PDA

View Full Version : Lần đầu tiên được làm Bố, Mẹ?????

TeacherABC
20-06-2009, 04:09 PM
Vô tình chat cùng Lam Giang và biết bạn sắp có tin mừng...! Lòng bồi hồi nhớ lại ngày đầu tiên được làm Bố khi nhìn thấy đứa bé còn đỏ hỏn nằm trong lòng mẹ... thật hạnh phúc vô cùng! Thời gian trôi qua nhanh nhưng những ký ức sâu đậm ấy thật không thể nào quên!
Bạn đã từng làm Bố hay đã từng làm Mẹ? Hãy chia sẻ niềm hạnh phúc ấy nhé?

sơn_nữ83
20-06-2009, 05:05 PM
Chiều thứ 7, ngồi ở công ty mà ruột gan nóng như lửa đốt. Muốn về quê quá chừng mà không được. Nhớ con da diết.... gặp được topic này của anh ABC đúng là có chỗ để em trút tâm sự rồi.

" Nhóc nhà em tới hôm nay là tròn 20tháng. cháu sinh đúng ngày 20/10 - ngày phụ nữ VN. Hồi mang bầu, bac sỹ dự kiến sinh là 8/10, nhưng quá ngày dự kiến cả tuần mà chẳng thấy gì. Thế là quyết định mổ. bà nội đi xem ngày bảo 20/10 là ngày đẹp, mổ vào buổi chiều là giờ đẹp. Ai ngờ đêm 19 em bắt đầu đau bụng, hic, sáng ra, khi cơn đau dồn dập mới vào viện. bác sỹ khám bảo sinh thường được. Thằng bé chắc thương mẹ, sợ mẹ bị mổ đau đây mà. Nhưng ku cậu ngầy quá, đạp bụng mẹ tung trời, làm mẹ đau tới tận 4h chiều mới chịu chui ra. Hic, tí nữa còn bị ngạt,bác sỹ phải cấp cứu. Hú vía
Lần đầu tiên tận mắt nhìn thấy con mình bằng xương bằng thịt, đỏ hỏn...Không biết tả cảm xúc của mình thế nào nữa. trông con chẳng giống ai cả thế. Con bé xíu, nằm ngoan ngoãn trong tấm chăn bông mẹ mua, da đỏ ửng, mắt to tròn ngơ ngác. Trời ơi, đầu con sao vừa dài vừa méo thế kia. ... Về phòng hậu sinh, con nằm cạnh mẹ, mắt vẫn ngơ ngác nhìn xung quanh như muốn nuốt gọn tất cả...Trong khi mấy bạn khác cùng oe oe với con đã ngủ ngon hết rồi. mẹ cứ nhìn con, nhìn mãi.... Con có biết mẹ mong con như thế nào không?Rồi mẹ oà khóc, khóc nức nở mà không hiểu vì sao nữa. Có lẽ đây là lần đầu tiên trong đời mẹ hiểu thế nào là khóc vì hanh phúc con yêu ạ. Mẹ đã vất vả bao nhiêu, đau đớn bao nhiêu để đc nhìn thấy con đấy con biết không?.....
Mới đó mà đã gần 2 năm, giờ con đã chạy thoăn thoắt, đã bi bô nói cười, đã biết gọi mẹ, ông bà...mẹ chỉ không thích cái tính bướng của con thôi. Giống mẹ tính đó không tốt con ạ. và lười ăn nữa.Ghét lắm....Nhớ con lắm con ơi .Mai mẹ sẽ về...."

Lê_Minh_Hòa
23-06-2009, 02:33 PM
Tuy chưa có gia đình và chưa có con. Nhưng Hòa hiểu, đồng cảm và chia sẻ với niềm hạnh phúc khi được làm cha, làm mẹ của các anh chị và các bạn!

Maruko
03-08-2009, 05:27 PM
Có em bé thích thật nhỉ!!!! Bà chị ơi em bé xinh quá..... Ko bít bao giờ mình mới có 1 đứa... ha ha :ngugat::ngugat::ngugat:

sơn_nữ83
03-08-2009, 08:35 PM
Có em bé thích thật nhỉ!!!! Bà chị ơi em bé xinh quá..... Ko bít bao giờ mình mới có 1 đứa.
Nếu em đã đủ tuổi làm mẹ, thì em muốn lúc nào là được lúc đó mừ :nguong:

Nhudadauyeu
08-08-2009, 07:41 PM
haizz, cảm giác làm mẹ ôi hạnh phúc biết bao, đến bây giờ vẫn thèm muốn được sinh thêm baby nữa mà ko biết có làm được ko

TeacherABC
08-08-2009, 09:11 PM
haizz, cảm giác làm mẹ ôi hạnh phúc biết bao, đến bây giờ vẫn thèm muốn được sinh thêm baby nữa mà ko biết có làm được ko

Điều hạnh phúc nhất là giây phút ẵm bé con trong vòng tay! Tình cảm đó thiêng liêng làm sao...!

Nhudadauyeu
08-08-2009, 09:19 PM
Điều hạnh phúc nhất là giây phút ẵm bé con trong vòng tay! Tình cảm đó thiêng liêng làm sao...!

hi, cảm giác hp ấm áp nhất đó là khi em đc bsĩ cho nhìn mặt bé con, ôi sao đáng yeu đến vậy, cảm giác mọi dau đớn tan biến....

TuyếtMai(tv123)
25-10-2009, 12:54 PM

[COLOR="Magenta"]Nhớ lại ngày đầu tiên làm mẹ, lần đầu ẳm con trong vòng tay vui biết mấy :nguong:

Anna
26-10-2009, 01:57 PM
Một cảm giác khó tả! một hơi ấm kì diệu kết nối tình mẫu tử ^_^

DR MINH
26-10-2009, 02:29 PM
Ngày.... tháng ....năm....
Đã bao nhiêu năm trôi qua rồi theo từng ngày con lớn nhưng dường như đâu đó bên em vẫn có chút nổi buồn và giận anh.
12-7-2002 là ngày sanh thằng đầu, em đau bụng và sanh mổ mà anh thì mãi công tác nơi xa. Sáng ngày ấy anh rời Hà Nội về Vinh mà trong lòng đầy lo âu, điện thoại thì sử dụng liên tù tì mà dường như vẫn thiếu thông tin. 11 giờ trưa thì thằng nhóc 3kg8 được đưa ra từ phòng mổ bệnh viện Từ Dũ. Cám ơn Cô! người thầy, người đồng nghiệp đã giúp mẹ tròn con vuông dù rằng em không có bên cạnh để chia sẽ. Một tuần sau mới được gặp con trong niềm vui lâng lâng.
07-12-2005 Con bé sau chui ra, anh cũng mãi đâu đâu theo những công việc mà tổ chức phân công để mình em đi biển một mình đúng nghĩa. 3 ngày sau mới gặp mặt 2 mẹ con. Em rất vui và hạnh phút trên khuôn mặt nhưng đâu đó vẫn là giận hờn, buồn tủi. Anh có bù đắp như thế nào thì sau này những khi giận nhau em vẫn luôn nhắc lại chuyện cũ. Chút nổi buồn man mát.
Bây giờ đã rời khỏi công việc cũ, không phải đi công tác xa nhà và thất thường, thèm được cảm giác bên vợ khi sinh con thì không còn cơ hội nữa do vợ đã sanh đủ chỉ tiêu(chắc tìm thêm bà khác xem sao).