PDA

View Full Version : Bắt con nuôi làm 'nô lệ tình dục' rồi mang bầu

T.m
23-06-2009, 11:15 AM
Cách đây 16 năm, em 16 tuổi. Em là con nuôi trong một gia đình có ông bố nuôi rất dữ dằn. Một hôm, em lỡ 'chôm' tiền của ông, và bị bà vợ bắt được. Bà ấy dọa sẽ báo cho bố nuôi, nếu em không nghe theo lời của bà ấy.

Lúc đó, nếu bị đuổi ra khỏi nhà, em sẽ bơ vơ giữa cuộc đời, nên em buộc phải chấp thuận lời của bà ấy. Từ đó trở đi, em phải ngủ với bà ấy, phục vụ bà ấy cho đến khi em lấy vợ thì chuyện đó mới kết thúc.

Vừa rồi, em đã tìm thấy bố mẹ đẻ của mình và được bố mẹ để lại cho một tài sản lớn. Bà ấy đã đến gặp em và bảo phải đưa tiền cho bà ấy, vì bà ấy đã đẻ cho em một đứa con.

Em phải làm gì bây giờ? Nếu không đưa tiền, bà ấy sẽ làm ầm ĩ lên, vợ em sẽ biết chuyện giữa bà ấy và em, cùng đứa con của hai người, vợ em sẽ bỏ em mất?

Ý kiến tư vấn của Trung Tâm Người bạn tri kỷ

Em hãy cứng rắn và thỏa thuận với bà ấy một số tiền, đưa trước mặt vợ chồng bà ấy, vợ em và bảo: “Đây là tiền tạ ơn công nuôi dưỡng của hai ông bà đã nuôi tôi khi còn nhỏ, lúc cảnh cơ hàn”.

Một mặt em bắt bà ấy làm giao kèo, ký vào đó để không bao giờ được đòi tiền em nữa.

Em cũng không quá lo lắng về việc bà ấy dọa sẽ kể chuyện của hai người, vì chính bà ấy cũng là người trong cuộc, sẽ bị ảnh hưởng, thậm chí là mất cả hạnh phúc, nếu đưa chuyện này ra ánh sáng.

Bạn trai cặp với người giảng viên chủ nhiệm hơn 16 tuổi

Tôi và anh yêu nhau từ lúc chúng tôi còn là sinh viên năm thứ nhất. Tình yêu thật tuyệt vời dù rằng chúng tôi phải xa nhau, tôi học ở nhà còn anh học ở TP HCM. Dù xa cách nhưng chúng tôi luôn cảm thấy thật hạnh phúc. Tôi đã dành cho anh niềm tin yêu gần như tuyệt đối.

Rất khó khăn tôi mới bảo vệ được tình yêu ấy trước sự ngăn cản của gia đình tôi. Anh sinh ra trong một gia đình đông anh em nên việc đi học xa nhà gặp rất nhiều trở ngại về tài chính, nhưng bù lại anh là người rất năng động và có chí tiến thủ. Tôi ngày càng tự hào và tin tưởng anh hơn vì suốt ba năm đầu anh chỉ biết có học, làm việc và chỉ yêu mình tôi. Bạn bè ai cũng nghĩ tôi thật may mắn và chúng tôi đã mơ đến một tương lai thật hạnh phúc.

Rồi đến năm thứ 4 đại học, anh bất ngờ thú nhận rằng anh đă lừa dối tôi và đang có tình cảm với cô giáo chủ nhiệm của mình, một người mà bấy lâu nay tôi và anh luôn kính trọng bởi đã giúp đỡ anh rất nhiều trong cuộc sống xa nhà vất vả thiếu thốn.

Cô giáo anh hơn anh đến 16 tuổi, giàu có và rất thành đạt nhưng đã ly hôn và có 2 con. Cô ấy cũng không hề giấu diếm tình cảm dành cho anh. Họ đã đến với nhau dưới vỏ bọc cô - trò.

Tôi đã không thể ngờ rằng người tôi yêu và người tôi kính trọng đang cầm dao đâm tôi chết dần. Đất dưới chân tôi như sụp đổ, khi chính người đàn bà ấy thừa nhận rằng bà ta yêu anh và muốn có anh. Còn anh, đứng trước tôi sao hèn hạ và khốn nạn đến thế. Anh đã lừa dối tôi một năm trời mà tôi không hề hay biết, vẫn tin và yêu anh đến mù quáng. Đến giờ phút này thì anh khẳng địng anh yêu bà ta, không thể sống thiếu bà ta trong cuộc đời và sẵn sàng chấp nhận sự trừng phạt của tôi và chê cười của mọi người để rồi được toàn tâm bên bà ấy.

Tôi đau đớn và tuyệt vọng đến cùng cực. Thậm chí tôi đã xúc phạm bà ấy khi bà ấy yêu cầu tôi phải rõ ràng mọi chuyện. Họ ở gần nhau còn tôi thì ở cách xa anh quá, sao tôi có thể bảo vệ được tình yêu ấy nữa.

Tôi đành im lặng đau đớn một mình. Thà người ấy là một cô gái trẻ đẹp còn bớt đau hơn đằng này tôi lại mất người yêu vào tay một người đàn bà từng trải.

Điều đau xót hơn là anh đã quan hệ thân mật với tôi trước khi anh thú nhận vài tháng. Giờ tôi phải làm sao khi niềm tin sụp đổ và liệu có còn người đàn ông nào hiểu và chấp nhận quá khứ của tôi không? Hãy giúp tôi các bạn nhé. Tôi tin vào lời khuyên chân thành của các bạn (Ngọc Xuân).

Ý kiến tư vấn

Bạn đang tự dằn vặt, làm khổ chính mình, hơn nữa bạn quá đề cao chuyện trinh tiết nên tự đưa mình vào con đường không lối thoát. Bạn đã biết rõ mối quan hệ của bạn trai với cô giáo chủ nhiệm và chính họ cũng đã tự thú nhận tất cả, như vậy mọi chuyện đã quá rõ ràng. Vì thế rất khó khăn để tiếp tục cứu vãn mối quan hệ của hai người. Bạn càng hy vọng thì bạn sẽ tổn thương mà vấn đề không thể giải quyết theo hướng bạn mong muốn.

Vì vậy bạn nên chấp nhận sự thật là mối quan hệ của bạn và anh ta đã chấm dứt. Bạn không nên tự dằn vặt mình về chuyện anh ấy yêu một người già hay trẻ vì anh ta là người lựa chọn và quyết định phù hợp với mình chứ không dựa trên ý kiến khách quan nào cả.

Việc bạn cần làm hiện nay là hãy vạch những kế hoạch cho tương lai của chính mình, không nên đau khổ dằn vặt chỉ càng làm cho bạn thêm đau khổ và mất đi nhiều thứ.

Bạn còn trẻ, sẽ còn nhiều cơ hội đến chỉ có điều bạn sẽ giữ gìn nó như thế nào mà thôi.

Chuyện bạn lo lắng sẽ khó có người đàn ông nào chấp nhận chuyện bạn đã không trong trắng cũng không sai. Tuy nhiên, nếu người đó yêu thương bạn thật sự họ sẽ không vì một cái màng sinh học để mất đi hạnh phúc.

Hơn nữa nếu bạn không nói thì khó ai có thể biết được việc bạn mất trinh trừ khi có sự thăm khám của bác sĩ. Hơn nữa nếu không quan hệ khi bạn vận động mạnh và ngã cũng có thể gây rách màng trinh. Vì vậy, không nên quá lo lắng về chuyện này, hãy tự làm cho cuộc sống của mình vui vẻ và có ý nghĩa hơn.

Theo Ngôi Sao / VTC

phicongt42
26-06-2009, 07:04 PM
muôn mặt đời thường , xã hội là vậy , nhưng đúng là 2 hoàn cảnh éo le , đòi hỏi yd chí vững mạnh để vượt qua chướng ngại vật này .............