những con mắt cũng "cú vọ" không kém của khách hàng.

Mắt xanh, mắt cú vọ và tầm nhìn

http://www.tuanvietnam.net/Library/Images/62/2009/06/10_6/bienrong.jpg
Có nhãn quan tốt để nhìn biển rộng sông dài

Bên cạnh những con mắt tối sầm, sàm sỡ, chỉ biết ngó ngang liếc dọc, cản trở sự phát triển đi lên thì rất may, trong làng văn hóa - văn nghệ vẫn giữ được sự lạc quan nhiều hơn bi quan nhờ có những con "mắt xanh" và cả mắt "cú vọ" soi chiếu.

Không hiếm những cuốn sách đáng lẽ khó có ngày bạn đọc có thể cần trên tay nếu không có những con mắt xanh bảo vệ của công chúng và nhất là con mắt xanh uy quyền có thể can thiệp được trước những con mắt ngắn về tầm nhìn, hẹp về thiện tâm.

Một cuốn tiểu thuyết tầm cỡ như "Nỗi buồn chiến tranh" của nhà văn Bảo Ninh không hiểu sẽ "ách tắc" đến bao giờ nếu không có những con mắt xanh "giải cứu" nó, để rồi đến ngày hôm nay nó vẫn là niềm tự hào của tiểu thuyết VN chứ không phải nó bôi xấu ai, điều gì như từng bị quy chụp.

Khi làm phim "Thung lũng hoang vắng", kể về cô giáo dạy học ở miền núi khao khát yêu đương, có những cảnh "nóng" dưới suối mà phim suýt bị "tuýt còi". Chỉ chờ có cái nhìn đúng đắn hơn khi Bộ trưởng Nguyễn Khoa Điềm lúc đó đã xem phim và khen phim không những tốt mà còn là phim thành công về nhiều mặt, nên "Thung lũng hoang vắng" đã được "mẹ tròn con vuông" khi ra rạp.

Đạo diễn phim tài liệu Trần Văn Thủy "nổi tiếng" vì có nhiều phim bị cấm chiếu hoặc bị xét nét lên xuống một thời. Trong những tác phẩm này, bộ phim "Hà Nội trong mắt ai" có số phận long đong trong nhiều năm, sau mới tai qua nạn khỏi nhờ có "mắt xanh" của cố Thủ tướng Phạm Văn Đồng.

"Lúc đó, trước bác Đồng, nếu bác có nói với tôi rằng không biết cháu làm hay hay dở, nhưng cháu hãy dẹp bộ phim này đi vì nó không thích hợp trong thời điểm này thì tôi sẵn sàng từ bỏ… Nhưng bác lại không nói thế. Bác cho rằng, phim không giống như những gì người ta đã quy chụp cho nó. Bác kết luận: "Chiếu ngay bộ phim này cho nhân dân xem, càng rộng càng tốt, sau này nếu phát hiện sai đâu thì sửa,"" đạo diễn Trần Văn Thủy kể lại.

Ông Lưu Danh Hùng - nguyên Giám đốc Fafilm kể trên báo Thanh Niên về phim "Phải sống" (To live) của đạo diễn Trương Nghệ Mưu như một trường hợp về con mắt xanh. Phim này không được phổ biến ở Trung Quốc nhưng được cho phép phổ biến ở nước ngoài.

Khi Fafilm nhập về "Phải sống", đem chiếu, mọi người đi xem rất đông và phim có thời điểm bị dừng lại vì sợ nhạy cảm. May khi đó có mời Phó thủ tướng Nguyễn Khánh xem, ông nói đây là một phim tốt, không có gì phải cấm, nhờ vậy phim được tiếp tục phổ biến.

Kể lại những câu chuyện như vậy để thấy những con "mắt xanh" hay mắt "cú vọ" chính là thể hiện nhãn quan, viễn kiến của mỗi người. Riêng trong lĩnh vực văn hóa - văn nghệ, những con mắt xanh là điểm nhìn, là "ánh xạ" về những con người không chỉ biết cầm tay giao việc mà còn biết hoạch định chiến lược phát triển trên những chặng đường dài.

Phải chăng nhờ có "mắt xanh" mà Ấn Độ đã tạo dựng được "kinh đô điện ảnh" Bollywood ở châu Á, Hàn Quốc khuếch trương được "làn sóng văn hóa" hay như Singapore thành công với thành phố của ý tưởng, tài năng và tri thức như mô hình mà giáo sư người Anh Tom Cannon khởi xướng?

(TuanVietNam)

OA _ NỮ
14-06-2009, 10:17 PM
NR mình hiện giờ cũng đang cần "mẳt xanh" nhỉ, QM nhỉ?

THAI AN
15-06-2009, 07:23 AM
Chào ngày mới! Chào tuần mới! Chúc cả nhà một tuần sức khỏe, niềm vui, may mắn và hạnh phúc!
Nguyễn Lê Thái An!

Quỳnh_muộn
15-06-2009, 01:09 PM
Gieo quẻ tuần 15/6

Song Ngư bắt đầu tuần mới với nguồn năng lượng tràn trề và sẽ 'phung phí' nó với những thú vui, quà cáp hoặc chiến dịch tẩm bổ. Còn Sư Tử cần để mắt tới mọi nguồn tin được tiếp nhận thông qua trực giác và linh cảm.

http://ngoisao.net/News/Thu-gian/Trac-nghiem/2009/06/3B9CA33A/tops.jpg

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Tránh thỏa hiệp hay ký kết bất cứ giấy tờ gì quan trọng đầu tuần này, bạn có quá nhiều cơ hội hấp dẫn trước mắt để biết chắc cái nào là đúng đắn, hợp lý hiện tại. Dành thời gian nghiên cứu các đầu mối. Thứ năm và thứ sáu là hai ngày thích hợp nhất để tận hưởng không gian hội họa, nghệ thuật, âm nhạc, ẩm thực và nhiều niềm vui khác. Bạn có nguồn năng lượng rất dồi dào, và hãy "giải phóng" nó theo cách mang lại nhiều niềm vui và sự hài lòng nhất. Một sự kiện gì đó xảy ra cuối tuần này ảnh hưởng tới mức lương hoặc khả năng kiếm tiền của bạn. Hãy tận dụng triệt để cơ hội này nhé.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Cố gắng phát tán rộng rãi nguồn sinh lực dồi dào của mình đầu tuần này, bạn đang có nhiều năng lượng hơn bạn nghĩ, và bạn bè cùng các đồng nghiệp rất cần nguồn cảm hứng từ bạn. Một khi đã phát tán đi, bạn có thể thư giãn trong ngày thứ năm và thứ sáu, nuông chiều bản tính thích di chuyển chậm rãi của mình, ngay cả khi những người quanh cuống cuồng lao về phía trước. Đừng để họ chọc tức hay quấy rầy bạn dù chỉ trong chốc lát. Cuối tuần là thời điểm thích hợp dành cho hội họa hay nhiều loại hình nghệ thuật thư giãn khác. Nhìn ngắm cái đẹp để thư thái và thỏa mãn sự tò mò nhé.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Bạn không thể hiểu hay xác định rõ cái gì đang diễn ra quanh mình khi tuần mới bắt đầu. Lý do không phải vì đầu óc bạn không đủ tỉnh táo mà là mọi thứ thực sự không rõ ràng, mạch lạc. Hãy kiên nhẫn chờ đợi và xem chuyện gì sẽ xảy ra. Ngày thứ tư tới thứ sáu, bạn cần là người đầu tiên lên tiếng vì hầu hết mọi người đều chờ ai đó đứng lên đảm đương, nhận trách nhiệm. Cuối tuần, bạn bị giới hạn hơn bình thường bởi có thể xuất hiện vài sự thúc ép, đè nén khi bạn ít mong đợi chúng nhất. Tuy nhiên, bạn có thể đối phó, giải quyết được tất cả.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Nên tránh bất cứ công việc gì liên quan tới tiểu tiết trong ngày thứ hai và thứ ba, nguồn năng lượng của bạn quá quý giá để lãng phí vào những chuyện nhỏ nhặt này. Ủy quyền hoặc tạm hoãn các nhiệm vụ cho tới khi bạn thích ứng với chúng tốt hơn. Giữa tuần có vài vụ tranh cãi, xích mích nhỏ hay vài vấn đề với sếp trên quyền bạn, bởi thế bạn cần cố hết sức để giảm thiểu các nguy cơ mạo hiểm những thứ gì giá trị. Cuối tuần mang lại cho bạn một cơ hội vàng để theo đuổi một sự chỉ dẫn mà bạn vừa bỏ quên. Công việc và cả chuyện tình cảm đều rất ổn lúc này.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Bạn cần để mắt tới mọi nguồn thông tin khi tuần mới bắt đầu và điều này cần sự trợ giúp lớn của trực giác và linh cảm. Nếu bạn có thể hình dung ra một bức tranh hoàn chỉnh dựa vào những mảnh ghép từ câu đố thì hãy làm nó. Một khi hiểu rõ những uẩn khúc đằng sau, thứ tư tới thứ sáu sẽ mang đến cho bạn nhiều niềm vui, bất kể hoạt động bạn tham gia là gì. Bình thường, bạn luôn muốn thế giới rõ ràng với hai màu trắng và đen, nhưng cuối tuần này mang lại nhiều gam màu xám và bạn thấy khó hiểu được điều đó. Kiên nhẫn chờ đợi nhé.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Chẳng ai đáp ứng được mong đợi của bạn trong ngày thứ hai hoặc thứ ba, điều này không những tệ với họ mà cho cả bạn. Bạn thấy thật khó để nói chuyện hay đối mặt với người bạn không tôn trọng, tuy nhiên, chỉ là sự tôn trọng chưa kịp tới thôi. Giữa tuần, bạn đồng nghiệp đặc biệt rất khó hiểu và có vấn đề. Các trận chiến "địa giới" cùng những lời kêu ca phàn nàn vụn vặt xuất hiện dường như bất tận và đe dọa tới các mối quan hệ đã được bạn gây dựng rất cẩn thận. Thế nhưng, cuối tuần này, mọi thứ sẽ trở nên tốt đẹp hơn nhiều và bạn thấy thật dễ dàng để kiếm lợi trong bất kỳ dự án nào quan trọng thời điểm này.

Ngày thứ hai, hãy tạm lui vào trong "vỏ ốc" của mình và ở đó một thời gian dù nó hơi gò bó, tù túng. Bạn cần tránh thu hút chú ý của một người "nhất định" trong thời gian này. Mọi thứ sẽ tệ đi vào giữa tuần nếu bạn không tạm bằng lòng với những gì mình có. Bạn có thể khiến chúng tốt hơn bằng cách thay đổi quan điểm, cách suy nghĩ của mình. Đương đầu với một thử thách mới cuối tuần này dù rằng lịch làm việc của bạn đã chật cứng. Bởi nếu bạn không lựa chọn thì chắc chắn vấn đề đó sẽ tự động 'chọn' lại bạn.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Hãy đề ra các quy tắc trong ngày thứ hai và thứ ba dù bạn không cảm thấy chắc chắn về mình lắm. Để trực giác lên tiếng khi cần vì bạn có năng lực này và nên tận dụng nó. Giữa tuần, tập trung chú ý một chút đến mọi người xung quanh ít nhất là vì lợi ích của chính bản thân bạn. Đầu tư chất xám cho các dự án lớn dù chúng chưa mang lại lợi ích trực tiếp dưới bất kỳ hình thức nào. Thế nhưng, một cảm giác tự hào về bản thân sẽ đầy ắp trong bạn. Cuối tuần, mọi thứ trở nên kỳ quặc nhưng cách bạn phản ứng lại thậm chí còn kỳ cục hơn. Sự linh hoạt của bạn sẽ gây ấn tượng tốt cho một thành viên trong gia đình.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Bạn bắt đầu tuần mới với tâm trạng uể oải, chậm chạp, và hầu như không hứng thú với công việc, chuyện học hành hay bất cứ lĩnh vực nào bạn đang nhắm đến. Sẽ tốn nhiều năng lượng hơn để đi hết một ngày. Thứ tư, một sự kiện bùng lên mạnh mẽ và bạn hãy chuẩn bị tinh thần sẵn sàng cho một nấc thang mới trong chuyện tình cảm. Nếu bạn vẫn còn độc thân, hãy ra ngoài làm quen với những người bạn mới. Nếu đã có đôi, nên dành thời gian bên người thương yêu. Cuối tuần, danh sách những việc phải làm nhiều hơn bình thường, nhưng đừng lo, bạn có thể đảm đương tốt tất cả những vấn đề quan trọng.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Có thể Ma Kết không gặp đúng người thích hợp trong ngày thứ hai và thứ ba, nhưng ít nhất bạn có thể chắc chắn rằng, thông điệp của mình được ai đó chú ý. Điều này là tất cả những gì bạn cần để "ghi điểm". Tập trung vào các vấn đề bình thường, trần trụi giữa tuần này để không đi chệch hướng. Nếu bạn thử bất cứ thứ gì mới mẻ hoặc điên rồ, như những người khác từng làm, bạn sẽ mạo hiểm nhiều thứ hơn họ đấy. Cuối tuần, nguồn năng lượng dồi dào chảy tràn trong bạn, tuy nhiên bạn vẫn phải dành thời gian nghỉ ngơi, thư giãn và tận hưởng cuộc sống thay vì cắm đầu cắm cổ vào hết dự án này tới dự án khác.

Bảo Bình (20/1- 18/2)

Một điều bất ngờ không mấy dễ chịu, có thể liên quan tới tài chính, xuất hiện đầu tuần này đòi hỏi bạn phải dành sự chú ý, dù rằng bạn chưa hoàn toàn sẵn sàng. Chờ thời cơ của mình thêm một thời gian nữa. Trong ngày thứ tư, bạn biết thêm nhiều thông tin thú vị và mới mẻ ảnh hưởng đến toàn bộ những ngày còn lại trong tuần. Chúng có thể đưa bạn đi theo một hướng mới với những con người và địa điểm mới mẻ để khám phá. Cố gắng dành thời gian cho bản thân cuối tuần này, bởi những đam mê và sự lập dị bùng lên dữ dội thời điểm này và đơn giản, bạn muốn một mình khám phá chúng.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Bạn bắt đầu tuần mới với nguồn năng lượng tràn trề và sẽ "tiêu xài" nó với những thú vui, quà cáp hoặc chiến dịch tẩm bổ. Hãy cần thiết đãi bản thân tử tế như cách bạn đối xử với những người khác. Ngày thứ tư, một niềm tin sâu sắc của bạn bất ngờ lung lay và không như bạn tâm niệm bấy lâu nay. Việc này có thể dẫn tới việc bạn lâm vào trạng thái ngờ vực trong những ngày còn lại của tuần. Tập trung vào những vấn đề riêng biệt hơn là hướng tới những kết luận chung chung. Chuyện tình cảm là vấn đề nổi bật cuối tuần này. Bạn thấy hứng thú với các cuộc trò chuyện qua email với một người bạn hơn bạn hình dung ban đầu.

Theo Ngôi Sao

P/s: Quỳnh chỉ sưu tầm..hên xui ráng chịu nha.hihi

Quỳnh_muộn
17-06-2009, 07:03 AM
Sự đơn giãn là điều khó khăn nhứt ở đời: đó là hạn định cuối cùng của kinh nghiệm và nỗ lực cuối cùng của tài năng.
NỮ NAM TƯỚC DUDEVANT GEROGE SAND

Bỗn phận thứ nhứt của chúng ta là công việc, thứ hai là lòng nhân từ.
FRANCISQUE SARCEY

Trong những cuộc giao thiệp xã hội, hãy né tránh biến đổi bạn ra thù, trái lại hãy cố gắng biến đổi thù ra bạn.
PYYHAGORE

Tánh tình vui vẽ là sự duyên dáng lớn lao nhứt của đời sống.
ERNEST KENAN

Can đảm thật sự là 1 trong những dức tính thừa nhận nhiều tâm hồn cao cả. Tôi nhận thấy có rất nhiều loại, can đảm đối với số mạng lá triêt lý, đối với thống khổ là nhẩn nhục, đối vớii chiến tranh là giá trị, đối với kinh doanh là gan dạ, đối với kiêu hảnh và táo bạo là to gan, đối với bất công là cương nghị, đối với thối xấu là nghiêm khắc, can đảm về suy tư về chừng mực...v..vv..

VAVENARGUES

Đời sống chỉ là 1 hình bóng đi qua, giống như 1 kịch sĩ đi vênh váo và múa may 1 giờ đồng hồ liền trên sân khấu, sau đó không còn ai đã động đến nữa.
WILLIAM SHAKESPEAR.

Ở đời không có chỉ nên đứng nguyên 1 chổ và nghệ thuật sẽ tê liệt nếu không thay đỗi.
NỮ NAM TƯỚC DE STA'EL

Kẻ nào suy tư khá đầy đũ để không quá cao siêu sẽ không bao giờ thấp kém
BLASE PASCAL

Cuộc đời chúng ta phải là 1 chiếc xe lên dốc không ngừng chớ không phải là 1 chiếc xe buông tay bánh xuống dốc

VÔ DANH

Quỳnh_muộn
18-06-2009, 07:02 AM
Đừng thấy cái bóng to của mình trên vách mà tưởng mình vĩ đại
Sưu tầm

Dai_Anh
20-06-2009, 09:55 AM
1. Ba điều trong đời một khi đã đi qua không thể lấy lại được: + Thời gian + Lời nói + Cơ hội.

2. Ba điều trong đời không được đánh mất: + Sự thanh thản + Hy vọng + Lòng trung thực.

3. Ba thứ có giá trị nhất trong đời: + Tình yêu + Lòng tự tin + Bạn bè.

4. Ba thứ trong đời không bao giờ bền vững được: + Giấc mơ + Tài sản + Thành công.

5. Ba điều làm nên giá trị một con người: + Siêng năng + Chân thành + Thành đạt.

6. Ba điều trong đời làm hỏng một con người: + Rượu + Lòng tự cao + Sự giận dữ.
ST

Quỳnh_muộn
25-06-2009, 12:25 AM
Đọc sách không bằng suy ngẫm,
Học trường không hơn được trường đời.
Kant

Óc hẹp hồi dễ đem lại sự cuồng tín.
H. Marion

Người ta chỉ được sung sường bằng cách cóp nhặt cần thận từng những mẩu vụn của hạnh phúc.
Droz

Hãy xin thì sẽ được, hãy tìm sẽ thấy, hãy gõ cửa thì người ta sẽ mở.
S. Mathieu

yeu100C
26-06-2009, 10:21 AM
1. Ba điều trong đời một khi đã đi qua không thể lấy lại được: + Thời gian + Lời nói + Cơ hội.

2. Ba điều trong đời không được đánh mất: + Sự thanh thản + Hy vọng + Lòng trung thực.

4. Ba thứ trong đời không bao giờ bền vững được: + Giấc mơ + Tài sản + Thành công.

5. Ba điều làm nên giá trị một con người: + Siêng năng + Chân thành + Thành đạt.

ST

Sao mình thấy thứ nào mình cũng thiếu hết vậy

thinghien
26-06-2009, 02:24 PM
.................
Bỗn phận thứ nhứt của chúng ta là công việc, thứ hai là lòng nhân từ.
FRANCISQUE SARCEY

Thanks QM nha...

phale
26-06-2009, 03:03 PM

ST
Ơ hơ, PL cũng thấy mình thiếu cái cần có và dư cái cần không có... Chết thiệt..

thinghien
27-06-2009, 12:19 AM
Khi nói sự thật bạn sẽ không phải nhớ mình vừa nói gì, mà bạn cũng không bao giờ quên những gì mình vừa nói.
(S.RAYBUON)

thinghien
28-06-2009, 12:34 AM
Hãy nói nếu bạn có những lời nói mạnh hơn; nếu không, hãy im lặng.

Euripide

MinhThy
28-06-2009, 12:47 AM
Sự ly biệt của những kẻ yêu nhau nồng thắm là niềm khoái lạc đau khổ êm đêm
BURNS

COCKOO
28-06-2009, 04:31 PM
Thanh Lam bị đánh ghen

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/WvhcV13lF5Y&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/WvhcV13lF5Y&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

COCKOO
28-06-2009, 04:46 PM
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/fwzdNk8-AnM&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/fwzdNk8-AnM&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

COCKOO
28-06-2009, 05:16 PM
Giới trẻ bây giờ nghĩ và nói. :acac::acac::acac:

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/0DFZLc7Ic5Q&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/0DFZLc7Ic5Q&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

phale
12-08-2009, 07:56 AM
Những gì trái tim không để tâm tới đôi khi mắt cũng không thể nhìn thấy được.

Ngạn ngữ Nga

phale
13-08-2009, 07:26 AM
Hạnh phúc luôn mỉm cười với những ai kiên trì, dũng cảm và hăng say lao động.

P. Pavlenco

phale
14-08-2009, 07:54 AM
Tình yêu không đảm bảo điều gì, trái lại còn là mạo hiểm nếu chúng ta kết hôn chỉ vì tình yêu.

P. Hector

Hồng Mai Ngạo Tuyết
10-03-2010, 08:42 PM
Tự đắc trong bụng là đặc tính của quân tử, tự đắc ra mặt là đặc tính của tiểu nhân.

Hồng Mai Ngạo Tuyết
13-03-2010, 11:27 PM
Giấc Nam Kha khéo bất bình,

Bừng con mắt dậy, thấy mình tay không.

Cô độc được nguỵ trang trong quá nhiều vỏ bọc , phải không ???

kehotro
14-03-2010, 12:39 AM
Sau khi xem xong Teen 9x Hà Nội bấm tiếp vào xem : Mại dâm trẻ em Campuchia. Thật bất ngờ và đau xót với những hình ảnh này. Tuy nhiên, nghe rõ mồn một các em trò chuyện với nhau bằng tiếng Việt. Nhục nhã và đau đớn thay!

Hồng Mai Ngạo Tuyết
23-04-2010, 05:52 PM
Đơn giản, nếu cuộc đời mà hoàn hảo quá thì đâm ra nó chỉ là 1 vở kịch có biên kịch hoặc là 1 cuốn phim có đạo diễn, không hơn không kém

yeu100C
25-04-2010, 12:09 PM
(Dân trí) - Sáng 24/4, cầu Cần Thơ chính thức được khánh thành trong niềm vui mừng, phấn khởi của hàng vạn người dân hai bờ sông Hậu. Cũng từ hôm nay, tình trạng “qua sông phải lụy... phà” sẽ chỉ còn là dĩ vãng.

yeu100C
26-04-2010, 10:58 AM
KINH DOANH
Thứ hai, 26/4/2010, 09:37 GMT+7

Vàng trong nước rẻ hơn quốc tế 240.000 đồng

Đôla Mỹ trên thị trường tự do tiếp tục ở mức thấp khiến giá vàng trong nước tăng dè dặt 150.000 đồng sáng nay, nới rộng khoảng cách với giá thế giới.

Đầu giờ sáng thứ hai, giá vàng SBJ của Công ty vàng bạc đá quý Sacombank SBJ đạt mức 26,43 - 26,45 triệu đồng (mua vào - bán ra), tăng 150.000 đồng so với thứ sáu tuần trước. Đến 9h, doanh nghiệp này thu hẹp khoảng cách giá mua và bán còn 10.000 đồng nhằm kích thích giao dịch, niêm yết ở 26,45 - 26,46 triệu đồng một lượng.

Thương hiệu vàng miếng SJC tính đến 9h sáng nay tại TP HCM được niêm yết ở 26,43 - 26,48 triệu đồng, tăng 50.000 đồng so với hôm thứ bảy và so với thứ sáu tuần trước, giá nay đắt hơn 170.000 đồng.

Tại Hà Nội, các cửa hàng đang bán vàng SJC ở 26,48 triệu đồng, trong khi mua vào với giá 26,42 triệu đồng một lượng.

Nếu quy ra tiền Việt theo tỷ giá 19.000 mỗi USD, một lượng vàng thế giới hiện tương đương gần 26,68 triệu đồng (đã bao gồm thuế nhập khẩu), cao hơn từ 200.000 đến 240.000 đồng so với giá "nội".

Giá bán USD trên thị trường tự do sáng nay tiếp tục đứng yên ở mức 19.000 đồng mỗi USD. Các ngân hàng thương mại cũng đồng loạt bán USD ở mức tương tự, trong khi mua vào với giá từ 18.930 đồng (ngân hàng ACB) đến 18.950 đồng (ngân hàng Vietcombank, Eximbank). Giá thu gom USD tại các điểm quy đổi trên thị trường tự do ở TP HCM và Hà Nội phổ biến ở mức 18.970 đồng.
vàng miếng
Vàng miếng đang trong quá trình chế tác tại xưởng. Sáng nay, thị trường leo lên mức 26,48 triệu đồng, cao nhất kể từ ngày 16/4.

Hôm thứ 6, giá vàng tăng gần 15 đôla Mỹ, tương đương 1%, leo lên mức cao nhất suốt một tuần lễ, đánh dấu mức tăng tổng cộng 1,6% trong tuần trước. Trước đó, thị trường có sự điều chỉnh giảm mạnh hàng chục đôla mỗi ounce khi Goldman Sachs bị cáo buộc lừa đảo. Theo Ủy ban Giao dịch hàng hóa tương lai New York, lượng giao dịch vàng thế giới trong tuần qua sụt giảm khi các nhà đầu tư ngần ngại vì thị trường thiếu xu hướng.

Đến 8h50 sáng nay, giá vàng giao ngay nhích nhẹ 1,60 USD, đứng ở 1.159,10 USD mỗi ounce. Cùng lúc đó, giá vàng mua bằng đồng euro đang lên mức cao nhất trong lịch sử ở 867,05 euro mỗi ounce trong đầu phiên giao dịch sáng nay.

Sáng nay, chỉ số chứng khoán Nikkei của Nhật Bản tăng 1,15% trong tiếng giao dịch đầu giờ. Đồng euro vẫn đang khá yếu ớt so với đôla Mỹ, dù đã phục hồi khỏi mức thấp nhất suốt 1 năm ròng vào phiên giao dịch trước. Trong hôm nay, bài phát biểu của Chủ tịch ngân hàng trung ương châu Âu Jean Claude Trichet được các nhà đầu tư mong đợi sẽ đem lại vài thông tin mới dẫn dắt thị trường.
(ST)
Thanh Bình

hahaha
29-04-2010, 12:29 AM
Chứng khoán châu Âu mở phiên màu đỏ sau khi đón nhận tin từ châu Âu
28-04-2010 15:03:21 Chứng khoán châu Âu rơi xuống mức đáy 5 tuần sau khi ấn định mức giảm ngày lớn nhất trong vòng 5 tháng qua. Vụ việc Hy Lạp và Bồ Đào Nha bị hạ thấp xếp hạng tín dụng đã gây sốc thị trường toàn cầu.

Tính tại thời điểm 8:24 a.m theo giờ Luân Đôn, chỉ số Stoxx 600 hạ 0,6%, chỉ còn 260.17.

Khởi động phiên giao dịch, chỉ số FTSEurofirst 300 đánh mất 0,5%, chạm ngưỡng 1,064.03 điểm sau khi chạm mức đáy 1,063.02.

Cổ phiếu khối ngân hàng nằm trong nhóm giảm điểm mạnh nhất, đặc biệt là cổ phiếu của Barclays, Lloyds, Royal Bank of Scotland, BNP Paribas, Societe Generale and Credit Agricole với mức giảm dao động trong khoảng 1 - 3,7%

Koen De Leus, chuyên gia kinh tế của KBC Securities nhận xét: "Giới đầu tư đang tỏ ra khá hào hứng. Hiện tại, sẽ rất khó để gây ấn tượng bằng các bản báo cáo khả quan. Nếu IMF và EU không nhanh chóng có biện pháp cụ thể tôi e rằng thị trường sẽ lao dốc."

Cổ phiếu của Royal Dutch Shell tăng 1,1% sau khi công bố mức tăng lợi nhuận trong quý 1 đạt 49% nhờ đà hồi phục của giá dầu và tốc độ tăng trưởng của hoạt động sản xuất.

@p/s: chứng khoán Mỹ đột ngột đảo chiều,tăng 0,3%, kéo giá vàng tăng cao(1173$/ounce), nhưng do chính sách bình ổn giá của CP, giá vàng VN dự đoán sẽ không vượt quá 26.800k/lượng.

yeu100C
07-05-2010, 12:17 PM
Xe cảnh sát bị đốt cháy trên quốc lộ 1A

Cho rằng cảnh sát truy đuổi nên nam thanh niên vi phạm luật giao thông mới đâm vào xe tải và chết tại chỗ, nhiều người dân ở Hà Tĩnh đã bao vây hiện trường, đốt chiếc xe bán tải của cảnh sát giao thông.

Cho rằng cảnh sát truy đuổi nên nam thanh niên vi phạm luật giao thông mới đâm vào xe tải và chết tại chỗ, nhiều người dân ở Hà Tĩnh đã bao vây hiện trường, đốt chiếc xe bán tải của cảnh sát giao thông.

Theo công an Hà Tĩnh, chiều 6/5 trên quốc lộ 1A đoạn qua xã Kỳ Long (Kỳ Anh, Hà Tĩnh), Nguyễn Văn Toàn, 23 tuổi, đi xe máy kẹp 3 không đội mũ bảo hiểm. Bị hai cảnh sát giao thông huyện Kỳ Anh yêu cầu dừng lại, 3 thanh niên không chấp hành hiệu lệnh và bỏ chạy.

Trên đường bỏ chạy, 2 thanh niên ngồi sau xe máy đã nhảy xuống. Riêng Nguyễn Văn Toàn khi đến địa phận xã Kỳ Long đã đâm vào một xe tải Bắc - Nam và chết tại chỗ.

Tổ công tác của cảnh sát giao thông huyện Kỳ Anh đã cử lực lượng cùng một xe bán tải đến để giải quyết sự việc. Tuy nhiên cho rằng vì bị đuổi nên Toàn mới gặp nạn, hàng nghìn người dân địa phương đã vây kín hiện trường.

Theo công an Hà Tĩnh, chiều 6/5 trên quốc lộ 1A đoạn qua xã Kỳ Long (Kỳ Anh, Hà Tĩnh), Nguyễn Văn Toàn, 23 tuổi, đi xe máy kẹp 3 không đội mũ bảo hiểm. Bị hai cảnh sát giao thông huyện Kỳ Anh yêu cầu dừng lại, 3 thanh niên không chấp hành hiệu lệnh và bỏ chạy.

Trên đường bỏ chạy, 2 thanh niên ngồi sau xe máy đã nhảy xuống. Riêng Nguyễn Văn Toàn khi đến địa phận xã Kỳ Long đã đâm vào một xe tải Bắc - Nam và chết tại chỗ.

Tổ công tác của cảnh sát giao thông huyện Kỳ Anh đã cử lực lượng cùng một xe bán tải đến để giải quyết sự việc. Tuy nhiên cho rằng vì bị đuổi nên Toàn mới gặp nạn, hàng nghìn người dân địa phương đã vây kín hiện trường.
Quốc lộ 1A tắc nghẽn trong nhiều giờ. Ảnh: Văn Hảo.

Một số người bị kích động đã lật nghiêng chiếc xe bán tải ra đường, châm lửa đốt và đập nát một xe máy của cảnh sát.

Ngay khi sự việc xảy ra, công an tỉnh đã huy động 30 cảnh sát cơ động cùng công an huyện Kỳ Anh đến hiện trường để giải thích, vận động người dân địa phương không nên quá kích động.

Vụ việc đã khiến quốc lộ 1A tê liệt trong nhiều giờ, hàng nghìn phương tiện giao thông bị tắc nghẽn trên đoạn đường hàng km. Đến 22h cùng ngày, tức hơn 4 tiếng sau tai nạn, lực lượng chức năng mới tiếp cận được hiện trường và giải phóng ách tắc trên quốc lộ 1A.

Trường Long - Văn Hảo (vnexpress)

yeu100C
07-05-2010, 12:18 PM
Cứu hộ người chết đuối, 5 chiến sĩ hy sinh

XÃ HỘI
Thứ sáu, 7/5/2010, 11:56 GMT+7
Facebook Twitter Google Bookmarks 1280 Bookmarks E-mail Bản In

Cứu hộ người chết đuối, 5 chiến sĩ hy sinh

Đang tìm kiếm người dân bị lật thuyền trên sông, bất ngờ gặp dòng nước xoáy, canô chở 6 chiến sĩ thuộc Cơ quan quân sự huyện Buôn Đôn (Đăk Lăk) và một người dân bị lật úp.

5 cán bộ, chiến sĩ bị nước cuốn trôi mất tích, đến sáng nay đã tìm được thi thể của 3 người là Trung úy Nguyễn Mạnh Hùng, Phó trung đội trưởng; Thiếu úy Cao Tấn Nam (29 tuổi, quê Quảng Nam) và binh nhất Chìu Tiến Dũng (19 tuổi người dân tộc Mường ở Quảng Ninh). Riêng 2 chiến sĩ là Thiếu úy Trần Phước Minh và binh nhất Nông Văn Tuấn vẫn còn mất tích.

Trao đổi với VnExpress.net, Thượng tá Trần Ngọc Sương, Chính trị viên Cơ quan quân sự huyện Buôn Đôn cho biết, hiện lực lượng cứu nạn vẫn đang tìm kiếm 2 chiến sĩ còn mất tích. Lễ truy điệu các chiến sĩ hy sinh đã được UBND và Cơ quan quân sự huyện Buôn Đôn tổ chức trọng thể sáng nay.

Trước mắt Bộ Quốc phòng, Quân khu 5, Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh Đăk Lăk và UBND huyện Buôn Đôn hỗ trợ mỗi gia đình các cán bộ, chiến sĩ tử nạn khoảng 90 triệu đồng.

Theo đại diện chính quyền địa phương, tối 5/5 ông Ngân Văn Dân (36 tuổi) và cháu là Ngân Văn Luân (16 tuổi), ở thôn 9, xã Ea Ven, đang đánh cá cùng hai người dân địa phương dưới cống thủy điện Sêrêpốk 4 thì bị nước cuốn lật thuyền. Ông Dân và Luân mất tích, hai người đi cùng thoát chết do mặc áo phao và níu được cọc gỗ chôn trên sông.

UBND huyện Buôn Đôn đề nghị Cơ quan quân sự huyện hỗ trợ tìm kiếm người bị nạn. Thượng tá Nguyễn Đình Đáo, Chỉ huy trưởng Cơ quan quân sự huyện, đã điều động 10 cán bộ, chiến sĩ tham gia cứu nạn. Thượng tá Đáo kể lại, 6 chiến sĩ cùng người dẫn đường là anh Ngân Văn Huyến dùng ca nô tìm kiếm người bị nạn. Khi đi đến gần thác, gặp dòng nước xoáy, ca nô bất ngờ bị lật úp, dòng nước cuốn trôi cả 7 người và ca nô.

"Tình huống quá bất ngờ, tôi nhanh chóng ra lệnh cho lực lượng trên bờ phối hợp với Công an huyện và nhân dân khẩn trương cứu vớt 7 người bị nạn", Thượng tá Đáo cho biết. Lực lượng cứu nạn đã cứu sống được anh Huyến và Trung úy Phú Minh Ngọc Hưng, trợ lý tác chiến Cơ quan quân sự huyện.

Ngoài 3 cán bộ, chiến sĩ, xác của hai người dân đánh cá bị lật thuyền cũng đã được tìm thấy.

Trao đổi với VnExpress.net, ông Trần Văn Nhượng, Chủ tịch UBND huyện Buôn Đôn cho biết, sông Sêrêpốk có nhiều thác nghềnh, nước chảy xiết và nhiều dòng xoáy dữ. Đã có không ít trường hợp người dân đi đánh bắt cá trên sông bị tai nạn lật thuyền, tử vong.

Kiều Mi

yeu100C
07-05-2010, 12:22 PM
Lúa Campuchia tràn vào Việt Nam

Hàng trăm tấn lúa Campuchia qua cửa khẩu Tịnh Biên, An Giang, mỗi ngày khiến nông dân ĐBSCL điêu đứng, khi thóc thu hoạch vụ Đông - Xuân còn đầy ắp trong kho, mà Hè - Thu chuẩn bị vào vụ mới.

Kênh Vĩnh Tế, đoạn từ cầu sắt Hữu Nghị đến cửa khẩu quốc tế Tịnh Biên thuộc thị trấn Tịnh Biên, huyện Tịnh Biên, An Giang mấy ngày nay nhộn nhịp cảnh vận chuyển, mua bán lúa. Những hạt lúa này có nguồn gốc từ Campuchia, vào thị trường nội địa qua biên giới Tịnh Biên, ở cả đường bộ lẫn đường thủy.

Ngay chân cầu sắt Hữu Nghị, Tịnh Biên, hơn chục xe ba gác chở đầy những bao to chạy từ hướng Campuchia sang Việt Nam. Từng đoàn nối đuôi nhau xếp thành hàng dài, chờ đến phiên xuống lúa giao cho bạn hàng.

Theo ghi nhận của phóng viên VnExpress.net, xe nào chưa có người mua thì giao dịch bán diễn ra ngay tại chân cầu Xuân Tô. Còn những chiếc có chủ đặt hàng thì tiến thẳng vào các vựa phía kênh Vĩnh Tế để bán cho các chủ vựa.

Phía dưới kênh, hàng nghìn chiếc ghe ở khắp các tỉnh đồng bằng sông Cửu Long có tải trọng từ vài chục đến trăm tấn neo đậu dọc hai bên bờ thành hàng dài, gần cả cây số, chờ đến lượt gom.

Anh Ngô Văn Sáng, lái lúa tại Đồng Tháp cho hay đã neo dưới kênh Vĩnh Tế gần hai ngày mới mua được hơn nửa ghe và chờ mua cho đầy ghe mới đi bán. "Lúa Campuchia không sợ thiếu, vấn đề chỉ là thương lượng giá cả, chuyến nào mua được giá thấp thì lời to", anh Sáng chia sẻ. Lúa Campuchia dao động 3.600-3.700 đồng một kg, thấp hơn hàng nội địa 200-300 đồng, nên thương lái ở khắp các nơi đều đổ ghe về đây.

Mỗi ngày có vài trăm đến cả nghìn tấn lúa ngoại được giao dịch. Bà Ngô Thị Ái, chủ ghe ở Thốt Nốt, Cần Thơ cho hay: "Lúa nhập khẩu từ Campuchia có 3 loại là Khaodak, Khaodakmali và thơm Lài, gọi chung là lúa Sóc. Thị trường nội địa đang chuộng các loại gạo này. Mặc khác, hàng thu mua trong nước không lời bằng, nên thương lái buộc lòng phải lên tận vùng biên mua sản phẩm ngoại". Chưa kể, lúa ngoại ít sử dụng phân thuốc, gạo dẻo, ăn ngon cơm nên người tiêu dùng khá ưa chuộng.

Thống kê của ngành nông nghiệp An Giang, có khoảng 60% người dân sử dụng lúa gạo Campuchia trong bữa cơm hằng ngày. Theo ông Nguyễn Văn Tứ, Bí thư kiêm Chủ tịch xã An Nông, huyện Tịnh Biên: "Mỗi ngày có hàng nghìn xe lúa Campuchia vào thị trường mà giá lại thấp, khiến việc mưu sinh người dân của xã khó khăn".

Ông Huỳnh Thế Năng, Phó chủ tịch UBND tỉnh An Giang cho biết: "Lâu nay doanh nghiệp chú trọng xuất khẩu mà bỏ quên thị trường nội địa. Còn chuyện lúa gạo ngoại đổ vào vựa lúa xuất khẩu lớn của cả nước đã xảy ra từ lâu, nhưng gần đây mới rộ lên".

Theo ông Năng, một số người dân các tỉnh biên giới Tây Nam qua Campuchia thuê đất canh tác lúa thường xuyên, mỗi năm thu hoạch hàng trăm nghìn tấn. Sau đó diện tích trồng lúa ở Campuchia ngày càng mở rộng, năng suất cũng tăng cao nhờ áp dụng kỹ thuật thâm canh của các kỹ sư Việt Nam qua hướng dẫn.

Gia Bảo(vnexpress)