PDA

View Full Version : Nếu được, anh thà ở giá

Thiên Thần Nhỏ
18-06-2009, 03:46 PM
NẾU ĐƯỢC, ANH THÀ Ở GIÁ

Này nhé,nói cho em biết một bí mật và chỉ mình em biết thôi.Nó thực sự là một bí mật quan trọng của em và anh .
“Nếu được ,anh thà ở giá”, anh đã từng thẳng thừng tuyên bố với mấy thằng bạn thân của mình như vậy.Nhìn mấy tụi nó ,đứa nào có bồ cũng đều giả hình cả. Lúc nào quần áo cũng thẳng tắp,thơm phức,đầu tóc gọn gàng mà luôn tỏ vẻ quan tâm mọi người.Thực ra, trước kia chưa bao giờ như vậy cả.Và anh luôn tự dặn lòng mình”ANH THÀ Ở GIÁ”.
Nhưng rồi em đến, em thực sự đi vào cuộc đời anh. Em có biết là anh ghét em như thế nào không. Chính em đã làm đảo lộn cuộc đời anh, em làm đầu óc anh như điên loạn.
Này nhé, chỉ mình em biết thôi nhé,anh thực sự nghiêm túc. Nếu không có em thì chỉ một cho một thôi. Một tuần anh mới giặt đồ một lần và cũng có đôi khi một tuần tắm một lần đấy.Nhưng em đến, ngày nào anh cũng phải chật vật với một thau quần áo và tắm thường xuyên hơn để mọi thứ hoàn hảo khi đi bên em.
Nếu không có em , mọi thứ đều lộn xộn, anh chẳng bao giờ dọn dẹp, chẳng bao giờ biết đến hai chữ lau nhà. Nhưng bây giờ, anh hầu như thành thạo và quen thuộc với nó, vì em hứa sẽ đến thăm anh.
Này nhé, chỉ mình em biết thôi nhé,anh thực sự nghiêm túc. Nếu không có em , anh đã thoải mái biết chừng nào. Anh có thể ung dung ngồi chơi game bên chiếc laptop của mình.Nhưng bây giờ, anh hầu như chẳng có thời gian ,bởi ngoài lúc ngủ ra hầu hư anh đều nghỉ đến em.
Anh không đùa đâu , anh thực sự nghiêm túc ,anh đang nói với em và chỉ mình em thôi.Nếu không có em , anh chẳng tốn nhiều tiền điện thoại như vậy.Nhưng bây giờ, cầm chiếc điện thoại trên tay,người đầu tiên anh muốn nói chuyện là em , người đầu tiên anh muốn gửi đến những lời chúc tốt đẹp là em và mọi cái đầu tiên …..đều là em.
Và một điều cuối cùng nữa, anh thực sự nghiêm túc, chỉ mình em biết thôi nhé. Nếu trước kia, không có em anh chưa bao giờ nói nhiều như vậy cả. Nhưng bây giờ , anh chỉ muốn làm tất cả,dù phải nói nhiều hơn đi chăng nữa để em hiểu rằng :Em, chính em là người đã làm thay đổi cuộc đời anh và cũng vì em mà anh không bao giờ nhắc đến bốn chữ”ANH THÀ Ở GIÁ”. Bởi vì anh yêu em và em đã thực sự đi vào cuộc đời anh.

Thiên Thần Nhỏ

Bạn có biết là xung quanh bạn có rất nhiều người đang yêu bạn không? Có những cái còn cao cả hơn đó là tình yêu của những người thân,của bạn bè và cả cuộc sống.Đó là điều mà bạn nên sống và hãy sống….
Tôi đã đọc và đã hiểu.........

Maruko
03-08-2009, 05:58 PM
Nếu được em cũng thà ở giá... hu hu