PDA

View Full Version : Viết cho mình...bên ly cà phê, trong những bản dạ khúc.....!

Pages : [1] 2

Nhudadauyeu
07-07-2009, 12:45 AM
Viết cho mình, viết cho những khoảng lặng, viết cho nỗi cô đơn mêng mang, sâu thẳm.... Và trên hết cho những trải nghiệm rút ra từ cuộc sống.

Nhudadauyeu
07-07-2009, 12:46 AM
hình như vẫn đang luẩn quẩn trong mớ bòng bong.. vui hay buồn.. cười hay khóc.. chẳng biết.. tâm trạng cứ luôn rối tung... lúc muốn khóc lên thiệt to cho thoả.. lúc muốn ngủ 1 ngày thật đã ko băn khoan, lại muốn đi đến nơi xa.. thật xa.. nhưng rùi lại thấy có quá nhiều thứ phải làm.. vậy là lại ko làm đc.. lại quay lại.. lại cố gắng..

Vẫn cố tự an ủi mình.. cố lên.. rùi mọi thứ sẽ lại tốt đẹp lên thôi.. cố lên ..

phale
07-07-2009, 05:48 PM
hình như vẫn đang luẩn quẩn trong mớ bòng bong.. vui hay buồn.. cười hay khóc.. chẳng biết.. tâm trạng cứ luôn rối tung... lúc muốn khóc lên thiệt to cho thoả.. lúc muốn ngủ 1 ngày thật đã ko băn khoan, lại muốn đi đến nơi xa.. thật xa.. nhưng rùi lại thấy có quá nhiều thứ phải làm.. vậy là lại ko làm đc.. lại quay lại.. lại cố gắng..

Vẫn cố tự an ủi mình.. cố lên.. rùi mọi thứ sẽ lại tốt đẹp lên thôi.. cố lên ..

Hy vọng là vậy NDDY nhé. Rồi mọi thứ sẽ lại tốt đẹp!

chiatayhoanghon
07-07-2009, 05:58 PM
Mong một lời an ủi mà ..................chẳng có.Ôi buồn nhưng mà kệ, mình sẽ đưa mọi thứ về trang thái tình bạn cho dễ chịu

Cà phê 1 mình

Nhudadauyeu
07-07-2009, 10:08 PM
Hy vọng là vậy NDDY nhé. Rồi mọi thứ sẽ lại tốt đẹp!

Vẫn luôn hy vọng chứ ạ, hihi tuy rằng đôi lúc hâm hâm chút lại thấy bế tắc và mất phương hướng.

sơn_nữ83
08-07-2009, 02:03 AM
Ngồi từ 8h tối hôm qua tới giờ, 6 tiếng, 3 ly cafe rồi. Nhưng không có bản dạ khúc nào hết mà chỉ có những con số nhảy múa trước mắt....Ngồi viết thư cho con trai để tỉnh ngủ. Rồi thoáng nghĩ tới một người .... Có lẽ tất cả chỉ là sự ngộ nhận.Liệu mình có tình cảm như mình nghĩ không nhỉ, hay chỉ đơn giản vì mình đang chới với....

trâu_vàng
24-07-2009, 05:49 PM
Một ly sữa cafe
nghe lòng mình tái tê
Bên hiên trời nổi gió
Bóng em thoáng bay về

Nhớ bạn gái quá, nhưng lại không nhậu, cafe thì ko biết uống. Đành uống sữa cafe vậy :botay:

Nhudadauyeu
27-07-2009, 11:14 PM
Cafe, lâu lắm rồi hôm nay lại ngồi nhấm nháp cafe và ngắm mọi người rồi suy nghĩ, mấy hnay tâm trạng ko ổn lắm, chợt nhớ người nơi xa đó. bao giờ mới được gặp đây. hy vọng lần này sẽđành thời gian cho nhau nhiêề hơn nhé

Nhudadauyeu
30-07-2009, 12:11 PM
Chênh vênh trên con đường mà ta đã đi...Tâm trạng hỗn độn, chìm trong nước mắt,bao jờ mới được bình yên đây

Nhudadauyeu
07-08-2009, 04:54 AM
Mệt mỏi, uể oải và rồi lại cafe 1mình, tâm trạng đã khá hơn, skhoe cũng ổn định hơn, niềm tin vào ngày mai tươi sáng hơn lại được bừng cháy trong tim,,,Hy vọng và hy vọng nhỉ

Nhudadauyeu
04-09-2009, 09:00 PM
buồn, thèm cafe lắm mà chẳng được đi ra ngoài, đôi khi thấy cô đơn ngay chính trong ngôi nhà của gia đình,chẳng hiểu mình cần phải làm những gì đây để có thể làm hài lòng. Mình muốn chút tự đo riêng của mình mà cũng ko đuợc. Bức bối quá

Nhudadauyeu
21-09-2009, 10:08 AM
Mưa, ngồi ở vp làm tách cafe sữa và ngắm mưa, lòng nhẹ nhàng thanh thản và mỉm cười với những gì mình đã làm được của ngày hnay, cố gắng nhé tôi ơi, hãy nỗ lực hơn nữa vì ngày mai tươi sáng hơn

Nhudadauyeu
14-01-2010, 09:34 AM
Lạnh tê tái...Hình như mùa đông này mình nghiện ngập cafe hơn. Sáng nào đến vp mà ko có cafe là lại ra quán ngồi 1mình. Ko biết cafe có vị gì mà hấp dẫn miình đến thế, có ngày sáng cafe, chiều cafe và tối cũng cafe....
Bỗng dưng cần phải trả lời 3 câu hỏi :
1/ Đã làm đúng chưa?
2/ Đã làm hết khả năng chưa?
3/ Có ân hận không?

sơn_nữ83
14-01-2010, 09:43 AM
Sáng nào đến vp mà ko có cafe là lại ra quán ngồi 1mình. Ko biết cafe có vị gì mà hấp dẫn miình đến thế, có ngày sáng cafe, chiều cafe và tối cũng cafe....

Giống em :o. Em thích cafe ( k đường) đơn giản vì nó đắng !

Nhudadauyeu
14-01-2010, 09:47 AM
Giống em :o. Em thích cafe ( k đường) đơn giản vì nó đắng !

hì, lâu rùi mới thấy em
Chị thì ghét đắng, thế nên ko uống đc đen, toàn nâu, hết nóng lại đá:D:D:D:D:D

Candy
14-01-2010, 08:25 PM
hì, lâu rùi mới thấy em
Chị thì ghét đắng, thế nên ko uống đc đen, toàn nâu, hết nóng lại đá:D:D:D:D:D
Trước kia em hay uống đen đậm không đường để thức học bài. Nhưng sau bị mệt tim mỗi khi uống , nên giờ thỉnh thoảng cũng uống nhưng phải có đường hơi ngọt và đá hơi tan ra. Không uống được nâu.

Cá Chuồn
14-01-2010, 08:34 PM
Lạnh tê tái...Hình như mùa đông này mình nghiện ngập cafe hơn. Sáng nào đến vp mà ko có cafe là lại ra quán ngồi 1mình. Ko biết cafe có vị gì mà hấp dẫn miình đến thế, có ngày sáng cafe, chiều cafe và tối cũng cafe....

Có vấn đề..... Các cụ ngày xưa nói cấm có sai :D

TeacherABC
14-01-2010, 11:43 PM
Giờ này mà có 1 ly cà phê sữa nhỉ? :rolleyes:

Mưa Trên Cuộc Tình
14-01-2010, 11:52 PM
Bỗng dưng cần phải trả lời 3 câu hỏi :
1/ Đã làm đúng chưa?
2/ Đã làm hết khả năng chưa?
3/ Có ân hận không?

Trả lời 3 câu hỏi nè, nếu đúng được tẹo nào thì hy vọng được mời một ly cà phê thật đắng, thật nhiều đá, trong một sáng trời thật lạnh :D :D

1/ Đã làm đúng chưa? Chưa đúng tuyệt đối. Bằng chứng là hiện tại không vừa lòng với kết quả.

2/ Đã làm hết khả năng chưa? Chưa hết khả năng. Vì vẫn không xác định được mốc tới hạn của khả năng bản thân.

3/ Có ân hận không? Đôi chút ân hận. Bằng chứng là vẫn luôn ám ảnh bởi câu hỏi này.

:nhaodzo: :nhaodzo: :nhaodzo: Coffee nhé ......... hi hi hi

phale
15-01-2010, 08:06 AM
Thấy mọi người bàn cà phê, thấy mình như kẻ ngoại đạo.
Hem hỉu sao mình không ghiền nổi cà phê. Dù đôi khi cũng muốn nhâm nhi cà phê cho sành điệu...
Thứ mình hay uống:

- Nước suối
- Sữa

==> Giống trẻ con :acac::acac:

Mưa Trên Cuộc Tình
15-01-2010, 01:06 PM
Hem hỉu sao mình không ghiền nổi cà phê. Dù đôi khi cũng muốn nhâm nhi cà phê cho sành điệu...
Thứ mình hay uống:

- Nước suối
- Sữa

Các nghiên cứu khoa học nghiêm túc chỉ ra những lý do để uống cà phê là:

Hoạt chất trong cà phê là caffeine – một chất tác động vào hệ thần kinh trung ương, gây hưng phấn. Điều này chắc ai cũng nhận thấy sau 10-15 phút uống chút cà phê. Sự sảng khoái ấy tác động đến cả tâm lý, khiến người ta dễ tính, sẵn sàng bỏ qua những chuyện vặt vãnh, sẵn sàng gật đầu.

Chuyên gia thẩm mỹ Tiến sĩ Elisabeth Dancey cho biết: “Khi chúng ta dùng một chế phẩm caffeine hòa trong rượu cồn, caffeine sẽ thấm qua da và kích thích các tế bào giải phóng axit béo, nhờ vậy giảm được lớp mỡ đọng. Uống trà và cà phê dưới 2 ly mỗi ngày sẽ giúp bạn đẩy mạnh được sự chuyển hóa chất béo”. Đó là lý do vì sao trong các loại kem thoa để tiêu lớp mỡ dưới da đều có chứa caffeine.

Nhiều tài liệu y học nói đến tác dụng của caffeine làm những người bị hen thở dễ dàng hơn và giảm nguy cơ bị lên cơn hen. Từ cuối thế kỷ 19, nhà văn Pháp Marcel Proust, bị bệnh hen, đã viết “Khi còn nhỏ, chính caffeine đã giúp tôi thở được”. Nhiều công trình nghiên cứu hiện nay đã khẳng định điều này. Một tách trà hoặc cà phê nóng có thể làm bạn khỏi đau đầu là điều mà ai cũng biết. Quả vậy, nếu những chất làm giãn mạch thường gây đau đầu thì caffeine lại làm cho mạch máu co lại. Những thuốc giảm đau chứa caffeine thường giảm được liều lượng sử dụng và như vậy có nghĩa là giảm sự phụ thuộc vào thuốc (vì thuốc là hóa chất, chẳng bao giờ nên dùng nhiều). Những loại thuốc giảm đau thường chứa caffeine. Bởi cà phê đẩy nhanh tác dụng của các chất làm giảm cơn đau bằng cách giúp cho chúng được hấp thụ nhanh chóng.

Một công trình nghiên cứu năm 2005 trên 10.000 người tình nguyện do Viện Nghiên cứu Quốc gia về bệnh gan, thận và tiêu hóa đã chứng minh rằng caffeine trong cà phê và trà giảm được nguy cơ tổn thương gan do các đồ uống “nặng” và hiện tượng béo phì gây ra.

Cà phê có tốt cho não không? Nhóm nghiên cứu của GS Andrew Scholey, Trung tâm Nghiên cứu Nhận thức và Khoa học nơ ron thuộc ĐH Northrumbia (Anh), khẳng định là rất tốt. Nó còn tăng được khả năng sáng tạo. Nhà văn Pháp Honoré de Balzac, tác giả bộ “Tấn trò đời” khổng lồ đã uống cà phê đặc để sáng tác thâu đêm. Ông thường bảo ông uống cả một ao cà phê không đường để làm nên tác phẩm để đời này.

Cà phê làm tăng sức mạnh khiến người ta có thể nhảy cao hơn, xa hơn, chạy nhanh hơn. Đó là lý do tại các Thế vận hội quốc tế có quy định giới hạn hàm lượng caffeine trong máu các vận động viên trong thi đấu.

Từ lâu người ta đã nghi ngờ có một sự liên quan nào đó giữa caffeine và đường glucoze. Một công trình nghiên cứu trên 160.000 cả nam lẫn nữ đăng trên tạp chí Annals of Internal Medicine xuất bản tại Mỹ cho rằng những ai uống nhiều caffeine (tất nhiên không lạm dụng) thường mắc ít bệnh tiểu đường type II hơn những người uống ít hoặc không uống.

Còn đây là ý kiến cá nhân:

Uống cà phê rất ngon, vị đắng ngây ngây của cà phê, vị ngọt nhẹ nhẹ của đường, cái lạnh của nước đá hòa trộn lẫn vào nhau tạo thành một vị rất lạ khi người uống nhâm nhi từng ngụm nhỏ.

Mùi của cà phê thì khỏi cần bàn. Mùi thơm quyết rủ và rất sảng khoái. Một sáng mùa đông lạnh giá, khi đang cuộn mình trong chăn mà nghe tiếng xèo xèo của ốp-la và mùi cà phê thơm ngát từ bếp xộc vào mũi thì luôn phải cám ơn là đã tồn tại trên cõi đời này.

Ra quán nhâm nhi cà phê là cái thú không thể bỏ qua. Vừa nhâm nhi cà phê, vừa đọc báo, vừa check mail, vừa lướt web hoặc tám với bạn bè chuyện trên trời dưới đất là cái thú không gì sánh bằng.

Nhứng lúc buồn, cô đơn ta lại tìm đến bên ly cà phê. Nhìn từng giọt cà phê rơi là nguồn cảm hứng vô tận đã đi vào văn học. Cảm thấy thảnh thơi, cảm thấy như được an ủi, bỏ hết những lo toan, muộn phiền lại sau lưng, chỉ còn ta với ta.

Ai trong chúng ta, khi bắt đầu mộng mơ, đều chọn quán cà phê để hẹn hò những lần đấu (chẳng lẽ hẹn vào ...."đấy" ngay được à :D). Do vậy, quán cà phê vô tình trở thành nơi lưu giữ những kỷ niệm thiêng liêng.

(Đôi khi cô chủ quán quá hấp dẫn cũng là cái cớ rất hay để ghiện cà phê :D)

Nhưng người không thích cà phê thì hoàn toàn không giống trẻ con, Cô giáo à :D

phale
15-01-2010, 01:29 PM
Còn đây là ý kiến cá nhân:

Uống cà phê rất ngon, vị đắng ngây ngây của cà phê, vị ngọt nhẹ nhẹ của đường, cái lạnh của nước đá hòa trộn lẫn vào nhau tạo thành một vị rất lạ khi người uống nhâm nhi từng ngụm nhỏ.

Mùi của cà phê thì khỏi cần bàn. Mùi thơm quyết rủ và rất sảng khoái. Một sáng mùa đông lạnh giá, khi đang cuộn mình trong chăn mà nghe tiếng xèo xèo của ốp-la và mùi cà phê thơm ngát từ bếp xộc vào mũi thì luôn phải cám ơn là đã tồn tại trên cõi đời này.

Ra quán nhâm nhi cà phê là cái thú không thể bỏ qua. Vừa nhâm nhi cà phê, vừa đọc báo, vừa check mail, vừa lướt web hoặc tám với bạn bè chuyện trên trời dưới đất là cái thú không gì sánh bằng.

Nhứng lúc buồn, cô đơn ta lại tìm đến bên ly cà phê. Nhìn từng giọt cà phê rơi là nguồn cảm hứng vô tận đã đi vào văn học. Cảm thấy thảnh thơi, cảm thấy như được an ủi, bỏ hết những lo toan, muộn phiền lại sau lưng, chỉ còn ta với ta.

Ai trong chúng ta, khi bắt đầu mộng mơ, đều chọn quán cà phê để hẹn hò những lần đấu (chẳng lẽ hẹn vào ...."đấy" ngay được à :D). Do vậy, quán cà phê vô tình trở thành nơi lưu giữ những kỷ niệm thiêng liêng.

(Đôi khi cô chủ quán quá hấp dẫn cũng là cái cớ rất hay để ghiện cà phê :D)

Nhưng người không thích cà phê thì hoàn toàn không giống trẻ con, Cô giáo à :D

:nguong::nguong:

PL cũng thích khung cảnh lãng mạn của những quán cà phê, nhất là những quán yên tĩnh, thoáng đãng.
Thi thoảng cũng "cà phê một mình", lướt web, hoặc hẹn hò bạn bè hoặc chỉ đơn giản là muốn tìm một chút bình yên, nghe những bản nhạc mình yêu thích. Nhưng thường, thức uống mà PL gọi cho mình không phải cà phê.

Nghe MTCT quảng cáo thế này... Chắc phải về tập ghiền cà phê, kẻo không mình lạc hậu mất!

Nhudadauyeu
15-01-2010, 04:23 PM
Trước kia em hay uống đen đậm không đường để thức học bài. Nhưng sau bị mệt tim mỗi khi uống , nên giờ thỉnh thoảng cũng uống nhưng phải có đường hơi ngọt và đá hơi tan ra. Không uống được nâu.

hì, chị từng thử nhưng có vẻ mình ko thích với đen lắm:D:D

Có vấn đề..... Các cụ ngày xưa nói cấm có sai :D

úi, anh nà anh toàn suy luận linh tinh thui nhá
có vđề nà vđề gì nào, anh thử nói em nghe với

Serena
15-01-2010, 10:06 PM
Em cũng ún cà phê... không phải vì nghiện, cũng không phải vì thích, đơn giản vì... sáng nào bố em cũng pha một phin đầy rùi chia ra 4 tách nhỏ: "của em đây" - bố em nói với mẹ em đó, gần 60 mà vẫn anh em rất tình cảm; "của 2 chị em đây" và... "của mình hôm nay hơi bị ít!". Thế là 3 mẹ con em thích cười hỉ hả... và cả nhà cùng ăn sáng, cùng ún cà phê, cùng ún nước chè rùi ai làm việc đó, 2 chị em đi làm, mẹ đi chợ, bố đeo kính đọc báo... Sáng nào cũng như sáng nào, bao nhiêu lâu nay... chưa hề thay đổi!
Em cũng ún cà phê, mặc dù 1 hớp hết luôn nhưng là vì thế... vì em yêu cái nếp nhà... như một nguồn động lực cho mỗi một ngày trôi qua...

Nhudadauyeu
16-01-2010, 09:31 AM
Em cũng ún cà phê... không phải vì nghiện, cũng không phải vì thích, đơn giản vì... sáng nào bố em cũng pha một phin đầy rùi chia ra 4 tách nhỏ: "của em đây" - bố em nói với mẹ em đó, gần 60 mà vẫn anh em rất tình cảm; "của 2 chị em đây" và... "của mình hôm nay hơi bị ít!". Thế là 3 mẹ con em thích cười hỉ hả... và cả nhà cùng ăn sáng, cùng ún cà phê, cùng ún nước chè rùi ai làm việc đó, 2 chị em đi làm, mẹ đi chợ, bố đeo kính đọc báo... Sáng nào cũng như sáng nào, bao nhiêu lâu nay... chưa hề thay đổi!
Em cũng ún cà phê, mặc dù 1 hớp hết luôn nhưng là vì thế... vì em yêu cái nếp nhà... như một nguồn động lực cho mỗi một ngày trôi qua...

ui, thật ko gì nói đc cảm xúc bjờ, hạnh phúc và đầm ấm quá:nguong::nguong::nguong:

Serena
16-01-2010, 10:18 AM
Hihi... thankiu chị!

Nhudadauyeu
17-01-2010, 03:34 PM
Thứ mình hay uống:

- Nước suối
- Sữa

úi, tuỳ sở thích của mỗi ng thôi mà chị, chứ đâu fải nghiền cafe là sành điệu đâu
Em ước mình đừng có nghiện cafe í, fải nghiện cái khác thì hay biết bao
Dùng Nc suối và Sữa đâu fải là trẻ con nhỉ, chị thử dùng thử 1số loại sinh tố nữa xem sao, dùng hoa quả sẽ đẹp da lắm đấy chị

Nhudadauyeu
23-01-2010, 09:59 AM
Ngày cuối tuần hình như mọi thứ với mình đều trì trệ...
Sáng đi muộn,trưa về sớm, chiều nghỉ
Đến cquan cũng chẳng làm gì, vừa cafe vừa lượn lờ và spam
Cafe hình như đó là 1fần ko thể thiếu đc của mình...
Nghiện ngập quá...Nhưng trời lại thế này chỉ cần 1chút cafe là thâấ tỉnh táo và ấm áp hơn

Khuyết
23-01-2010, 10:14 AM
Ngày cuối tuần hình như mọi thứ với mình đều trì trệ...
Sáng đi muộn,trưa về sớm, chiều nghỉ
Đến cquan cũng chẳng làm gì, vừa cafe vừa lượn lờ và spam
Cafe hình như đó là 1fần ko thể thiếu đc của mình...
Nghiện ngập quá...Nhưng trời lại thế này chỉ cần 1chút cafe là thâấ tỉnh táo và ấm áp hơn

Cafe đi em :D anh đang ở HN đấy

Nhudadauyeu
23-01-2010, 10:19 AM
Cafe đi em :D anh đang ở HN đấy

:D:D:D:D:D
Định lừa em đấy ạ, em còn lâu mới mắc lừa anh í:D:D:D:D

Nhudadauyeu
04-02-2010, 08:40 AM
ôi thèm thèm cafe....thèm đc có giây fút yên bình nhấm nháp li cafe và ngắm ....Đầu mún nổ tung, chẳng muốn đi đâu...Cuối năm trong đầu chỉ số má...đôi lúc cáu jận vô cớ...Khó chiều ghê, mình đúng là 1bà già khó tính khó nết....ước có 1cốc cafe trc mặt để tỉnh táo và làm nào...1ngày bận rộn đã đến!!!!

Anna
04-02-2010, 08:50 AM
ôi thèm thèm cafe....thèm đc có giây fút yên bình nhấm nháp li cafe và ngắm ....Đầu mún nổ tung, chẳng muốn đi đâu...Cuối năm trong đầu chỉ số má...đôi lúc cáu jận vô cớ...Khó chiều ghê, mình đúng là 1bà già khó tính khó nết....ước có 1cốc cafe trc mặt để tỉnh táo và làm nào...1ngày bận rộn đã đến!!!!

Có ngay nà :D

http://i496.photobucket.com/albums/rr328/afrozenworld_anna0608/Cafe-3.jpg

Nhudadauyeu
04-02-2010, 08:56 AM
ùi, cám ơn thông gia nhá
Dưng mờ hình như cafe capuchino nhỉ, thích nâu đá or nâu nóng hơn cơ

Anna
04-02-2010, 09:02 AM
ùi, cám ơn thông gia nhá
Dưng mờ hình như cafe capuchino nhỉ, thích nâu đá or nâu nóng hơn cơ
Ok, cho ly khác, hem thành zấn đề :D, vừa thổi vừa uống lun :botay:

http://i496.photobucket.com/albums/rr328/afrozenworld_anna0608/cafenwn0.gif

TeacherABC
04-02-2010, 09:10 AM
Ngồi làm việc trong phòng một mình... buồn quá! Chắc phải lên bar uống một ly cà phê sữa mới được! Có ai uống với mình không?

Nhudadauyeu
04-02-2010, 09:11 AM
ui ngon ngon quá....ước ước gì....

Anna
04-02-2010, 09:15 AM
Ngồi làm việc trong phòng một mình... buồn quá! Chắc phải lên bar uống một ly cà phê sữa mới được! Có ai uống với mình không?

Rồi! thêm 1 người nữa....sáng nay chuyển nghề "bán cà cafe" :D. Xin Quý Khách đợi trong giây lát...có ngay đây ạh....:lau:

http://i496.photobucket.com/albums/rr328/afrozenworld_anna0608/1.jpg

TeacherABC
04-02-2010, 09:17 AM
Rồi! thêm 1 người nữa....sáng nay chuyển nghề "bán cà cafe" :D. Xin Quý Khách đợi trong giây lát...có ngay đây ạh....:lau:

http://i496.photobucket.com/albums/rr328/afrozenworld_anna0608/1.jpg

Chưa kịp lên bar uống thì đã có ly cà phê sữa rồi! Ngon quá! Thanks Anna!

Nhudadauyeu
05-02-2010, 08:48 PM
Lạnh và thèm Cafe...

Serena
06-02-2010, 10:37 AM
Em đang ún Cappuccino và nghe http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=kMpUdjh6pN nè, em ún giùm chị nhé!

Nhudadauyeu
06-02-2010, 10:43 AM
Em đang ún Cappuccino và nghe http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=kMpUdjh6pN nè, em ún giùm chị nhé!

:acac::acac::acac::acac::acac:
ghét thế, bít đang thèm thế mà,,,,,
Uống dùm 3ly lun em nhá :D:D:D:D

Serena
06-02-2010, 10:46 AM
Hic, hic... bị ghét nhìu quá rùi đó chị! Em làm hẳn một hộp của Tchibo - Cappuccino Classico để văn phòng, chỉ ún những hum tâm trạng... như hum nay... nhớ quá một người!

Nhudadauyeu
06-02-2010, 10:50 AM
Hic, hic... bị ghét nhìu quá rùi đó chị! Em làm hẳn một hộp của Tchibo - Cappuccino Classico để văn phòng, chỉ ún những hum tâm trạng... như hum nay... nhớ quá một người!

:naonao::naonao::naonao::naonao::naonao::naonao:
ghét iu mà....
Nhớ ngta thì fải làm sao nhỉ???
Thử gọi điện or ntin đi em.......

Serena
06-02-2010, 10:54 AM
Đơn giản thế thui hả chị? "Như đã dấu yêu" rùi thì nhắn làm sao đây chị?

Nhudadauyeu
06-02-2010, 10:57 AM
Đơn giản thế thui hả chị? "Như đã dấu yêu" rùi thì nhắn làm sao đây chị?

Vẫn có thể mà
Ko yêu thì ta vẫn làm bạn đc, chẳng có gì là ko thể
Có đôi lúc làm bạn tốt hơn đó em à

Serena
06-02-2010, 10:59 AM
Em sẽ thử... chị nhé! Thankiu chị iu nhìu!

Nhudadauyeu
06-02-2010, 11:03 AM
Em sẽ thử... chị nhé! Thankiu chị iu nhìu!

thật lun đi, thử làm gì nữa em
hìhì, chúc em iu cuối tuần vui vẻ nhá
:longlanh1::longlanh1::longlanh1::longlanh1::longl anh1:

Nhudadauyeu
25-02-2010, 09:43 PM
Em và 1ly cafe , chỉ mình em duy nhất trầm tư giữa bao người....Em mệt mỏi, em chán chường...Em muốn mình bình tĩnh xử lý mọi việc, từng việc 1, từng việc 1....Em muốn 1mình để nhìn lại quãng đường em đã trải qua, nhìn lại những việc em đã làm để biết đc mình đã sai ở đâu....

ngayhomqua
01-03-2010, 09:05 AM
Em và 1ly cafe , chỉ mình em duy nhất trầm tư giữa bao người....Em mệt mỏi, em chán chường...Em muốn mình bình tĩnh xử lý mọi việc, từng việc 1, từng việc 1....Em muốn 1mình để nhìn lại quãng đường em đã trải qua, nhìn lại những việc em đã làm để biết đc mình đã sai ở đâu....

Đúng sao là do nhìn nhận của bản thân mình mà. Cố gắng lên nhé. Tuần mới đến rồi. Hạnh phúc, vui vẻ, may mắn và bình an.

Sheiran
01-03-2010, 09:07 AM
Năm mới rùi mà thấy chị vẫn còn nhìu tâm sự như năm cũ à...

Vui lên và gạt bỏ hết những điều suy tư đi chị nhé!

Nhudadauyeu
01-03-2010, 09:45 AM
Đúng sao là do nhìn nhận của bản thân mình mà. Cố gắng lên nhé. Tuần mới đến rồi. Hạnh phúc, vui vẻ, may mắn và bình an.

Tôi cũng muốn thế lắm chứ, đâu có muốn mệt mỏi như bjờ, cđời ai chả muốn đc vui vẻ, đc cười...Dưng muốn là 1 chuyện còn làm đc hay ko thì đó lại là chuyện khác.

Năm mới rùi mà thấy chị vẫn còn nhìu tâm sự như năm cũ à...

Vui lên và gạt bỏ hết những điều suy tư đi chị nhé!

Cám ơn em nhé, đang khác nhiều lắm rồi đấy :nguong::nguong::nguong::nguong:

Sầu lãng tử
01-03-2010, 10:14 AM
Sao lại buồn rùi thế em?????
Vui lên đi nào, đời còn nhiều niềm vui mà, hơn thế nữa còn có nhiều điều mà ta phải quan tâm tới ngoài nỗi buồn đấy, cố lên em nhé..............:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
01-03-2010, 10:24 AM
Sao lại buồn rùi thế em?????
Vui lên đi nào, đời còn nhiều niềm vui mà, hơn thế nữa còn có nhiều điều mà ta phải quan tâm tới ngoài nỗi buồn đấy, cố lên em nhé..............:nguong::nguong::nguong:

:acac::acac::acac::acac::acac::acac::acac:
anh ơi, em đang cố này, híc híc, chẳng biết cđời sẽ đi về đâu nữa...Kệ đi anh nhỉ, ko nghĩ nữa

Anna
01-03-2010, 10:33 AM

Buồn thế ai mà dám chọc?!!??? chọc bậy bạ, khóc nữa thì khổ...đừng cắn tui nhá sui... GIÀ :haha: :botay: :D

Nhudadauyeu
01-03-2010, 10:52 AM
Buồn thế ai mà dám chọc?!!??? chọc bậy bạ, khóc nữa thì khổ...đừng cắn tui nhá sui... GIÀ :haha: :botay: :D

:D:D:D:D:D:D
hem có bít cắn ai nhá, đi nói sấu sui nhá, cứ cẩn thận đó, sau này hành rể cho coi

ngayhomqua
04-03-2010, 06:22 AM
Hehe,hết tâm trạng chưa, một ngày mới nhiều điều tốt đẹp lại đang đến mà

Nhudadauyeu
05-03-2010, 10:56 AM
Hehe,hết tâm trạng chưa, một ngày mới nhiều điều tốt đẹp lại đang đến mà

:D:D:D:D:D:D:D
hết rùi, dưng ngày hum qua tệ lém, đt liên tục í bà ạ
hum nay đời lại tươi roi rói ồi
Thèm cafe quá:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

ngayhomqua
05-03-2010, 01:35 PM
:D:D:D:D:D:D:D
hết rùi, dưng ngày hum qua tệ lém, đt liên tục í bà ạ
hum nay đời lại tươi roi rói ồi
Thèm cafe quá:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Chiều cf đi rồi tôi dẫn đi shopping:nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
05-03-2010, 01:45 PM
Trở lại với mái tóc ngắn, ngồi cf 1 mình, nó đang tự thay đổi mình để thích nghi với cuộc sống mới.

Nhudadauyeu
05-03-2010, 02:33 PM
Chiều cf đi rồi tôi dẫn đi shopping:nguong::nguong::nguong:

Trở lại với mái tóc ngắn, ngồi cf 1 mình, nó đang tự thay đổi mình để thích nghi với cuộc sống mới.

eo kinh, lại cafe 1mình à
chèm chẹp, sắp đc khao cái gì mới mới í nhở :nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
06-03-2010, 10:21 PM
eo kinh, lại cafe 1mình à
chèm chẹp, sắp đc khao cái gì mới mới í nhở :nguong::nguong::nguong:

Dạo này tôi hay cf 1 mình, có người nói với tôi rằng người ta sẽ giúp tôi cứng rắn hơn mạnh mẽ hơn nhưng chẳng thể nào được phải không bà. :nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
09-03-2010, 07:41 AM
Lại phải lăn tăn suy nghĩ những chuyện thị phi. Nó đã cố gắng để cho mọi chuyện được bình thường nhưng hình như không ai muốn như thế. Có lẽ đó là sự ghen tị hay một điều gì đó mà nó chưa lý giải được. Nhưng nó lại sai ở 1 điểm là lại bắt người khác phải suy nghĩ cùng với nó.

Nhudadauyeu
09-03-2010, 09:46 AM
Lại phải lăn tăn suy nghĩ những chuyện thị phi. Nó đã cố gắng để cho mọi chuyện được bình thường nhưng hình như không ai muốn như thế. Có lẽ đó là sự ghen tị hay một điều gì đó mà nó chưa lý giải được. Nhưng nó lại sai ở 1 điểm là lại bắt người khác phải suy nghĩ cùng với nó.

Chẹp, lại bắt đầu suy nghĩ rùi, đã bảo kệ cơ mà, cuộc sống này mình đâu thể làm hài lòng với tất cả đâu, tớ nghĩ đơn jản là mình sống đúng với bản chất và lương tâm của mình, miễn đừng làm gì hổ thẹn với XH là ok bạn à

ngayhomqua
10-03-2010, 06:53 PM
Chẹp, lại bắt đầu suy nghĩ rùi, đã bảo kệ cơ mà, cuộc sống này mình đâu thể làm hài lòng với tất cả đâu, tớ nghĩ đơn jản là mình sống đúng với bản chất và lương tâm của mình, miễn đừng làm gì hổ thẹn với XH là ok bạn à

Hehe, với những người bạn như bà thì tôi cũng chẳng cần phải nghĩ. He he, tôi chỉ nghĩ để làm sao cho nó hợp lý thôi chứ không nghĩ những gì người ta nói về mình. Người ta ghen với những gì mình đang có mà:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
12-03-2010, 12:00 AM
Hehe, với những người bạn như bà thì tôi cũng chẳng cần phải nghĩ. He he, tôi chỉ nghĩ để làm sao cho nó hợp lý thôi chứ không nghĩ những gì người ta nói về mình. Người ta ghen với những gì mình đang có mà:nguong::nguong::nguong:

:D:D:D , chả bít nên nói gì sau những chuyện đó nữa nhỉ :botay::botay::botay:
Bỏ qua đi bà, nghĩ làm gì cho mệt, mình thế nào thì trc sau gì mọi ng cũng biết

TeacherABC
12-03-2010, 09:42 AM
Lâu rồi không uống cà phê! Bỗng nhiên chợt nhớ ly cà phê sữa năm nào...

Nhudadauyeu
12-03-2010, 09:46 AM
Ngày nào em cũng cafe sữa...ko ngày nào quên, có hôm còn những 3 ly cơ
Nghiện quá rùi

OA _ NỮ
12-03-2010, 09:50 AM
Oa nữ cũng vừa làm một ly đen ko đường, và một ly gừng thái mỏng, pha mật ong rừng, và sữa ong chúa vô, mới có thể kéo nổi mi mắt lên...

Ngày hôm nay cũng 3 ly...

Nhudadauyeu
12-03-2010, 09:55 AM
Oa nữ cũng vừa làm một ly đen ko đường, và một ly gừng thái mỏng, pha mật ong rừng, và sữa ong chúa vô, mới có thể kéo nổi mi mắt lên...

Ngày hôm nay cũng 3 ly...

hì, hum qua em cũng 3 ly và hậu quả là đêm ko ngủ đc
EM chỉ thích cafe sữa vì ko uống đc đen, ko chịu đc đắng :D

TeacherABC
12-03-2010, 09:58 AM
hì, hum qua em cũng 3 ly và hậu quả là đêm ko ngủ đc
EM chỉ thích cafe sữa vì ko uống đc đen, ko chịu đc đắng :D

Anh chỉ thích uống cà phê sữa!

Nhudadauyeu
12-03-2010, 10:02 AM

ùi, thế thì em và anh giống nhau nhá, khi nào có dịp vô SG sẽ mời anh và... 1ly nhé
:nguong::nguong::nguong::nguong:

Tazang
12-03-2010, 10:30 AM

Vâng, chính xác là Sữa....có hương vị Cafe ( mà là hương vị cafe Banmê càng thích) anh Teach nhỉ:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

TeacherABC
12-03-2010, 06:10 PM
ùi, thế thì em và anh giống nhau nhá, khi nào có dịp vô SG sẽ mời anh và... 1ly nhé

Em vào SG thì phải để anh mời chứ?

TeacherABC
12-03-2010, 06:12 PM
Vâng, chính xác là Sữa....có hương vị Cafe ( mà là hương vị cafe Banmê càng thích) anh Teach nhỉ:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Cứ có sữa và cà phê là... thích thôi bác nhỉ?:nguong: :D

Khuyết
12-03-2010, 06:17 PM

Tóm lại một người mời sữa còn một người mời cafe là được. Nhớ cho CVK ké 1 ly sữa nha NDDY :D

TeacherABC
12-03-2010, 06:28 PM
Chịu bác CVK rồi đấy! :botay: :nguong: :D:D

Nhudadauyeu
12-03-2010, 11:51 PM

hí hí, chắc chắn rùi mà, sẽ có dịp, gần đây nhất là ở Quy Nhơn đi anh :nguong::nguong:

Tóm lại một người mời sữa còn một người mời cafe là được. Nhớ cho CVK ké 1 ly sữa nha NDDY :D

úi, em tưởng em phải xin anh sữa chứ, em đc nghe kể nhà anh ối sữa nhá :D:D:D

ngayhomqua
13-03-2010, 09:43 AM
Ơ hay, mình toàn uống trà với sinh tố cũng bon chen vào với mấy người uống cf nhể. Hic, uống cf xong thì mình nằm bẹp gí một góc đến mấy ngày

2mẹconGà
13-03-2010, 09:48 AM
em và ly cafe...Ấm lòng lắm và bình yên

Serena
13-03-2010, 02:48 PM

úi, em tưởng em phải xin anh sữa chứ, em đc nghe kể nhà anh ối sữa nhá :D:D:D[/SIZE][/COLOR]

Nói túm lại là nhà nào nhìu sữa vậy để em cũng mún xin sữa, hjhj...

Nhudadauyeu
13-03-2010, 03:00 PM
Nói túm lại là nhà nào nhìu sữa vậy để em cũng mún xin sữa, hjhj...

:nguong::nguong: tóm lại là khi nào rảnh anh CVK sẽ đãi 2 chị em mình sữa nhỉ
đỡ mệt chưa em ơi

TeacherABC
15-03-2010, 08:56 AM
Sáng nay ngồi trong phòng làm việc bỗng chợt thấy thèm một ly cà phê sữa! Lên L.5 uống thôi!

2mẹconGà
15-03-2010, 10:28 PM
Thèm được 1 mình bên ly cafe...ngẫm và nghĩ nên hay ko nên...

ngayhomqua
16-03-2010, 07:49 AM
Thèm được 1 mình bên ly cafe...ngẫm và nghĩ nên hay ko nên...

Lại nghĩ nữa ah, đã bảo vứt hết những gì ko cần đi nữa rồi cơ mà.:nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
23-03-2010, 07:15 AM
Dạo này bạn mình không uống cf nữa ah. Hờ hờ. Mình không biết uống cf nên chỉ được hóng thôi

Serena
23-03-2010, 09:01 AM
Chị iu ơi, chị ún cafe nhìu có thấy da dẻ xấu đi hok? Tự nhiên sáng nay mặt em xuất hiện mấy cái tàn nhang, không bít vì học làm thơ hay ún cafe nữa?

Nhudadauyeu
23-03-2010, 10:01 AM
Dạo này bạn mình không uống cf nữa ah. Hờ hờ. Mình không biết uống cf nên chỉ được hóng thôi

Hihi, vẫn đều đặn hàng ngày bạn tớ à, chỉ có điều tâm trạng tớ ổn áp hơn nhiều
Tớ mừ hem có cafe chắc chả làm đc rì lun í :nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:

Chị iu ơi, chị ún cafe nhìu có thấy da dẻ xấu đi hok? Tự nhiên sáng nay mặt em xuất hiện mấy cái tàn nhang, không bít vì học làm thơ hay ún cafe nữa?

em à, chị vẫn thấy da dẻ ngon lành mừ, chắc có lẽ do thời tiết thôi à, da chị cũng xấu đi vì dạo này hay úm và mất ngủ nhìu quá

ngayhomqua
30-03-2010, 08:36 AM
Lại thèm ngồi đâu đấy, ngắm phố phường và người qua lại để có thể ngẫm nghĩ. Muốn có 1 bờ vai để dựa vào

2mẹconGà
30-03-2010, 08:43 AM
Lại thèm ngồi đâu đấy, ngắm phố phường và người qua lại để có thể ngẫm nghĩ. Muốn có 1 bờ vai để dựa vào

chèm chẹp, giá tớ ứ bận buổi sáng nhỉ, thì sáng nay chúng ta lại như mọi tháng,,,,rùi cafe gần cquan tớ nữa nhỉ
hờ hớ, hay tớ alô cho 1 ng nhá,hay là chiều nay tớ cho bạn mượn nhá...!!!

TeacherABC
31-03-2010, 02:07 AM
Giờ này mà có một ly cà phê sữa nhỉ? Ngồi xem đá banh bỗng thèm một vị ngọt và đắng...

ngayhomqua
31-03-2010, 07:50 AM
chèm chẹp, giá tớ ứ bận buổi sáng nhỉ, thì sáng nay chúng ta lại như mọi tháng,,,,rùi cafe gần cquan tớ nữa nhỉ
hờ hớ, hay tớ alô cho 1 ng nhá,hay là chiều nay tớ cho bạn mượn nhá...!!!

Hem dám mượn bạn đâu. Hờ hờ. Sợ nhắm:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
07-04-2010, 08:33 AM
Mưa...vẫn 1 ly cafe và 1 mình bên ô cửa nhỏ ....
Ngày hôm nay khác ngày hôm qua và nó thấy bình yên đến lạ
Giá như nó giữ đc giây phút này bên nó mãi nhỉ
:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:

Doahoavothuong
11-04-2010, 09:53 AM
Lại 1 đêm mất ngủ
Dạo này mất ngủ liên miên
Lo lắng ... rẽ con đường mới

Nhudadauyeu
19-04-2010, 09:14 PM
Bạn đang cafe và nhắn tin cho tớ, tớ cũng thèm cafe đấy, nhưng ko dám uống nhiều
Uống dùm tớ nhá nhá :naonao::naonao:

ngayhomqua
23-04-2010, 07:13 AM
Bạn đang cafe và nhắn tin cho tớ, tớ cũng thèm cafe đấy, nhưng ko dám uống nhiều
Uống dùm tớ nhá nhá :naonao::naonao:

Nhớ bạn lắm, lâu lâu roài không được gặp bạn:xiho::xiho::xiho::xiho::xiho::xiho::xiho::xi ho:

Nhudadauyeu
23-04-2010, 07:25 AM
Nhớ bạn lắm, lâu lâu roài không được gặp bạn:xiho::xiho::xiho::xiho::xiho::xiho::xiho::xi ho:

:thenao::thenao::thenao::thenao::thenao:

do cv bận mừ, rùi tụi trẻ úm chứ ko thì...
:hongio::hongio::hongio::hongio::hongio:

Serena
23-04-2010, 10:51 PM
Dấu Yêu ơi, ún cafe chiều và say đến bi giờ, hjc... không ngủ được...

ngayhomqua
24-04-2010, 06:51 AM

Em không bao giờ dám uống cf luôn í, em sợ say cf hơn say r chị Se ah:laclu::laclu::laclu::laclu::laclu:

Nhudadauyeu
24-04-2010, 07:02 AM

:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:
hí hí, chắc chị ko quen rùi, em uống nhiều cũng thế, vẫn tít thui à
Chắc chị mất ngủ do điều gì đó thui, chứ ko phải do cafe đâu:D

Em không bao giờ dám uống cf luôn í, em sợ say cf hơn say r chị Se ah:laclu::laclu::laclu::laclu::laclu:

chả bù cho tớ, ngày nào hem có thì ...
Nghiện cafe quá cơ :nguong::nguong::nguong:

Serena
24-04-2010, 10:10 AM

Chị chỉ ún được sau bữa sáng và trước 9h, còn lại trong ngày mà ún là say lun, chóng mặt, buồn nôn, ăn không ngon, ngủ không yên. Bít thế mà hum qua là do quên mất, lần thứ 3 rùi đó không bít đã nhớ đời chưa nữa. Lần nào cũng thề không bao giờ ún buổi chiều nữa...

:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:
hí hí, chắc chị ko quen rùi, em uống nhiều cũng thế, vẫn tít thui à
Chắc chị mất ngủ do điều gì đó thui, chứ ko phải do cafe đâu:D

Có thể em à nhưng chủ yếu vẫn là vì cafe.